PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ว่าด้วยเรื่อง DmC : Devil May Cry 5

novaiceza
27th January 2013, 18:28
คุณเล่นจบกันหรือยังครับ ผมยังเลยแต่ใกล้จะจบแล้ว
จึงอยากรู้ว่าเพื่อนๆ เคยเจอแบบผมไหม ผมโครตรำคาญตัวที่มันวาร์ปได้เลยอะ เหนื่อยมากตายเป็น 10
ยิ่งมาพร้อมกับไอ้อ้วน แล้วก็ผู้หญิงที่มีม่านพลังอีก เซงมาก
เลยอยากให้เพื่อนๆแชร์ประสบการ์ณ เทคนิคกันหน่อยครับ
ปล.ผมเริ่มท้อแล้ว ยากมาก TT

https://encrypted-tbn0.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSGu6eYtAgwGORSrb-IUeLox5lZCl_xJg_AfQPd4oB5c8ADWPiR

popsa00
27th January 2013, 18:29
ผมคลิ้กจนเมาส์จะพังละ :sweat
ว่าจะไปหาซื้อจอยสักอัน

kandanai001
27th January 2013, 18:31
เรียกว่า DMC หรือ Devil May Cry เฉยๆดีกว่าครับ ไม่ใช่ภาค 5

เทคนิคผมก็มีนิดหน่อยนะ ถ้าเป็นไออ้วน ผมล่อให้มันชนกันก่อนอ่าครับ แล้วค่อยไปจัดการตัวที่เหลือ

novaiceza
27th January 2013, 18:31
ผมคลิ้กจนเมาส์จะพังละ :sweat
ว่าจะไปหาซื้อจอยสักอัน

ผมใช้จอยนะ พอดีมีจอยพอดี 555 เคยได้ sss บ้างไหมครับ

เรียกว่า DMC หรือ Devil May Cry เฉยๆดีกว่าครับ ไม่ใช่ภาค 5

เทคนิคผมก็มีนิดหน่อยนะ ถ้าเป็นไออ้วน ผมล่อให้มันชนกันก่อนอ่าครับ แล้วค่อยไปจัดการตัวที่เหลือ

ไอ้อ้วน กับตัวที่มีม่านผมไหวครับ แต่ตัววาร์ปนี้ไม่ไหวจริงๆ ถ้าไหวก็ใช้เวลาเยอะมาก TT

kandanai001
27th January 2013, 18:35
555 จริงๆ เกมส์นี้มันไม่ต้องกดรัวก็ได้นะครับ ยกเว้นตอนยิงปืน เพราะตอนฟันต่อให้คนรัวแค่ไหน เวล่าฟันมันก็ไม่รัว แค่กดให้ต่อเนื่องกันก็พอแล้วครับ :dance

otheoneo
27th January 2013, 18:36
ตัวผู้หญิงวงกลม ผมเอากรงจักปาไปดักก่อนแล้ว ตัวอ้วน ๆ ผมก็ ใช้ขวานตี พอมันจะโจมตีก็กดหลบ ตัวที่วาปได้ให้ ใช้ขวานฟันแล้วเวลามันจะพุ่งก็ กดหลบครับ

ผมทำแบบนี้อะครับ จนตอนนี้จบแล้ว ^^

novaiceza
27th January 2013, 18:39
ตัวผู้หญิงวงกลม ผมเอากรงจักปาไปดักก่อนแล้ว ตัวอ้วน ๆ ผมก็ ใช้ขวานตี พอมันจะโจมตีก็กดหลบ ตัวที่วาปได้ให้ ใช้ขวานฟันแล้วเวลามันจะพุ่งก็ กดหลบครับ

ผมทำแบบนี้อะครับ จนตอนนี้จบแล้ว ^^

ผมทำเหมือนกันแต่ทำไม ตัววาร์ปผมเอาขวานตีมะนบล็อกได้ตลอดเลย
แล้วได้ S กี่ตัวครับ ผมมี B ด้วยอะ T^T เพราะตัววาร์ปนี่แหละ

dante1150
27th January 2013, 18:48
ผมใช้จอย xbox เล่นง่ายเลยครับ ตัววาบสบายๆ ไม่ถึง 5นาที โหมด Son of sparda

วิธีก็แค่ พอมันวาปมาก็หลบแล้วก็พุ่งไปแทงรั่วๆถอยห่างยิงมันจะปัดผมก็กด ชาตดาบไปฟัน3ทีเรื่อยๆรับแค่นี้แหละ

