PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับ Far Cry 3 หน่อยครับ

PASS
27th January 2013, 16:54
พอดีผมเล่นไปได้สักพักนึงและแต่อยากจะทราบว่าเกมนี้มันเล่น DLC ตรงไหนอะครับ

แล้วตัวเกมต้องโหลดตัวไหนถึงจะมี DLC ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณครับ

kandanai001
27th January 2013, 16:57
อยากได้ DLC ก็จัดแท้สิครับ

PASS
27th January 2013, 17:20
อยากได้ DLC ก็จัดแท้สิครับ
ตอบแบบนี้ทีหลังไม่ต้องเข้ามาตอบก็ได้นะครับ ถึงผมเล่นปลอมหรือแท้ แต่คำถามที่ผมถามคือ DLC มันเล่นตรงไหนหรืออยู่ตรงไหน
แล้วที่คุณตอบมันช่วยอะไรได้ครับ :nea

Deathbringer
27th January 2013, 17:24
มันมี DLC แล้วหรอ ผมตกข่าว = =

The Run
27th January 2013, 17:44
ตอบแบบนี้ทีหลังไม่ต้องเข้ามาตอบก็ได้นะครับ ถึงผมเล่นปลอมหรือแท้ แต่คำถามที่ผมถามคือ DLC มันเล่นตรงไหนหรืออยู่ตรงไหน
แล้วที่คุณตอบมันช่วยอะไรได้ครับ :nea

เป็นผมก็กะจะตอบเหมือนกัน ผมไม่รู้เหมือนกันว่า DLC จะออกมาให้ได้โหลดไหมคงต้องรอไปอีกหล่ะครับ
ขนาด Street Fighter X Tekken พึ่งจะได้เล่น DLC ปีนี้เอง

kandanai001
27th January 2013, 18:04

ผมว่า คุณเข้าใจอะไรผิดเกี่ยวกับ DLC แล้วล่ะ DLC มันย่อมาจาก Download Content เป็น สิ่งที่เราสามารถโหลดมาเพื่อเพิ่มหลายๆอย่างในเกมของเกมส์นั้นๆที่เข้าสร้างขึ้นมาซึ่ง DLC 90% ส่วนใหญ่ต้องเสียตังค์ นอกซะจากคุณเล่นเถื่อนแล้วต้องไปวิ่งไล่หาเอา ซึ่งส่วนใหญ่เกมส์เถื่อนก็จะไม่มี DLC และ DLC ไม่จำเป็นเสมอว่าจะต้องเป็น Mode ใหม่ๆ อาจจะแค่เพิ่มรายละเอียดนิดหน่อย มันไม่ใช่ Minigame นะครับ ที่ลงเสร็จมันจะได้มีให้เล่นน่ะ :confused:

PASS
27th January 2013, 18:16
ผมว่า คุณเข้าใจอะไรผิดเกี่ยวกับ DLC แล้วล่ะ DLC มันย่อมาจาก Download Content เป็น สิ่งที่เราสามารถโหลดมาเพื่อเพิ่มหลายๆอย่างในเกมของเกมส์นั้นๆที่เข้าสร้างขึ้นมาซึ่ง DLC 90% ส่วนใหญ่ต้องเสียตังค์ นอกซะจากคุณเล่นเถื่อนแล้วต้องไปวิ่งไล่หาเอา ซึ่งส่วนใหญ่เกมส์เถื่อนก็จะไม่มี DLC และ DLC ไม่จำเป็นเสมอว่าจะต้องเป็น Mode ใหม่ๆ อาจจะแค่เพิ่มรายละเอียดนิดหน่อย มันไม่ใช่ Minigame นะครับ ที่ลงเสร็จมันจะได้มีให้เล่นน่ะ :confused:
อันนี้ผมก็เข้าใจว่ามันคือ Download Content เห็นมันมีตัว Unlock DLC ก็เลยอยากจะทราบว่าไอ้ DLC ของ Far Cry 3 มันเล่นตรงไหนหรือ +อะไรมาไหม่บ้างเพราะไปอ่านรายระเอียดมาเห็นมันบอกมาว่ามี Mission ไหม่เพิ่มเข้ามา ที่ผมถามว่ามันอยู่ตรงไหนเพราะจะได้รู้ ว่าไอ้ตัว Unlock DLC มันใช้ได้หรือป่าว ก็แค่อยากจะรุ้ว่า DLC ที่มันมีอยู่ที่เค้าเล่นกันหนะมันอยู่ตรงไหนแค่นั้น:sweat แต่ถ้าไครไม่เข้าใจคำถามที่ผมถามก็ขอโทษทีครับ ผมครงเขียนคำถามไม่ระเอียดพอ

nontawat02
27th January 2013, 18:37
เขาถามวิธีเล่น DLC ฉไนพวกท่านตอบไปว่า ต้องโหลด DLC ล่ะครับ - -