PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Samsung note 2 เสียบusb ต่อคอม แล้วไม่เห็น

bassurachar
26th January 2013, 15:29
คือ ผมต้องการให้คอมPC ผมเห็น เป็น drive เหมือนฮาร์ดดิสอะคับ

แล้วในเมนู มีให้เลือกต่อเป็น mtp กับ ptp แค่นั้นเองอะคับ ต้องติ๊กอันใดอันนึง

ส่วน usb debugging ผมก็ติ๊ก ถูกแล้ว แต่มัน ไม่ขึ้น drive มาเลยอะคับ

มาขึ้นมาเป็นแค่ portable devices อย่างเดวอะคับ

ใครพอมีวิธีมั้งคับ

thotsawat555
26th January 2013, 18:54
ที่จริงเปิด USB Debugging ก็เปรียบเสมือนให้มันเป็นDriveแล้วนะครับ แถมไฟล์ในเครื่องมือถือก็สามารถใช้ได้ทุกอย่างแม้จะเสียบคอมอยู่

ที่ขึ้น Portable Device ถูกแล้วครับ (HTC One X ที่ผมเคยใช้ก็เป็นแบบนี้แหละ)

vasanchai
27th January 2013, 00:47
อย่าเพิ่งเสียบสาย
ตั้งค่า
เพิ่มเตืม
ยูทิลิตี้ USB
เชื่อมต่อที่เก็บ USB จะมีหน้า่ต่างสี่เหลียมเด้งขึ้นมา เสียบสาย เลย
จะเป็นรูปแอนดรอยสีเขียว กดเข้าไปอีกที จะเป็นสีส้ม

คนเคยใช้ Gigerbread จะีรู้อยู่

ViCtiM 2 Die 4™
27th January 2013, 01:05
คุณลงไดรฟ์เวอร์โทรศัพท์ของชัมซุงยังอ่ะ ถ้าไม่มี มันจะเสียบแล้วไม่เห็นนะ

เอาลิงค์ไป

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=961956

ถ้าลงแล้ว ใช้ได้กับโทรศัพท์ Samsung ทุกรุ่นเลยครับ