เกลียดที่สุดก็ไอ้ตัว มีมาดพลังสีฟ้าๆ :mad3 แต่ก็จัดการด้วยปาดาวกะจายกรงจักไปก่อนแล้วก็บู้

หรือถ้ามีตัวหมา (มั้ง) ก็ดาวกะจายไปก่อน1ตัวอีก1ตัวก็บู้ต่อ แต่ให้บู้บนอากาศจะดีมาก

jamesz
27th January 2013, 18:49
ผมเล่นแบบ Hard นะ ให้ไปตีไอผู้หญิงเวทก่อนโดยทิ้งระยะกะไออ้วนไว้เพราะไออ้วนอยู่ใกล้ๆมันจะหาเราไม่ค่อยเจอ แล้วก็อัดผู้หญิงเวทจนมันตายแล้วค่อยไปที่หลังไออ้วนแล้ใช้ขวานอัดสะ1-2ชุดแล้วดึงหลังมันแล้วใส่สะอีก1ชุดก็น่าจะตายแล้วครับ ว่าแต่ตัววาปมันตัวไหนมันไม่ได้อยู่ในหัวผมเลยอะ55สงสัยผมไม่ค่อยติด

alonedevil
27th January 2013, 18:51
ผู้หญิง ฆ่าง่ายๆเลย ใช่ พวกอาวุธ Q อะครับ สีฟ้าอะ จะเคียวหรือดาวกระจายก็ได้ ตีให้เกราะแตก ถ้ามันจะผาดาบใส่ กด E แล้วดึงดาบมันมาครับ

ไอ้อ้วนหลบเวลามันวิ่งเข้ามาชน อ้อมไปด้านหลังเอาปืนยิงที่หลัง จนมันล้ม เข้าไปซ้ำ ทำไปอย่างนี้เดียวก็ตาย

ไอ้ตัวดาบ แบบเบาๆหน่อยๆก็ หลบมันไปเรื่อยๆจนกว่ามันจะวาร์ป มาโจมตีเราหลบให้ได้ แล้วรีบเข้าไปซ้ำ
แบบ บู้ๆ เอาอาวุธหนัก E เข้าไปซ้ำอย่างเร็วไว อัดให้หนักถ้ามัน Counter กลับมา ก็เข้าหลูบ แบบบนแล้วอัด อาวุธหนักอย่างเร็วไว เดียวก็ตาย อิอิ

NCIS{Fc}
27th January 2013, 18:52
ตัววาร์ปต้องปาขวานใส่มันครับ(ต้องอัพ)แล้วมันจะตีกลับให้ตีคืนไปหามันให้ได้ครับ
ส่วนตัวม่านให้ปากงจักรไปไม่้ก็รอมันเรียกดาบแดงแล้วดึงดาบมาตีใส่มันครับ ส่วนตัวอ้วนโดดไปด้านหลังแล้วดึงตัวเองไปตีหลังครับ

ปล.อัพAngel EVADESด้วยนะครับช่วยได้มากเลย

sopin128
27th January 2013, 18:53
คุณ ครับ ผมจบแล้ว ต้องการสปอยไหมเอ่ย (ถ้าต้องการเด๋วมาบอก 55555+)

iamtobi808
27th January 2013, 18:55
กระทืบผู้หญิงก่อน ไอ่ตัววาร์ป เราก็รัวปูนใส่มันแล้วก็กดดึงมา 2 รอบ แล้วสับมันไปเรื่อยๆ (บางทีมันก็ฟันเรานะ) ตอนวาร์ปก็หลบแล้วก็พุ่งแทงใส่มัน
แล้วค่อยยำไอ่อ้วนทีหลัง =__=" ผมทำแบบนี้อ่ะ ผมเล่นจบตั้งแต่เมื่อวานแระ

stargazers
27th January 2013, 18:56
ถ้าเป็นผู้หญิงที่มีบาเรีย แล้ววาปได้ ก็ง่ายๆ

- เอากงจักรโจมตีมันก่อน ถ้าบาเรียมันแตกก็กระโดดจับกลางอากาศ แล้วฟันรัวๆ ถ้าจะจะตกก็จับลากอีก ( Style ผม เอาดาบฟัน แล้วเอาเคียวมาฟันอีกรอบ ฟันบนกลางอากาศแหละ )

