PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามแบบชิลๆเรื่องความเป็นไปได้ของ EMU PS3 และ XBOX360

tonyhero
25th January 2013, 18:31
เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆทุกคนคิดว่า จะมีความเป็นไปได้ไหมเรื่องของ Emu ps3 xbox360 ที่มีมาให้ชาวPCได้ใช้กันเพราะถ้าในอนาคตข้างหน้า
อาจจะไม่ค่อยมีเกมดีๆให้เราได้เล่นกันอีกเพราะถ้าทางค่ายเกมตัดหางปล่อยวัดชาว PC เพราะยอดขายของ PC ตก
ผมก็เป็นคนนึงที่ไม่ค่อยจะมีปัญญาซื้อของแท้สักเท่าไหร่ผมซื้อแท้ไม่กี่เกม มีแค่ BF3 กับ Max payne 3 แค่นั้นเอง
อย่าง GTA5 ตอนนี้ก็ลุ้นๆว่าจะลง PC หรือไม่ ต่อไปถ้ามี DMC6 RE7 Max payne 4 และอีกหลายๆเกมถ้าไม่ลง PC ไม่มีEMU ก็คงต้องซื้อ PS3-PS4 หรือ xbox360-xbox720 แน่นอน

ขอบคุณครับ
ปล.แค่สงสัยน่ะครับอย่าด่าผมเน้อ

alonedevil
25th January 2013, 18:35
ยากครับส่วนตัวนะ เพราะทั้ง PS3 และ Xbox ต่างใช้พลังงานทรพยากรมากมาย โดยเฉพาะ PS3 ที่แปลกประหลาดมากๆ และต่อไป PS4-Xbox720 คงไม่มีแล้วหละ (อีกอย่างเกมเดี่ยวนี้ลง Multi ซะเยอะ ไม่รวม Exclusive)
แต่ถึงกระนั้นก็ช่วยๆกันซื้อแท้ครับ ถ้าอยากให้เกมดีๆ มีบน PC ต่อไป

ปล.อยากเล่น Exclusive ก็ต้องซื้อเครื่องมาเล่น !!!!!

tonyhero
25th January 2013, 18:40
ยากครับส่วนตัวนะ เพราะทั้ง PS3 และ Xbox ต่างใช้พลังงานทรพยากรมากมาย โดยเฉพาะ PS3 ที่แปลกประหลาดมากๆ และต่อไป PS4-Xbox720 คงไม่มีแล้วหละ (อีกอย่างเกมเดี่ยวนี้ลง Multi ซะเยอะ ไม่รวม Exclusive)
แต่ถึงกระนั้นก็ช่วยๆกันซื้อแท้ครับ ถ้าอยากให้เกมดีๆ มีบน PC ต่อไป

ปล.อยากเล่น Exclusive ก็ต้องซื้อเครื่องมาเล่น !!!!!
ถูกต้องเลยครับคิดเหมือนผมแต่คงจะซื้อแท้ไม่ได้ทุกเกมครับ จน อิอิ

RlucksN
25th January 2013, 19:58
Xbox มีสิทธิ์เป็นไปได้มากสุดครับ ส่วน PS3 ตัดทิ้่งไปเลย เหตุผลคงรู้ๆกันอยู่

แต่ในอนาคตก็ไม่แน่นะครับ อาจจะมี emu ออกมาหมดเลยก็ได้ อาจจะอีกซัก 5 ปี

ถ้าเงินไม่พอก็ซื้อเฉพาะเกม Ex ขอแต่ละเครื่องก็พอครับ ส่วนเกมไหนที่ลง PC ก็เล่นบน PC เอา

headshot deluxe
25th January 2013, 20:31
คงหาคนทำยากครับเพราะทางผู้ผลิตเอาจริงมากขึ้น ทั้งการป้องกันและแก้ไข (เช่นดำเนินคดีกับคนเจาะระบบ)
จริงๆ แล้วคอนโซลมันก็ราคาไม่แพงนะครับ ณ จุดนี้มันลงมาเยอะแล้ว ถ้าอยากเล่นก็เก็บเงินซื้อหน่อยเถอะครับ
อุตสาหกรรมเกมมันอยู่ได้ด้วยการช่วยกันอุดหนุนคนสร้างครับ ไม่ใช่จ้องแต่จะขโมยของเขามาเล่น ถ้าเงินน้อยก็ซื้อเฉพาะที่ชอบละกัน

tonyhero
26th January 2013, 22:13
คงหาคนทำยากครับเพราะทางผู้ผลิตเอาจริงมากขึ้น ทั้งการป้องกันและแก้ไข (เช่นดำเนินคดีกับคนเจาะระบบ)
จริงๆ แล้วคอนโซลมันก็ราคาไม่แพงนะครับ ณ จุดนี้มันลงมาเยอะแล้ว ถ้าอยากเล่นก็เก็บเงินซื้อหน่อยเถอะครับ
อุตสาหกรรมเกมมันอยู่ได้ด้วยการช่วยกันอุดหนุนคนสร้างครับ ไม่ใช่จ้องแต่จะขโมยของเขามาเล่น ถ้าเงินน้อยก็ซื้อเฉพาะที่ชอบละกัน
จริงครับเห็นด้วย

dadvader
27th January 2013, 09:32

มันไม่แพงเพราะจะมี PS4 กะ XBOX720 นี่แหละ

ไม่ต้องซื้อหรอกครับ เพราะขนาด NVIDIA ยังบอกเลยว่าในอนาคตจะหมดยุคคอนโซลเต็มรูปแบบแล้ว(ผมเห็นด้วย เกมแนวส่วนใหญ่ลง PC เหมาะที่สุด)

อีกอย่าง เขาก็ใช้ PC พัฒนาเกมกันทั้งนั้น โอกาสจะทิ้งนั้นยากครับ มีที่ไหนเอา PS3 พัฒนาเกมบ้างล่ะ

GTA V อ่าน Analysis ผมกันบ้างหรือเปล่า ลิงค์เนี่ย พิมพ์ตั้งนาน

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=158993