PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้วิธีโหลด Bit ให้เต็มสปีดหรือให้เร็วขึ้นทำอย่างไรเหรอครับ?

ILoveJKG
24th January 2013, 02:22
ตามหัวข้อเลยครับ ผมอยากรู้วิธีปรับBitให้โหลดเต็มสปีดหรืออยากให้เร็วขึ้นอ่ะครับ เนตที่ผมใช้อยู่คือ 3BB 10Mbps ถ้าโหลดผ่าน IDM มันจะวิ่งประมาณ 1.3Mbps แต่พอโหลดBit มันวิ่งแค่ 10-30Kbps เองอ่ะครับ มันมีวิธีตั้งค่าให้โหลดเร็วขึ้นไหมครับ พอดีว่าจะโหลดไฟล์หนังญี่ปุ่นอ่ะครับแต่มันเป็นแบบBit ขนาด3GBกว่าๆ มันวิ่งแค่ไม่กี่Kbpsเองอ่ะครับ มีวิธีเพิ่มให้เร็วขึ้นไหมครับ ใครรู้บอกผมหน่อยนะครับ

yoshi3416
24th January 2013, 02:43
มันอยู่ที่จำนวนคนปล่อยและเน็ตของคนปล่อยด้วยครับ แต่มันก็มีวิธีเซ็ตค่าอยู่นะ เดี๋ยวผมเอามาลงให้ ตอนนี้เน็ตมันเน่าอยู่

ILoveJKG
24th January 2013, 03:03
มันอยู่ที่จำนวนคนปล่อยและเน็ตของคนปล่อยด้วยครับ แต่มันก็มีวิธีเซ็ตค่าอยู่นะ เดี๋ยวผมเอามาลงให้ ตอนนี้เน็ตมันเน่าอยู่
เอ่อครับ ขอบคุณมากนะครับ

safekung
24th January 2013, 04:34
สรุปง่ายๆ นะครับ โหลดบิท นี่ไม่ใช่โหลดตามเว็บ mediafire , one2up ต่างๆ เพราะเซิฟร์เวอร์ของบิทก็คือคนปล่อยให้เราโหลดและคนกำลังโหลดอยู่ก็สามารถปล่อยให้คนอื่นๆโหลดต่อได้เรื่อยๆ อย่างเช่น

ผมทำไฟล์บิทโหลดหนัง 1 GB แล้วผมก็ส่งให้เพื่อน แต่เน็ตผม Upload สูงสุดแค่ 512 kb แต่เน็ต ดาวน์โหลดของเพื่อนผม 10 Mbs.มันจึงโหลดช้า แต่เมื่อเพื่อนผมโหลดในขณะนั้นเพื่อนผมก็จะ Upload ให้คนอื่นโหลดไปด้วย ดังนั้นถ้าโหลดหลายๆคน จะเร็วขึ้น ฉะนั้นความเร็วขึ้นอยู่กับผู้ปล่อยและจำนวนเพียร์หรือคนโหลด

ปล.แต่บางคนก็ตั้งค่าการ upload ให้ต่ำสุด ผมว่าคนพวกนี้เห็นแก่ตัวมาก โหลดแล้วยังไม่รู้จักปล่อยต่อ