- ส่วนตัวอ้วนก็ พอมันพุ่งชนเสร็จ เอาแส้ดึงหลังมัน ( E + คลิกขวา ) แต่ต้องไฟในตัวมันหมดก่อน งั้นดึงไม่ได้

อาจจะมีเทคนิคอื่นๆ รออีกคนตอบละกัน

abandon123
27th January 2013, 18:57
ผมจบแล้วครับ (Devil Hunter Mode) :gamer
- ไอ้อ้วนต้องให้มันโจมตีเราก่อน แต่เราก็ลอดขามันไป จากนั้นกด (E+คลิกขวา) ดึงมันล้มแล้วจัดการเลยครับ
- ผู้หญิง ผมใช้กรงจักสับบ่อยๆครับ พอม่านพลังแตกก็ไม่เป็นปัญหา
* สงสัยว่า... แต่ละโหมดมันต่างกันตรงไหน?

novaiceza
27th January 2013, 19:07
ใครว่างพอทำคลิปได้ไหมครับ ผมอ่านยังไงก็ไม่เห็นภาพอะ ขวานก็ตีไม่เข้านะ มันบล๊อกได้ ตัววาร์ปอะครับ

novaiceza
27th January 2013, 19:08
คุณ ครับ ผมจบแล้ว ต้องการสปอยไหมเอ่ย (ถ้าต้องการเด๋วมาบอก 55555+)
No!! 555 ไม่เอาไม่พูด

noonza01
27th January 2013, 19:08
ผมจบแล้วครับ (Devil Hunter Mode) :gamer
- ไอ้อ้วนต้องให้มันโจมตีเราก่อน แต่เราก็ลอดขามันไป จากนั้นกด (E+คลิกขวา) ดึงมันล้มแล้วจัดการเลยครับ
- ผู้หญิง ผมใช้กรงจักสับบ่อยๆครับ พอม่านพลังแตกก็ไม่เป็นปัญหา
* สงสัยว่า... แต่ละโหมดมันต่างกันตรงไหน?
ต่างกันที่ความโหดครับ ถ้าเล่นภาคเก่าๆมาแล้วจะซึ้ง *0*

Rebellion of angels
27th January 2013, 19:14
เกมส์นี้ใครมีจอยจะสบายครับ

SaJi
27th January 2013, 19:17
รอจังหว่ะตอนมันวาปครับพอมันวาปออกมา หลบให้ทันแล้วสวนมันเลย ฟัน 2 ครั้งงัดขึ้นต่อบนอากาศอีก 2 ที ปิดด้วยการตบมันลงพื้นด้วยขวานหรือหมัดไฟ

novaiceza
27th January 2013, 19:18
เกมส์นี้ใครมีจอยจะสบายครับ
โชคดีจุง ผมใช้จอย 555

รอจังหว่ะตอนมันวาปครับพอมันวาปออกมา หลบให้ทันแล้วสวนมันเลย ฟัน 2 ครั้งงัดขึ้นต่อบนอากาศอีก 2 ที ปิดด้วยการตบมันลงพื้นด้วยขวานหรือหมัดไฟ

เดี๋ยวจะลองดูครับ ผมไปดูคลิป IGN มา ยืนขึ้นเลย พอรู้แนวทางแล้ว

RlucksN
27th January 2013, 19:22

ระดับความยากครับ

Human - ง่ายๆสุดๆเล่นแบบไม่ต้องลุ้นเลย

Devil Hunter - โหมดง่ายสำหรับคนที่เคยเล่นเกม action มาก่อน

nephilim - สำหรับคนที่เคยเล่นซีรี่ย์นี้มาก่อน ควรจะเริ่มที่โหมดนี้ครับ Devil Hunter ง่ายเกิน

Son of Spadar - ศัตรูจะอึดและโจมตีหนักขึ้น แล้วไอ้พวกปิศาจแบบสีจะโผล่มาเยอะพร้อมๆกันมากขึ้น แบบโผล่มาทั้งสีฟ้า สีแดง ทั้งแม่มด ทั้งไอ้หมาวิญญาณ

Dante must die - โครตของโครตยากกว่าอันข้างบน ในภาคก่อนๆปิศาจในโหมดนี้จะติดเกราะด้วย ไม่รู้ว่าภาคนี้จะมีรึเปล่า

