PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่อง Nintendo DS Lite

demonhunter
28th January 2013, 12:53
อยากสอบถามว่า

1. Nintendo DS Lite มันเล่นเกมของ Game boy Advance ได้หรือปล่าวครับ ?

2. แล้วถ้ามันเล่นได้ มันสามารถเชื่อมต่อกับ Game boy Advance ได้ไหมครับ ?

3. ถ้าผมมีเกมโปเกม่อนใน GBA ผมจะสามารถ แลกโปเกม่อนกับ DS Lite ได้ไหมครับ ?

4. ถ้าเชื่อมต่อได้ผมต้องทำยังไงครับ ซื้อสาย Link หรือ ซื้อตัวรับ wifi ของ GBA ?

รบกวนด้วยนะครับ พอดีสนใจตัว DS Lite :)

okorakot
28th January 2013, 17:21
:ask Nintendo DS Lite มันเล่นเกมของ Game boy Advance ได้หรือปล่าวครับ ?
:answer ได้ครับ ใช้emu

:ask แล้วถ้ามันเล่นได้ มันสามารถเชื่อมต่อกับ Game boy Advance ได้ไหมครับ ?
:answer อันนี้น่าจะไม่ได้นะครับ ไม่แน่ใจ

demonhunter
28th January 2013, 22:32
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม :)

พอดีผมเห็นรูปที่มันเสียบตลับ GBA ข้างหลัง
เลยอยากสอบถามว่ามัน Link กับ GBA ได้หรือปล่าว
เพราะอยากเล่นโปเกม่อน เอามาแลกโปเกม่อน ฮ่า ๆ ๆ

worakorn3
28th January 2013, 22:35
เชื่อมกับ GBA ไม่ได้นะครับ เพราะ GBA ใช้สาย แต่ NDS น่าจะไร้สายอย่างเดียวนะ:)

demonhunter
29th January 2013, 03:21
ว๊าา !!! เสียดายจัง
แต่ยังไงก็
ขอบคุณครับผม :)