PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : PS3 ไม่เคยเล่นแผ่นเกมส์ข้ามโซน อยากรู้ว่า PS3 slim เล่นเกมส์ข้ามโซนได้มั้ย

monsterope
28th August 2011, 15:44
คือผมเวลาเล่น ก็บอกเขาซื้อแต่โซน 3 แต่ยังไม่เคยลองข้ามโซนเลย แต่ผมอยากเล่น MHP 3 HD ครับ แต่ทีนี้มัน โซน 2 กลัวซื้อมาเล่นไม่ได้
แล้วที่แบ่งโซน เนี่ย คือถ้าเครื่องอยู่โซน 3 ก็ต้องเล่นโซนแต่ใน โซน 3 ใช่มั้ยครับ ข้ามโซนไม่ได้
แล้วมันมีผลอะไรรึปล่าวครับ แล้วเวลาเล่นออนไลน์ ถ้าซื้อโซน 3 มา ก็เล่นได้กับคนที่เล่นโซน 3 ใช่มั้ยครับ
ผมซื้อ PS3 มาแล้ว ลองเล่นออนไลน์ได้ แต่่ยังไม่เคยข้ามโซน แล้วตอนนี้ก็ฝากพี่ซื้อ PSN card ให้
ใครมีความรู้ด้านนี้ช่วยได้มั้ยครับ

Dead Pepper
28th August 2011, 16:41
เกมส์ ps3 ไม่มีล็อคโซนสามารถเล่นข้ามโซนได้ เพราะ ps3 จะเน้นเรื่องการซื้อขายจาก psn store มากกว่า แต่ถ้าจะซื้อ DLC ต่าง ๆ จาก psn store ต้องซื้อให้ตรงโซนกับแผ่นด้วย ไม่งั้นเล่นไม่ได้นะคะ