Heaven or hell - เราฟันศัตรูทีเดียวตาย ศัตรูก็ฟัันเราทีเดียวตาย

Hell or hell - ศัตรูฟันเราทีเดียวตาย ส่วนเราฟันศัตรูปกติ ศัตรูระดับ Son of Spadar

----------------------------------------------------

-ตอนสู้ผมแนะนำให้ใช้วิธีผสมท่าอาวุธเอาครับ เช่น ฟันดาบไปสองที แล้วปิดด้วยขวาน มันจะไวกว่าใช้ขวานฟันสามทีแถมศัตรูไม่กระเด็นด้วย

-ตอนที่ปิศาจสีแดงมันทำให้พื้นเป็นไฟ ให้กดใช้ Demon mode ค้างไว้ เราจะยืนบนพื้นได้โดยไม่เป็นอะไร

-ฝึกหลบ demon mode ไว้เพราะถ้าเราหลบได้ติด perfect มือเราจะมีออร่าสีแดง ทำให้โจมตีหนักขึ้น

-change shot ของลูกซองแรงมาก ฝึกกดไว้ให้ชิน

-ฝึก parry ไว้ให้คล่อง เพราะศัตรูทุกตัวในเกมมันมีโอกาศติดสตั๊นได้หมด ถ้าเรา parry ถูกจังหวะ

-ภาคนี้ร่างปิศาจโกงมาก พอเราใช้ศัตรูทุกตัวจะไร้การป้องกันทันที แถมยังโจมตีศัตรูได้โดยไม่ต้องคำนึงว่ามันเป็นสีไหนด้วย ใช้ทุกอาวุธได้หมด

novaiceza
27th January 2013, 19:25
ระดับความยากครับ

Human - ง่ายๆสุดๆเล่นแบบไม่ต้องลุ้นเลย

Devil Hunter - โหมดง่ายสำหรับคนที่เคยเล่นเกม action มาก่อน

nephilim - สำหรับคนที่เคยเล่นซีรี่ย์นี้มาก่อน ควรจะเริ่มที่โหมดนี้ครับ Devil Hunter ง่ายเกิน

Son of Spadar - ศัตรูจะอึดและโจมตีหนักขึ้น แล้วไอ้พวกปิศาจแบบสีจะโผล่มาเยอะพร้อมๆกันมากขึ้น แบบโผล่มาทั้งสีฟ้า สีแดง ทั้งแม่มด ทั้งไอ้หมาวิญญาณ

Dante must die - โครตของโครตยากกว่าอันข้างบน ในภาคก่อนๆปิศาจในโหมดนี้จะติดเกราะด้วย ไม่รู้ว่าภาคนี้จะมีรึเปล่า

Heaven or hell - เราฟันศัตรูทีเดียวตาย ศัตรูก็ฟัันเราทีเดียวตาย

Hell or hell - ศัตรูฟันเราทีเดียวตาย ส่วนเราฟันศัตรูปกติ ศัตรูระดับ Son of Spadar

----------------------------------------------------

-ตอนสู้ผมแนะนำให้ใช้วิธีผสมท่าอาวุธเอาครับ เช่น ฟันดาบไปสองที แล้วปิดด้วยขวาน มันจะไวกว่าใช้ขวานฟันสามทีแถมศัตรูไม่กระเด็นด้วย

-ตอนที่ปิศาจสีแดงมันทำให้พื้นเป็นไฟ ให้กดใช้ Demon mode ค้างไว้ เราจะยืนบนพื้นได้โดยไม่เป็นอะไร

-ฝึกหลบ demon mode ไว้เพราะถ้าเราหลบได้ติด perfect มือเราจะมีออร่าสีแดง ทำให้โจมตีหนักขึ้น

-change shot ของลูกซองแรงมาก ฝึกกดไว้ให้ชิน

-ฝึก parry ไว้ให้คล่อง เพราะศัตรูทุกตัวในเกมมันมีโอกาศติดสตั๊นได้หมด ถ้าเรา parry ถูกจังหวะ

บ๊ะ ข้อมูลเยอะมากครับ
ผมอยากถามว่า หลบ Demon mode ยังไงครับ
Parry คืออะไรครับ?
พอดีมือใหม่ครับ 5555 อัพสกิลมั่ว 55

boye
27th January 2013, 19:27
ผม จะ เทพ ต่อ เมื่อ มี trainer

RlucksN
27th January 2013, 19:50
บ๊ะ ข้อมูลเยอะมากครับ
ผมอยากถามว่า หลบ Demon mode ยังไงครับ
Parry คืออะไรครับ?
พอดีมือใหม่ครับ 5555 อัพสกิลมั่ว 55

