PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องการฝึกแมวครับ

kimasd555
28th January 2013, 22:59
คือเพื่อนผมจะให้แมวมาเลี้ยง.... แต่มันไม่ใช่ลูกแมวอ่าครับ มันโตแล้วยังพอฝึกได้ใหมครับ

Aequitas
28th January 2013, 23:01
เอากระบะทรายมาให้มันอึก็พอครับ

แล้วก็หาของเล่นมาให้มัน พวกที่ให้มันฝนเล็บน่ะครับจะได้ไม่ไปข่วนข้าวของในบ้านเสียหาย

boobbabe
28th January 2013, 23:02
ผมว่าอยู่ที่แมวด้วยครับ ผมไม่เคยสอนมันแต่มัน ปลุกผมตอนเช้าโดยใช้เท้าหน้าจิ้มที่ผมจนกว่าจะตื่น แล้วก็อึในห้องน้ำแล้วก็เวลาขออาหารมันจะมากัดผมเบาๆ

ทั้งหมดนี้ผมไม่เคยสอยมันเลยครับอยู่ดีๆก็เป็นเอง

lovelyseed
28th January 2013, 23:07
ผมว่าอยู่ที่แมวด้วยครับ ผมไม่เคยสอนมันแต่มัน ปลุกผมตอนเช้าโดยใช้เท้าหน้าจิ้มที่ผมจนกว่าจะตื่น แล้วก็อึในห้องน้ำแล้วก็เวลาขออาหารมันจะมากัดผมเบาๆ

ทั้งหมดนี้ผมไม่เคยสอยมันเลยครับอยู่ดีๆก็เป็นเอง

แมวพันธ์ อะไรคับท่าน ชั่งเชื่องอะไรเยี่ยงนี้ แมวผมค๊อดซน T T

BaCk To NaTuRe
28th January 2013, 23:11
แมวผมมัน นอนทั้งวันเลยครับ ฮ่าๆ :sweat

boobbabe
28th January 2013, 23:12
แมวพันธ์ อะไรคับท่าน ชั่งเชื่องอะไรเยี่ยงนี้ แมวผมค๊อดซน T T ไม่ทราบเหมือนกันครับเอามาจากญาติที่ต่างจังหวัด

tff007
28th January 2013, 23:33
แมวพันธ์ อะไรคับท่าน ชั่งเชื่องอะไรเยี่ยงนี้ แมวผมค๊อดซน T T

มันต้องเลี้ยงอยุ่ในบ้านตั้งแต่เด็กๆแล้วมันจะมองพฤติกรรมของมนุษย์เองมั้งไม่รู้เหมือนกัน แมว ที่บ้านก็ประมาณนี้แหละ

anbiun
28th January 2013, 23:49

แมวตัวเมียใช่ป่ะคับ