PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับไม่รู็เป็นอะไร

BlacksWhites
26th January 2013, 13:10
ไม่แน่ใจนะครับว่ามาจากการ์ดจอหรือป่าว คือว่างี้ครับอาการนี้ผมเป็นตั้งนานแล้วก็คือเล่นเกมส์อยู่ดี ๆ จอก็ค้างเสียงค้างแล้วจอก็ดับไปแล้วติดภายใน 2 วิ แล้วก็จะขึ้นข้อความ
"display driver stopped responding and has recovered"มามุมล่างขวาจอ เป็นนานๆครั้ง อาทิตย์นึงเป็นครั้งได้ครับ
แต่ตอนนี้ผมดูคลิปอะไรไม่ได้เลยครับ เล่นเกมก็ไม่ได้จะเป็นอาการนี้ตลอดคือถ้าปิดที่เปิดอยู่ไม่ได้มันก็จะวนไปวนมาอะครับ จนจอฟ้า ช่วยด้วยครับ :( อ้อเมื่อกี้เพิ่งจอฟ้าไป 0x00000116 ตามนี้อะครับจำมาได้แค่นี้
ใช้ GTX 560 TI นะครับ ลองเอายางลบถูที่ ทองเหลือง ตรงการ์ดจอแล้วครับ แล้วอีกอาการนึงครับ ผมลง ไดร์เวอร์ใหม่ไม่ได้เลย ถ้าลงทับเปิดเครื่องมาใหม่จะจอฟ้า จอฟ้าตอนเห็นหน้า Desktop แล้วครับ ผมเลยใช้ system restore กลับไปใหม่แล้วลบตัวเก่าออกก่อน แล้วลงแต่มันดันบอกว่า

Install cannot continue
This graphics driver could not find conpatible graphics hardware.

โหลดไดร์เวอร์มาจากนี้ครับ
http://www.geforce.com/drivers/results/55026

ช่วยด้วยนะครับจนปัญญาจริง ๆ :bye ไม่อยากส่งซ่อมเลย
ปล. ผมใช้ safe mode อยู่ครับ

tkgwpe
26th January 2013, 13:30
ลองใช้ Revo Uninstaller Pro ลบดูครับ อาการคล้ายๆผมเมื่อก่อนเลยลบ Driver การ์ดจอ Nvidiaตัวเก่าออกไม่หมดก่อนลงตัวใหม่

EviLBlacK03
26th January 2013, 13:44
ตามเรปบนเลยครับ ตอนลบกับตอนลงใช้ safe mode ด้วยก็ดีนะครับ

26th January 2013, 13:58
เดี๋ยวมารายงานผลละกันครับ ขอบคุณมากครับ :cool:

Edit: ปัญหา
Install cannot continue
This graphics driver could not find conpatible graphics hardware.
หายแล้วครับแต่เปิดค้างมาจอฟ้า เหมือนเดิม

อาการเหมือนผมเลยครับ ตัวเก่า GTX 460 พังแล้วส่งเคลมเพราะอาการนี้ละครับจะขึ้น Driver Stop บ่อยมากจนหลังๆเปิดวินโดว์มายังเป็น จนตอนนี้ผมส่งเคลมไปเหมือนกันครับ ^^ ได้ 680 มาใช้แทน

คงต้องส่งเคลมแล้วล่ะ :bye แล้วทำไมท่านได้ 680 มาแทนล่ะครับ :confused:

LordLuciferZ
26th January 2013, 14:09
อาการเหมือนผมเลยครับ ตัวเก่า GTX 460 พังแล้วส่งเคลมเพราะอาการนี้ละครับจะขึ้น Driver Stop บ่อยมากจนหลังๆเปิดวินโดว์มายังเป็น จนตอนนี้ผมส่งเคลมไปเหมือนกันครับ ^^ ได้ 680 มาใช้แทน

27th January 2013, 14:26
เอิ่มผมอยากจะบอกว่าเมื่อกี้ผมเปลี่ยนรูที่เสียบปลั๊กใหม่ เล่นมาครึ่งชั่วโมงแล้วยังไม่มีอาการ:rofl