หลบ demond mode ต้องอัพสกิลก่อนครับ ที่ขวาน ลองเข้าไปดูรูปเอา ถ้ากดเป็นจังหวะเดียวติด SSS ได้เลย

Parry คือการโจมตีสวนกลับการโจมตีของศัตรูครับ ถ้าเราโจมตีสวนกลับได้ถูกจังหวะ ศัตรูจะติดสตั๊นชั่วขณะนึง

ข้อดีคือ "ศัตรูทุกตัวในเกมรวมทั้งบอสเราสามารถ parry ได้หมด"

novaiceza
27th January 2013, 19:53
หลบ demond mode ต้องอัพสกิลก่อนครับ ที่ขวาน ลองเข้าไปดูรูปเอา ถ้ากดเป็นจังหวะเดียวติด SSS ได้เลย

Parry คือการโจมตีสวนกลับการโจมตีของศัตรูครับ ถ้าเราโจมตีสวนกลับได้ถูกจังหวะ ศัตรูจะติดสตั๊นชั่วขณะนึง

ข้อดีคือ "ศัตรูทุกตัวในเกมรวมทั้งบอสเราสามารถ parry ได้หมด"

สกิลชื่ออะไรครับ Demon mode เหรอครับ?

jackiiez
27th January 2013, 19:57
ใครว่างพอทำคลิปได้ไหมครับ ผมอ่านยังไงก็ไม่เห็นภาพอะ ขวานก็ตีไม่เข้านะ มันบล๊อกได้ ตัววาร์ปอะครับ

ใช่ไอตัวนี้ป่าวครับ

http://www.youtube.com/watch?v=wKwCU2nkWyY

พอดีผมกะลังทำคลิปรวมๆฉากฟาดฟันอยู่น่ะครับ เลยมีคลิปพอดี

เสตปของผมคือ ฟันไปมั่วๆ เดี๋ยวแม่มก็จำนนเราเองอะครับ ก๊ากๆ :)

RlucksN
27th January 2013, 20:02
สกิลชื่ออะไรครับ Demon mode เหรอครับ?

Demon evade ครับ

อยู่ที่ ability

-------------------------------------------

ไอ้ตัวดาบซามูไร รอจังหวะมันโผล่ออกมาแล้วใช้ขวานสับ มันจะลอยขึ้นกลางอากาศแล้วตามด้วยท่า overdrive รัวๆเลยครับ มันจะลุกไม่ขึ้น

weerapat222
27th January 2013, 20:05
ผมว่าเล่นจอยน่าจะง่ายกว่านะเล่นในคอมเเล้วมึน

weerapat222
27th January 2013, 20:06
แล้วจะมี DLC ของเวอร์จิ้นหรือยังอะครับ

novaiceza
27th January 2013, 20:29
Demon evade ครับ

อยู่ที่ ability

-------------------------------------------

ไอ้ตัวดาบซามูไร รอจังหวะมันโผล่ออกมาแล้วใช้ขวานสับ มันจะลอยขึ้นกลางอากาศแล้วตามด้วยท่า overdrive รัวๆเลยครับ มันจะลุกไม่ขึ้น

มันเป็นท่าหลบไม่ใช่เหรอครับ แล้วทำแล้วจะได้ sss ยังไงอะครับ?

ใช่ไอตัวนี้ป่าวครับ

http://www.youtube.com/watch?v=wKwCU2nkWyY

พอดีผมกะลังทำคลิปรวมๆฉากฟาดฟันอยู่น่ะครับ เลยมีคลิปพอดี

เสตปของผมคือ ฟันไปมั่วๆ เดี๋ยวแม่มก็จำนนเราเองอะครับ ก๊ากๆ :)

ใช่เลยครับ

RlucksN
27th January 2013, 20:53
มันเป็นท่าหลบไม่ใช่เหรอครับ แล้วทำแล้วจะได้ sss ยังไงอะครับ?

