PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมไม่เหมือนเดิมครับ

ballba
24th January 2013, 05:24
ผมรู้สึกไม่เหมือนแต่ก่อนเลยครับ

ผมคบกับเมียมาปีนึง ทีนี้ผมเริ่มเมื่อเดือนก่อน

เริ่มรู้สึกเบื่อๆคนรักหนะครับ เพราะหลายๆปัญหาในใจ

ผมคิดว่าผมเปลี่ยนไปผมไม่ใช่คนดีอะไรเหมือนก่อน

ตอนนี้รักกันดียังเหมือนเดิมครับ

แต่ผมเริ่มมองหาใครคนอื่น มากขึ้นกว่าแต่ก่อน

แล้วก็มีคนที่มาชอบผม มีคนที่เขายังรอผม บางทีผมก็เผลอใจไปบ้าง

แต่ผมก็ยังซื่อสัตย์กับคนรักเสมอ

แค่อาจจะคิดไปบ้าง แต่ยังไม่ลงมือทำครับ

ผมรู้สึกแย่กับตัวเองมากเลย ที่เป็นคนแบบนี้

ความรู้สึกแบบนี้ไม่น่าเข้ามาในชีวิตผมเลย = =

ผมไม่รู้ว่าถ้าผ่านไปนานกว่านี้ ผมจะเป็นยังไง

วันก่อน ผมก็ไปกอดกับคนที่เขาชอบผมหนะ แต่ผมยังยับยั้งใจตัวเองไว้และไม่ทำอะไรและคิดมากไปกว่านี้

ผมพูดกับตัวเองไว้ว่าจะไม่ทำให้เธอเสียใจเด็ดขาด

แต่หลายครั้งผมก็ทำผิดพลาดไป ผมคิดเสมอว่า วันพรุ่งนี้ผมจะรักษาคำพูดนี้ไว้ไม่ได้

และผมรักเธอมากครับ หวังในตัวเธอไว้สูงมากๆ

จนบางครั้งก็ผิดหวัง เพราะการกระทำหรือคำพูดของเธอ มันเลยทำให้ผมรู้สึกหมดความหวัง

ผมไม่เคยโทษตัวเธอที่ทำให้ผมเปลี่ยนไป ผมคิดแค่ว่ามันอยู่ที่ใจผมเอง

สั้นๆผมเปลี่ยนไปครับ นี่คือความรู้สึกลึกๆในใจ

speaknase
24th January 2013, 06:18
ผมเองก็เป็นอย่าง จขกท นะ บางครั้งผมก็เคยนอนๆคิดนะว่า ผมคบกับแฟนผมเพราะอะไร เพราะบ้างครั้งในใจผมก็รู้สึกเหมือนหมดรักเธอไปแล้ว .. แต่อีกใจนึงก็ยังคงอยากมีคนดูแลอยากมีคนเอาใจใส่และอยากมีคนเอาไว้คุยแก้เหงา ซึ่งบ้างครั้งแฟนผมเองก็เรียนหนักก็ทำไงได้ช่วยนี้มันไกล้จะจบ ม.3 แล้วหนิมันก็เรียนหนักเป็นธรรมดา แต่ผมเองก็ไม่ได้สนใจอะไรมากมายเรื่องที่ไม่ค่อยมีเวลาคุยหรือเจอกัน ผมเองก็คิดๆนะว่าถ้าสมมุติผมหนีไปมีคนอื่นและบอกเลิกเธอ ผมเองก็กลัวว่าเธอจะคิดสั้นฆ่าตัวตายเพราะเธอบอกผมว่าเธอรักผมมากและการกระทำของเธอมันก็เป็นอย่างงั้น แต่ผมเองก็มักจะคิดเสมอๆว่า ถ้าคนนี้เราเบื่อเราก็ไปหาคนใหม่แล้วพอเจอคนใหม่คบกันไปเรื่อยๆก็เบื่อแล้วคราวนี้จะหาใครได้ หรือว่าจะหาไปเรื่อยๆ ผมเองก็ไม่ได้หน้าตาขี้เหล่อ่ะไรนะ สาวๆก็มีมาพัวพันเสมอๆ แต่ที่ผมไม่อยากจะคบกับพวกเธอเหล่านั้นก็เพราะผมสัญญากับแฟนว่าจะไม่มีคนอื่น และผมเองก็ไม่อยากจะไปเริ่มต้นใหม่กับใคร ไม่อยากจะคอยไปเที่ยวคอยเอาใจคอยเป็นห่วงซึ่งจริงๆแล้วแรกๆมันอาจจะเป้นเรื่องเสแสร้งก็ได้ เลยได้แต่บอกตัวเองว่า คิดอีกมุมสิแฟนคนนี้ก็ดีดูแลเราได้ถึงแม้จะงี้เง่าไปหน่อยก็ตาม แต่เราก็เลือกคนที่เค้ารักเรา และเราเองก็ควรจะรักเค้าจะดีกว่า ..

ปล.ยาวไปหน่อยถือเสียว่าเป็นการระบายละกันเพราะผมเองก็ตกอยู่ในสภาพเดี่ยวกับ จขกท นี้หละครับ .. แต่ยังไงก็เราก็ควรจะนึกไว้เสมอว่าเราเป็นผู้ชายอย่าทำอะไรที่ดูเหมือนคนเห็นแก่ตัว เราไม่มีความสุขกับเธอแล้วเราจะหาคนใหม่อย่างงี้เธอก็จะเสียใจแย่ ยังไงก็สู้ๆทั้งตัวผม จขกท และก็คนที่มีสภาพเดียวกันนะครับ ..

bboyemperor
24th January 2013, 08:27
เข้าใจ จขกท. ครับ

ผมก็เปน ผมเคยคิดจะลองเปลี่ยนรถชาติ

คือพูดง่ายๆคือ เจ้าชู้อ่ะ

ผมเคยอ้างว่าไปโน่นไปนี่ แต่จริงๆไปค้างกับคนอื่น

พอเค้าจับได้ เราก็ทำดีกับเค้าเยอะ

ผมนี่บาปมากเลย พยายามห้ามใจอยู่ แต่ยาก

แฟนคนที่คบนานสุดก็ 1 ปี ครับ แล้วก็ต้องแยกทางกัน เนื่องจากนิสัยเหมือนกัน

พยยามห้ามตัวเอง เห้อ...........