PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วย หน่อย ครับ ใครเรียนไฟฟ้าบ้าง ช่วยที ครับ !!

wanchanakat
27th January 2013, 02:21
พอดี ว่า อ.จาร เค้าให้หา

เค้า ถามว่า จงบอกขาใช้งาน PLC และวาดรูปของ PLC ว่ามี PLC มี Input และ loutput ว่ามีกี่ขา ช่วยทีครับ ตามนี้เลย จะส่งวันจันทร์แล้วครับ ช่วยหน่อยครับ ผมหาไม่ได้จริง !!

ขอรูป ประ กอบเเล้วก็เนื้อหาเท่านี้และครับ ขอบคุณมากครับ !!:(

wanchanakat
27th January 2013, 03:07
ไม่ใครช่วยเลยหนอครับ !!

17791
27th January 2013, 03:19
เรียน เทคนิค หรือ ม.ปลายครับ

wanchanakat
27th January 2013, 03:24
เรียน เทคนิค หรือ ม.ปลายครับ

ผมเรียน ถึงปริญาตรี เเล้วนะครับ ๆ แต่ผมไม่เเน่ ใจหลายอย่าง เลยมาถามให้เเน่ใจดีกว่าครับเหลือข้อเดียวก็เสร็จเเล้ว

17791
27th January 2013, 03:27
อ่อ ก็คำถามมันกลำกลวง PLC โปรแกรม เมเบิล ลอจิค คอนโทรลเลอร์ ใช่ไหมครับ

turtleman
27th January 2013, 03:27
ลองพิมท์ plc data sheet ใน google ดูครับส่วนใหญ่จะเป็นภาษาอังกฤษครับ
ดูยากนิดนึงอ่ะ เด็กไฟฟ้าบางคนยังดูไม่เป็นเล่น

ป.ล. PLC หรือ IC ครับ ถ้า IC มีเยอะแยะ

megasawa
27th January 2013, 03:34
เอ เท่าที่จำได้คร่าวๆ PLC มันมีหลายแบบ ยิ่ง INput Output ยิ่งเยอะราคายิ่งสูง (รึป่าว)
ปล.เรียนจนลืม......(มันยังได้ใช้อยู่เหรอเนี่ย)

17791
27th January 2013, 03:39
เอ เท่าที่จำได้คร่าวๆ PLC มันมีหลายแบบ ยิ่ง INput Output ยิ่งเยอะราคายิ่งสูง (รึป่าว) เด๋วจะลองไปรื้อตำราเก่าๆดูให้ครับ

ปล.เรียนจนลืม......(มันยังได้ใช้อยู่เหรอเนี่ย)

ใช่ๆ แต่ จขกท. มาโพสถาม ผมกลำกลวงว่ามันเป็น IC รึปล่าว เห็นถามมีกี่ขา มีกี่ in/out

thaiemotion
27th January 2013, 06:58
PLC ที่ว่าหมายถึง PLC (Programmable logic controller) รึเปล่าครับ
ถ้า IC เป็นอุปกรณ์ทางอิเล็กทรอนิกส์ แต่ละตัวจะไม่เหมือนกันมีเลขเรียกแต่ละเบอร์และแต่ละเบอร์ขาจะไม่เหมือนกัน

ในที่นี้ จขกท. คงหมายถึง PLC

wanchanakat
27th January 2013, 14:17
อ่อ ก็คำถามมันกลำกลวง PLC โปรแกรม เมเบิล ลอจิค คอนโทรลเลอร์ ใช่ไหมครับ

ลองพิมท์ plc data sheet ใน google ดูครับส่วนใหญ่จะเป็นภาษาอังกฤษครับ
ดูยากนิดนึงอ่ะ เด็กไฟฟ้าบางคนยังดูไม่เป็นเล่น

ป.ล. PLC หรือ IC ครับ ถ้า IC มีเยอะแยะ

เอ เท่าที่จำได้คร่าวๆ PLC มันมีหลายแบบ ยิ่ง INput Output ยิ่งเยอะราคายิ่งสูง (รึป่าว)

ใช่ๆ แต่ จขกท. มาโพสถาม ผมกลำกลวงว่ามันเป็น IC รึปล่าว เห็นถามมีกี่ขา มีกี่ in/out

PLC ที่ว่าหมายถึง PLC (Programmable logic controller) รึเปล่าครับ
ถ้า IC เป็นอุปกรณ์ทางอิเล็กทรอนิกส์ แต่ละตัวจะไม่เหมือนกันมีเลขเรียกแต่ละเบอร์และแต่ละเบอร์ขาจะไม่เหมือนกัน

ในที่นี้ จขกท. คงหมายถึง PLC

ขอบคุณมากที่คนครับ ๆ พอดีเพื่อนเจอเเล้ว ๆ แหะ รอดเเล้วเรา ๆ

HOLOGRAM
27th January 2013, 15:04
พึ่งอยู่ ปวช.1 เองอ่ะ ^^

TheDarK
27th January 2013, 15:22
สู้ต่อไป ทาเคชิ

Emo
27th January 2013, 15:24
ผมเรียน คนละ สาย // มาทำไมฟระเนี่ย :o // เผ่น