ผมก็เขียนไปในหน้าแรกแล้วไงครับ - -

"ฝึกหลบ demon mode ไว้เพราะถ้าเราหลบได้ติด perfect มือเราจะมีออร่าสีแดง ทำให้โจมตีหนักขึ้น"

ถ้ายังไม่เข้าใจก็อ่านในเกมดูครับ มันจะเขียนละเอียดกว่าที่ผมเขียน

novaiceza
27th January 2013, 20:56
ผมก็เขียนไปในหน้าแรกแล้วไงครับ - -

ถ้ายังไม่เข้าใจก็อ่านในเกมดูครับ มันจะเขียนละเอียดกว่าที่ผมเขียน

โทษทีครับพอดีผมลืม ^^ ขอบคุณมากครับผม

jackiiez
28th January 2013, 12:27
ทำรวมคลิปเสร็จแล้วนะครับ ฝากด้วยๆ :)

http://www.youtube.com/watch?v=L0H1o86zO3Y

maxkungg704
28th January 2013, 16:47
เอ่อ พอดีมีข้อสงสัย ตอนที่ผมเล่นจนจบด่านแล้ว มันจะเข้ามาหน้าที่สรุปคะแนน

มันก็สรุปคะแนนผมไปจนมันขึ้นว่า กำลังอัพคะแนนเข้า leaderboard แล้วมันก็โหลดอยู่อย่างนั้นไม่ไปไหนเลย กด enter ก็ไม่เกิดผล

ผมต้องทำยังไงกับมันดีเนี่ย ..... จะเล่นด่านต่อไปก็ต้องออกจากเกมส์แล้วก็เข้ามาใหม่ ลำบากพอดู

หรรษา
28th January 2013, 16:56
เอานีไปครับ อิอิ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=153145

headshot deluxe
28th January 2013, 16:57
เล่นแบบ offline สิครับ

maxkungg704
28th January 2013, 17:52
เล่นแบบ offline สิครับ

ทำยังไง ปรับตรงไหนอ่ะครับ อิอิ ผมไม่รู้จริงๆ

Blackened
28th January 2013, 18:12
เจอตัวดาบวาร์ปได้ ตอนมันวาร์ปมาผมใช้ดาบParryเอา มันจะชะงัก แล้ว -> -> + Left Click รัวๆ
ส่วนตัวผมเล่นคีย์บอร์ด+เมาส์แล้วถนัดมากๆ รู้สึกว่าได้เปรียบจอยหลายๆอย่าง (คอนโทรลดีกว่าภาค4เยอะ)

opaljj
28th January 2013, 18:20
วิธีฆ่าไอ้ตัวถือดาบที่เคลื่อนที่เร็วเเละวาปได้นะครับ ใช้ดาบธรรมดาแล้วใช้ท่าคลิกซ้ายค้างแล้วปล่อยพลัง ถ้าอัพเกรดท่านี้เพิ่มขึ้นพอปล่อยไปแล้วก็กดอีก3ทีก็จะปล่อยไปได้ิีก3ลูก และมันจะหลบไม่ได้เเปปเดียวตายครับ

earthsilver
28th January 2013, 18:32
ตัวอะไรที่คิดว่าน่ากลัว หรือตีแรง รอให้มันตีมาค่อยหลบดีกว่าครับ ไม่ต้องบวก

Wicth ถ้าใช้เคียวใช้ท่าควงดีกว่า(ปุ่ม F) หรือถ้าใช้กรงจักร อยู่ไกลให้ชาร์ชโยน(F ค้าง) อยู่ใกล้ใช้ชาร์ชหมุนตัว(คลิกซ้ายค้าง) เกราะจะแตกเร็ว พอเกราะแตกแล้วพยายามใช้ท่าที่ทำให้ลอย(ถ้าอยู่บนพื้นคุณเธอจะพยายามหนีไปสร้างเกราะใหม่)
พวกRunner(ใช่ป่าวหว่า ไอ้พวกหน้ากากยิ้มหาแป๊ะ) ถ้าอยู่ไกลอาวุธไกลอย่างปืน หรือการลากจะทำอะไรมันไม่ได้ยกเว้น ใช้ดาบกดชาร์ชฟัน(คลิกซ้ายค้าง) ในกรณีที่อยู่ใกล้ ให้ใช้ขวานมันจะกันไม่อยู่ ถ้ามันวาร์ปตอนพึ่งวาร์ปยังไม่ต้องหลบ รอให้เห็นประตูวาร์ปก่อน

