PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับต้องทำงานส่งอาจาร์

foon1235
28th January 2013, 18:54
คือ ผมอยากจะทำคลิป แทรกข้างๆ ตอน ที่จะมี ชื่อคนแสดง ชื่อผู้จัดทำ อะครับ ที่มันจะไหลๆ แต่จะมี คลิป แทรกข้างๆ เล็กๆ อะครับ ช่วยหน่อยนะครับ

foon1235
28th January 2013, 19:15
คือ ผมอยากจะทำคลิป แทรกข้างๆ ตอน ที่จะมี ชื่อคนแสดง ชื่อผู้จัดทำ อะครับ ที่มันจะไหลๆ แต่จะมี คลิป แทรกข้างๆ เล็กๆ อะครับ ช่วยหน่อยนะครับ Ps.ให้ใช้โปรแกรมอะไรอะครับ ช่วยหน่อยนะครับ

Memorial1313
28th January 2013, 19:29
Sony Vegas Pro 11
Adobe Premiere Pro
Corel Video Studio Pro X3-X5 (หรือก็Uleadนั้นแหละ)

หาโหลดได้ในหมวดSoftwareครับ แต่ถ้าไม่ทัน มันจะมีโปรแกรม Window Movie Maker อยู่ในเครื่องWin7ทุกเครื่องครับ สามารถใช้ตัดต่อใส่ข้อความได้

วิธีการไปหาเอาในยูทูปได้ครับ

คราวๆคือ ใส่ฉากสีดำเป็นbackgroundก่อนแล้วoverlay(ใส่)คลิปวีดีโอเข้ามาวาง แล้วจากนั้นก็เขียนข้อความใช้รูปแบบที่ข้อความมันเลื่อนไปเรื่อยๆครับ

foon1235
28th January 2013, 19:51
ขอบคุณมากๆครับผม

foon1235
28th January 2013, 19:52
Sony Vegas Pro 11
Adobe Premiere Pro
Corel Video Studio Pro X3-X5 (หรือก็Uleadนั้นแหละ)

หาโหลดได้ในหมวดSoftwareครับ แต่ถ้าไม่ทัน มันจะมีโปรแกรม Window Movie Maker อยู่ในเครื่องWin7ทุกเครื่องครับ สามารถใช้ตัดต่อใส่ข้อความได้

วิธีการไปหาเอาในยูทูปได้ครับ

คราวๆคือ ใส่ฉากสีดำเป็นbackgroundก่อนแล้วoverlay(ใส่)คลิปวีดีโอเข้ามาวาง แล้วจากนั้นก็เขียนข้อความใช้รูปแบบที่ข้อความมันเลื่อนไปเรื่อยๆครับอยากรู้ว่า ให้หาคำว่าอะไรอะครับ ช่วยทีครับผม โปรแกรมอะไรก้อได้ครับ