PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บทสรุป DMC : Devil May Cry => Spoil !!!

kandanai001
27th January 2013, 16:42
ลิงค์นี้เลยครับ => http://decibelperoxide.exteen.com/

มีบอกแทบทุกอย่างทั้งเนื้อเรื่อง วิธีปลดล็อคต่างๆ แล้วก็วิธีการหาของต่างๆ

iamtobi808
27th January 2013, 16:51
Mission สุดท้ายแทบท้อ Vergil เด้งเลือด พอจะไปตีมัน เงาก็มากันไว้
สุดท้ายเซ็ง เลยใช้ Devil Trigger เล่นๆ ไปพุ่งเสียบ Vergil ตาย 55555 :D :D

kandanai001
27th January 2013, 21:54
เนื้อเรื่องมันออกจะหักมุมนิดๆนะครับ ตอนแรกเหมือน Vergil จะมาดี แต่สุดท้ายต้องการปกครองมนุษย์

bave233
27th January 2013, 21:57
ที่จริงเเล้วก็พอเดาได้อยู่นะครับ ตั้งเเต่ภาค 3 ละ เวอจิ้น มัน เกย์ เอ้ย มันเป็นตัวร้ายอยู่เเล้วหนิ

jamesz
27th January 2013, 21:57
เนื้อเรื่องใช้ได้แต่ นางเอกดูเป็นตัวถ่วงมากถ้าเกิดมันไม่วางแผนให้เราตอนจบ

aomlnw
27th January 2013, 22:05
บอกตามตรงภาคนี้เล่นจบเร็วเกินไป - -*

jamesz
27th January 2013, 22:11
ผมว่าตอนสู้กะมุนดัสมันน่าจะฆ่ามันด้วยท่าเท่แบบ DMC3 ที่ดันเต้กะเวอจิลจัดการอารคัน แต่ภาคนี้มันอารายยยยย เวอจิลเตะมุนดัสแล้วดันเต้มาแย่งซีนฟันมุนดัสตาย ทำให้คืดว่าไอฉากนี้ไม่มีเวอจิลก็ได้นะ และก็ตอนจบที่จะได้สู้กะเวอจิลผมว่ามันไร้สาระเกิดไป เวอจิลอยากจะปกครองโลกเพื่อที่จะให้พวกคนปกติปราศจากพวกปีศาล แต่ดันเต้ไม่เห็นด้วยเพราะมันเหมือนมุนดัสที่คิดจะยึดโลก เลยฟัดกันเอง ทำให้ตัดฉากนี้ไปก็ได้นะไปเพึ่มฉากตอนสู้กะมุนดัสจะดีกว่า

kandanai001
27th January 2013, 22:13
ผมว่า มันไม่น่ารีบเอามุนดัสมาตายภาคนี้อ่าครับ เจ้าแห่งปีศาจ ตายตั้งแต่ภาคแรกเลย :sweat

phir123
28th January 2013, 06:22
เล่นแปบเดียวก็จบไว้เกิน

boysornsit
28th January 2013, 07:11
ผมว่าตอนสู้กะมุนดัสมันน่าจะฆ่ามันด้วยท่าเท่แบบ DMC3 ที่ดันเต้กะเวอจิลจัดการอารคัน แต่ภาคนี้มันอารายยยยย เวอจิลเตะมุนดัสแล้วดันเต้มาแย่งซีนฟันมุนดัสตาย ทำให้คืดว่าไอฉากนี้ไม่มีเวอจิลก็ได้นะ และก็ตอนจบที่จะได้สู้กะเวอจิลผมว่ามันไร้สาระเกิดไป เวอจิลอยากจะปกครองโลกเพื่อที่จะให้พวกคนปกติปราศจากพวกปีศาล แต่ดันเต้ไม่เห็นด้วยเพราะมันเหมือนมุนดัสที่คิดจะยึดโลก เลยฟัดกันเอง ทำให้ตัดฉากนี้ไปก็ได้นะไปเพึ่มฉากตอนสู้กะมุนดัสจะดีกว่า
ไม่มีฉากเวอจิลสู้กะดันเต้ก็ปูเนื่อเรื่องไปภาคต่อไปไม่ได้ดิครับ

peetdekza
28th January 2013, 08:03
จบเร็วเพราะรอขาย DLC ต่อมั้ง 55

kandanai001
28th January 2013, 08:10
จบเร็วเพราะรอขาย DLC ต่อมั้ง 55

เ่อ่อ ผมว่ามันก็เร็วทุกภาคอ่ะครับ ผมว่าถ้าจะเล่นเอาแบบเคลียร์จริงๆ ต้องเอาให้จบ โหมด Dante must die อ่าครับ ความรู้่สึกผม ถ้าเล่นถึงโหมดนี้เมื่อไหร่จะมันไปอีกนานเลยครับ :dance

vee191
28th January 2013, 08:40
มุนดัสตายง่ายกว่า เวอร์จิลซะอีกครับ ผมนึกว่ามุนดัสจะเป็นบอสด่านสุดท้าย 5555+ :o

basz17
28th January 2013, 09:00
ขอบคุณครับ ละเอียดดีจ้า

RlucksN
28th January 2013, 14:53

ฉากจบนี่ผมเห็นด้วยสุดๆเลย คือมันบิ้วอารมณ์น้อยเกินไป อยู่ดีๆเวอร์จิลพูดขึ้นมาซะงั้นว่าถึงเวลาเราปกครองแล้ว

ผมเป็นดันเต้ก็คง wtf เหมือนกัน อะไรของเอ็งเนี่ย!? แต่ในเกมมันก็ใบ้เราหน่อยนึงแล้วนะว่าเวอร์จิลเห็นแก่ตัว อย่างตอน kat โดนหน่วย SWAT จับ มันยังทิ้งไปแบบไม่ใยดีเลยทั้งที่ใช้งานให้ตกอยู่ในอันตรายขนาดนั้น หรือตอนที่มันฆ่าลิลิธกับลูกมันดัส แถมยังบอกให้ดันเต้พูดเรื่องลูกยั่วโมโหมันดัสอีก เลวจริงๆ

แต่มันบิ้วน้อยเกินไป มันเลยดูเหมือนยัดๆมาไงไม่รู้