PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Windows 8 เล่น The Sims 2 ได้ไหมครับ ? ผมเล่นไม่ได้อะ

nsg0943
27th January 2013, 14:53
คือผมเพิ่งลงวินโดว์ใหม่ แล้วลง BF3 แล้วมีปัญหาไปทีนึง ตอนนี้ก็ยังเล่นไม่ได้ ระหว่างรอผู้รู้ ผมก็ลง The Sims 2 แผ่นแท้กะจะเล่นรอ แต่พอลงเสร็จ เข้าเกมปุ๊ป มันเป็นหน้าจอบีบๆ (ใช้ศัพท์ไม่ถูกแฮะ) แล้วก็ค้างเลย พอกด Task Manager ดู มันก็ขึ้นว่าไม่ตอบสนอง จะกดออกก็ไม่ได้ กดออดทีนึงต้องนั่งรอไป 10-20 นาที กว่ามันจะออกให้ ผมก็ compability แล้ว ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ ช่วยหน่อยนะครับ

JED
27th January 2013, 15:02
ผมว่าเล่นWin7ก็ดีอยู่แล้วนะครับใช้ง่ายดีออกเกมส์ก็เล่นได้หมด
แต่ก่อนผมก็ใช้Win8 แต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้วเพราะมันใช้ลำบากจะหาอะไรแต่ละทีก็ยาก เลยกลับมาใช้win7
และจะไม่กลับไปใช้Win8อีกเลย (ความคิดเห็นส่วนตัว)