PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามชื่อหนัง 2 เริ่องครับ

NATSONWAT1
27th January 2013, 22:00
เรื่องแรก

เป็นเรื่องประมาณตอนสมัยสงครามโลก เกี่ยวกับเด็ก 4 คนที่อพยพมาอยู่กับศาสตราจารย์กับแม่บ้าน แล้วได้เล่นซ่อนแอบกัน น้องคนเล็กที่เป็นผู้หญิง ไปเจอตู้เสื้อผ้าตู้หนึ่ง ที่ทะลุไปอีก
มิติหนึ่ง เมื่อออกมา บอกพี่ทั้ง 3 แต่พี่ทั้งสามไม่เชื่อ ตอนหลังๆพี่คนกลาง ถูกราชินีจับไป พี่ทั้ง 2 และน้องอีกคน 1 ก็ไปช่วย ตอนหลังๆ ได้ทำสงครามกับราชินี แล้วเสือที่โดนราชินี ฆ่าก็มาช่วย ตอนหลัง เด็กทั้ง 4 ได้เป็นพระราชาแล้วราชินี แล้วเข้าป่า ไปเจอประตูมิติกลับไปโลกเดิมแล้วศาสตราจารย์ ก็มาเห็นพอดี

เรื่องที่สอง

เรื่องของพระเอกที่จะไปอิตาลี กับ เพื่อนแล้วตอนก่อนเครื่องบินจะออกพระเอกฝันว่า เครื่องบินจะระเบิดจึงถูกไล่ออกมาพร้อมคนที่เชื่อจำนวนหนึ่ง เสร็จทีนี้เครื่องบินก็ระเบิดจริง แล้วคนที่รอดชีวิตก็ตายไปทีละคน ตอนจบเพื่อนคนหนึ่งของพระเอก ตาย มันบอก พระเอกว่ารายต่อไปคือนาย พระเอกตอบว่า มันข้ามฉันไปแล้ว เสร็จทีนี้เพื่อนพระเอกก็ตาย

ตามนี้ครับ

ViperXeon
27th January 2013, 22:05
Final Destination เรื่อง สอง ครับ
เรื่อง เเรกไม่เเน่ใจว่า นาร์เนีย หรือเรื่องอื่น

lastyseal
27th January 2013, 22:06
เรื่องแรก นาร์เนีย 1 ครับ

NATSONWAT1
27th January 2013, 22:06
ขอบคุณทั้งสองครับ

helos
28th January 2013, 00:50
ตามนั้นครับ
1.The Chronicles of Narnia The Lion the Witch and the Wardrobe
2.Final Destination 1

jamebanjen
28th January 2013, 00:58
เรื่องสองผมชอบครับ

7 ต้องตาย โกงความตาย