PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เขาเลิกผลิตเบนซิน 91 แล้ว ผมมีคำถามครับ รบกวนผู้รู้ครับผม

ViRuS|Benz
27th January 2013, 18:25
ต้องขอเกริ่นก่อนว่าผมไม่มีความรู้เรื่องมอเตอร์ซค์เลยครับ (ขับกะเติมน้ำมัน)
คือผมขับ FinO รุ่นแรกเลยอะครับตอนนี้ยังใช้เบนซิน 91 อยู่ครับแล้วเห็นเขาบอกว่าเลิกผลิตไปแล้วที่มีอยู่นี่คือในสต็อกครับ
ผมก็เลยอยากจะถามว่าจะเติมน้ำมันอะไรได้บ้างครับรุ่นนี้ พวกแก๊สโซฮอลล์ อ่านจากกระทู้เว็บหลายๆเว็บแล้วก็งงๆครับ เพราะไม่ค่อยมีใครเติมแก๊สเลย
มีแต่เติมเบนซิน 91 เหมือนกับผม ก็เลยอยากถามผู้รู้ครับว่าผมจะเปลี่ยนไปใช้อะไรดีครับ ขอบคุณครับ
รุ่นข้างล่างครับ

Jizsy
27th January 2013, 18:30
รอเบนซิน 95 เห็นร้านแถวบ้านจะเอามาลง หรือไม่ก็โซฮอล 95 หรือไม่ก็ E20 :bye

soomsoom2000
27th January 2013, 18:31
แก๊สโซฮอลล์ 95 ครับ ผมเติมกะรถเบนซิน

HANG-ON
27th January 2013, 18:35
91 เลิกผลิตแล้ว คนขับ MV Agusta ซวยมาก มอไซคันเป็นล้าน เติมได้แต่ 91 อีก -*-

gspretun
27th January 2013, 18:37
น้ำมันมาเลย์ ของเขาดีจริงๆ เติบรอบละ 30 กว่าบาทได้ เเต่ต้องไปเติมเอาที่มาเลย์นะ ถ้าเติมที่ไทยตายเเน่ๆ เครื่องพัง เพราะมันเล่นใส่น้ำผสมกัน หน้าตบมาก

Steve-O
27th January 2013, 18:39
ทำไมถึงเลิกผลิตหรือครับ
เพราะอะไร

opp99999
27th January 2013, 18:40
ลองไปดู ผู้ถือหุ้น ปตท ติ รวย เอารวยเอา หุ้นไม่เคยตก เลิกผลิตเพราะ พวกแก้สโซฮอล ได้กำไรกว่า บีบบังคับให้ใช้
ยิ่งแก้สหูงต้มอีก ทำจาก กากของน้ำมัน ซึ้งตัว น้ำมันดิบได้กำไรมากแล้วต้นทุนต่ำ ขายได้ราคาสูง เอาเปรียบชัดๆ คิดจะขาย
เท่าไหร่ก็ขายแล้วอ้างว่า ต้นทุนผลิดสูง แล้วทำไม กำไรว่ะ พวกผุ้ถือหุ้นก็คือพวกกากเดนสังคมดีๆนี่เอง ลัทธิทุนนิยม ประชากร
จะจนจะรวย เรื่องของพวก****งั้นสิ ได้แค่บ่นแระ

ViRuS|Benz
27th January 2013, 18:50
ลองไปดู ผู้ถือหุ้น ปตท ติ รวย เอารวยเอา หุ้นไม่เคยตก เลิกผลิตเพราะ พวกแก้สโซฮอล ได้กำไรกว่า บีบบังคับให้ใช้
ยิ่งแก้สหูงต้มอีก ทำจาก กากของน้ำมัน ซึ้งตัว น้ำมันดิบได้กำไรมากแล้วต้นทุนต่ำ ขายได้ราคาสูง เอาเปรียบชัดๆ คิดจะขาย
เท่าไหร่ก็ขายแล้วอ้างว่า ต้นทุนผลิดสูง แล้วทำไม กำไรว่ะ พวกผุ้ถือหุ้นก็คือพวกกากเดนสังคมดีๆนี่เอง ลัทธิทุนนิยม ประชากร
จะจนจะรวย เรื่องของพวก****งั้นสิ ได้แค่บ่นแระ

จ จ จจจ ใจเย็นครับท่าน เขาเองอาจจะมีเหตผลอื่นก็ได้ครับ และผมมั่นใจว่าคนไทยต้องพัฒนาเชื้อเพลงให้ดีกว่าในปัจจุบันอย่างแน่นอนครับ
และสรุปแล้วผมก็คงต้องเปลี่ยนไปใช้ โซฮอลล์ 95 สินะครับ แต่พูดถึงก็กลุ้มแทนพวกรถ BigBike ที่ต้องเติมแต่ 91 จริงๆอย่างที่ท่าน HANG-ON บอกแหละครับ - -"