PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีคำถามเกี่ยวกับเขาชนไก่หน่อยค่ะ

clean1447
26th January 2013, 23:22
คือ พี่หนูต้องไปเข้าเขาชนไก่ อาทิตย์หน้า
แต่พี่หนูกลับรถล้ม กลัวว่าจะหายไม่ทัน ตอนไปเขาชนไก่

ถ้าเกิดแบบเป็นแผล่ จนอาจจะฝึกไม่ได้
( อาจจะถึงกับใส่กางเกงฝึกไม่ได้ )
จะยังไงดีค่ะ คือแบบปีสุดท้ายแล้ว อยากให้พี่เขาจบๆ
แต่ไม่ไปก็ไม่ได้

พี่หนูบอกว่า
เห็นครูฝึกบอกว่า ถึงจะเป็นตายร้ายดียังไง ก็ต้องไป แต่ก็ได้ไปอยู่ส่วนพยาบาล อาจไม่ได้ฝึก

กลัวว่า ถึงจะไปแต่ไม่ได้ฝึก จะจบไหมค่ะ

แล้วจะทำยังไงดีค่ะ สงสารพี่เขาอ่ะ
:(:(

assist05
27th January 2013, 00:29
น่าจะจบนะครับ ผมไปที่เขาอีโต้มา คนป่วย พวกขาเจ็บก็เดินตามหลังพวกฝึกสบายๆครับ ผ่านหมด

tonthebg
27th January 2013, 00:44
โห น้อง แสน ดีจัง ดีนะผม ปี 1 อยู่

Nuttyz
27th January 2013, 08:53
คือ พี่หนูต้องไปเข้าเขาชนไก่ อาทิตย์หน้า
แต่พี่หนูกลับรถล้ม กลัวว่าจะหายไม่ทัน ตอนไปเขาชนไก่

ถ้าเกิดแบบเป็นแผล่ จนอาจจะฝึกไม่ได้
( อาจจะถึงกับใส่กางเกงฝึกไม่ได้ )
จะยังไงดีค่ะ คือแบบปีสุดท้ายแล้ว อยากให้พี่เขาจบๆ
แต่ไม่ไปก็ไม่ได้

พี่หนูบอกว่า
เห็นครูฝึกบอกว่า ถึงจะเป็นตายร้ายดียังไง ก็ต้องไป แต่ก็ได้ไปอยู่ส่วนพยาบาล อาจไม่ได้ฝึก

กลัวว่า ถึงจะไปแต่ไม่ได้ฝึก จะจบไหมค่ะ

แล้วจะทำยังไงดีค่ะ สงสารพี่เขาอ่ะ
:(:(
ไปผลัดถัดไปไง ถ้าเป็นผลัดสุดท้ายก็คงต้องไปแหละครับ!

nodoka
27th January 2013, 11:59
เพื่อนผมบาดเจ็บตอนฝึก รักษาตัวอยู่ในโรงพยาบาลประมาณ 2 วัน เพื่อนผมก็จบนะครับ ทางครูฝึกเขาช่วย แต่ไม่รู้ว่าจะเหมือนกันทุกคนหรือเปล่านะครับ พอดีผมได้ครูฝึกค่อนข้างดี

IIIusioN
27th January 2013, 12:12
จบครับ พยายามไปให้ได้ แต่ถ้าโดนเปลี่ยนผลัด ก็น่าเซงหน่อย ฝึกเหนื่อย :o

kabukiput
27th January 2013, 12:14
ถ้าฝืนไปก็อาจจะจบพร้อมเพื่อนครับผม แต่ถ้าเอาชัวร์ว่าจบแน่ไม่มีเรื่องต้องทำเพิ่มก็ไปผลัดถัดไปครับผม แต่จะมีปัญหาเรื่องการนอนกับคนอื่นที่ไม่ใช่เพื่อนตัวเอง สำคัญว่าพี่ชายน้องน่ะจะมีเพื่อนต่างโรงเรียนหรือเพื่อนที่ไม่ได้ไปในผลัดเดียวกันหรือเปล่า ถ้ามีก็พอจะไปด้วยกันได้ ไม่ต้องกังวลครับ จบแน่ๆ เค้าเอาจนเราจบเลยล่ะ เพื่อนพี่ตอนนี้มันเรียนปี1 แต่รดมันยังเรียนปี2อยู่เลยซึ่งช้ากว่าเกณฑ์มากแต่มันก็ยังเรียนอยู่พึ่งกลับมาจากเขาก็ได้แผลหนักมาอยู่เหมือนกัน(เรพาะอุบัติเหตุตอนจะกลับ)

ballpoi007
27th January 2013, 13:36
จบครับ พวกนักรบอนามัย ยังผ่านเลย อยู่แต่แคมป์- -*

M40A3
27th January 2013, 13:38
อย่าพยายามเป็นผู้ป่วย มาก เพราะทหาร เขาดูเราออก ว่าป่วยไม่ป่วย