PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องDMC

familytar1
29th January 2013, 23:03
คือว่าเล่นไปเรื่อยพอใกล้จบผมเห็นผมดันเต้เป็นสีขาวอะครับมันคืออะไรหรือว่ามันย้อมสีให้ดำที่จริงมันขาดตอบผมหน่อยครับ

phacawit
29th January 2013, 23:21
ดันเต้ เป็นลูกครึ่งปีศาจ กับเทพคับ รู้สึกตอนแรกพลังเทพจะยังน้อยอยู่ หลังๆ เริ่มพัฒนา แปลงร่างได้ อะไรประมาณนี้มั้ง

familytar1
31st January 2013, 18:25
ดันเต้ เป็นลูกครึ่งปีศาจ กับเทพคับ รู้สึกตอนแรกพลังเทพจะยังน้อยอยู่ หลังๆ เริ่มพัฒนา แปลงร่างได้ อะไรประมาณนี้มั้ง
อ้อครับๆขอบคุณก็เลยพลังเทพเริ่มแทรกซึมเข้ามาในร่องอณูเส้นผมสินะครับเหมือนรีจอยอะปะ(มุขๆ)

teerachai212
31st January 2013, 18:37
ตอนแรกดันเต้ได้เลือดของแม่ที่เป็นเทพ ทำให้ผมเหมือนมนุษย์แต่หลังจากได้ Devil Trigger ทำให้พลังปีศาจในตัวดันเต้ตื่นทำให้ผมกลายเป็นสีขาวจวบจนทุกวันนี้ 5555

ปล. ภาคนี้ทั้งใช่และไม่ไช่ภาคต่องของ Devil May Cry ของเดิมน่ะ เพราะเหมือนเป็นโลคคู่ขนานน่ะครับ
เพราะภาคก่อน พระเอกเป็นมนุษย์ครึ่งปีศาจแต่ภาคนี้กลายเป็นครึ่งเทพครึ่งปีศาจสะงั้น ผมก็งงตอนแรก

phacawit
31st January 2013, 19:42
ตอนแรกดันเต้ได้เลือดของแม่ที่เป็นเทพ ทำให้ผมเหมือนมนุษย์แต่หลังจากได้ Devil Trigger ทำให้พลังปีศาจในตัวดันเต้ตื่นทำให้ผมกลายเป็นสีขาวจวบจนทุกวันนี้ 5555

ปล. ภาคนี้ทั้งใช่และไม่ไช่ภาคต่องของ Devil May Cry ของเดิมน่ะ เพราะเหมือนเป็นโลคคู่ขนานน่ะครับ
เพราะภาคก่อน พระเอกเป็นมนุษย์ครึ่งปีศาจแต่ภาคนี้กลายเป็นครึ่งเทพครึ่งปีศาจสะงั้น ผมก็งงตอนแรก

ไม่ใช่ภาคต่ออย่างสิ้นเชิงคับ เพราะมัน Reboot ใหม่หมด

Lagger
31st January 2013, 19:45

ผมนึกว่าเป็นต้นกำเนิด ตันเต้ -0-

RlucksN
31st January 2013, 19:55
ภาคนี้ไม่ต่อกับภาคเก่าเลยนะครับ ตัดขาดกันสิ้นเชิง

แล้วไอ้ที่พลังตื่นนะ ไม่ใช่พลังเทพ แต่เป็นพลังปิศาจ ชื่อมันก็บอกอยู่ว่า devil trigger

หวังว่าภาค 2 จะมี angel trigger นะ

mezzonok
31st January 2013, 20:01
ตกลงไม่มี Vergil ให้เล่นใช่มั้ยครับ

Hkitsune
31st January 2013, 20:07
ตกลงไม่มี Vergil ให้เล่นใช่มั้ยครับ
น่าจะมีนะครับแต่เป็น DLC มั้งนะเดาเอา

Granado
31st January 2013, 20:07
DLCครับ แพงสุดๆ

RlucksN
31st January 2013, 21:22
DLCครับ แพงสุดๆ

ไม่แพงนะครับ น่าจะไม่เกิน 300 =_=

ewaei
1st February 2013, 16:40
อยากทราบอะครับ วิธีแปลงร่างเป็น super dante ทำยังไงครับ พอดีเล่นกะจอย ps2 หรือ ใช้ keyborad ก็ได้ครับ

Forbidden
1st February 2013, 16:59
อยากทราบอะครับ วิธีแปลงร่างเป็น super dante ทำยังไงครับ พอดีเล่นกะจอย ps2 หรือ ใช้ keyborad ก็ได้ครับ

Super Dante ต้องเล่นโหมด Dante Must Die ให้จบถึงจะปลดล็อคได้