PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอสอบถามเกี่ยวกับ Rocksmith ครับ

pokkie_111
25th January 2013, 23:45
ผมโหลดเกม Rocksmith มาครับ ติดตั้งเล่นโดยใช้ Crack ไม่ต้องใช้สาย Realtone
เสียบกีต้าร์กับคอมก็รันเกมได้ปกติ จนมาถึงช่วง Soundcheck
ถึงตอนที่มันให้ Strum ครั้งแรกก็ผ่านได้ปกติ
แต่พอครั้งที่สองทำยังไงก็ไม่ผ่านเหมือนกับไม่มีสัญญาณเสียงเข้า (เสียงกีต้าร์ก็ดังปกติ)

คือว่าผมอยากเล่นเกมนี้มากๆครับผมต้องทำยังไงถึงจะเล่นได้
ความช่วยเหลือที่พอหาได้ก็มีแค่สำหรับ windows 7 เท่านั้น
ผมใช้ windows XP ครับ
ผมเคยถึงกับยอมล้างเครื่องลง windows 7 มาแล้ว แต่เข้าเกมไม่ได้
ก็เลยลงใช้ windows XP เหมือนเดิมเพราะเข้าเกมได้แล้วพยายามหาวิธี Strum ครั้งที่สองให้ผ่านให้ได้ แต่ก็ไม่สำเร็จ
มีใครพอจะช่วยผมได้บ้างครับ อยากเล่นเกมนี้มาก จะเป็นพระคุณอย่างสูง

ขอบคุณครับ

pokkie_111
26th January 2013, 20:49
เงียบฉี่เลย