ส่วนตัวผม เกลียด Wicth ที่มาคู่กับ Rage(ไอ้พวกหนู) หรือไม่ก็ที่มากับพวกโล่มีธาตุ

NightTheHCG
28th January 2013, 19:46
วิธีส่วนตัวของผมนะครับ

วิช - เวลามันจะขว้างดาบใส่เรา กด R2 + สี่เหลี่ยม แล้วกด สามเหลี่ยมอีกที มันจะตีดาบกลับแล้วโล่มันจะแตกแล้วก็ลากมาถล่มครับ ทำไปเรื่อยๆ

ซามูไร - รอจังหวะมันหนีเข้าวาปแล้วโผล่มาตีกลิ้งหลบแล้วยิ่ง ระเบิดใส่ (ตอนที่มันกำลังสไลด์) แล้วก็ฟันสัก 1 - 2 ที แล้วกดระเบิด (มันจะเซ) แล้วยิงระเบิดใส่ ย้อนกลับไปทำแบบเดิมเรื่อยๆจนมันตาย 55

ไอ่อ้วน - รอมันจะพุ่งเข้าใส่กดชาร์จหมัดไว้แล้วต่อยเสย ไม่ก็โดดข้ามหลังอัดระเบิดเยอะๆแล้วมันจะล้ม

ไอ่ตัวเลื่อยตัวใหญ่ที่ต้องตีข้างหน้าอย่างเดียว - วิ่งถอยระยะออกมาแล้วชาร์จ Driver ยิงใส่แล้วคอยหลบการโจมตีของมันสัก 2 - 3 รอบ มันก็จะระเบิดตัวตายไปเองละ
ในกรณีเจอหลายๆตัว ก็จัดการ วิชก่อนแล้วค่อยไปเคลียร์ไอ่อ้วน พยายามหลบ ไอ่ซามูไรไว้ ก็ไหวอยู่

doraemong20
28th January 2013, 19:55
ผมเล่นจบละครับ ทริคเวลาเจอ3ตัวนี้พร้อมกันผมเล่นฆ่าผู้หญิงก่อนเลยโดยใช้กรงจักรแล้วตามด้วยไออ้วน ไออ้วนจะมี2แบบครับไออ้วนกรงจักรกับไออ้วนที่ต้องเล่นข้างหลังผมแนะนำให้ใช้หมัดครับเพราะมีความเร็วกว่าค้อน(ไม่รู้ใช่ค้อนป่าวดูไม่ออก)ไออ้วนกรงจักรนี่เวลามันปากรงจักรมากะจังหวะดีๆแล้วเอาดาบตีกรงจักรที่มันปามามันจะสะท้อนไปหาไออ้วนแล้วมันจะมึนจังหวะนั้นเอาหมัดอัดมันให้ตายส่วนไอตัววาปได้เอาปืนยิงมันไปเรื่อยๆ(แนะนำปืนพกคู่เพราะมีความเร็ว)รอจังหวะมันวาปพอมันวาปมาหามุมที่มันจะลงมาให้ดีและหลบให้ได้พอมันลงมามันจะหยุดอยู่กับที่แปปนึงแล้วเราก็อัดมันเลย(แนะนำเอาดาบธรรมดา)ทริคผมมีแค่นี้ครับ

เกมนี้ผมตายไม่เกิน 3 รอบ จนจบ

novaiceza
28th January 2013, 20:37
ขอบคุณมากครับ ตอนนี้เล่นจบแล้ว ได้ทริคดีๆรู้สึกว่า มันง่ายทุกตัวเลย ^^ ขอบคุณครับผม
เดี๋ยวว่าจะล่า Rank เริ่มตั้งแต่ตนเลย

novaiceza
28th January 2013, 20:52
ทำรวมคลิปเสร็จแล้วนะครับ ฝากด้วยๆ :)

http://www.youtube.com/watch?v=L0H1o86zO3Y

คอมโบโหดแท้ผมว่าจะอัดคลิป แคสเกมส์นี้มันจะยังเก่าไปไหม ^^

dekean
29th January 2013, 09:27
วิธีผมนะ จะเก็บตัวม่านก่อน ไม่สนใจตัวอื่น พยายามทำให้มุมกล้องเห็นมันตัวเดียว ตันอื่นจะไม่มายุ่งครับ :yes

pksever2
29th January 2013, 09:42
5 5 5 5 55 5 5 5 5 5 5

Rchanglyl
29th January 2013, 10:03
แต่ทำไมผมมีปัญหากับไอ้เลื่อยไฟฟ้าเวลาที่มันอยู่กันเยอะๆอ่ะ ตัวอื่นอยู่รวมๆกัน ผมเฉยๆนะ =3=