PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพิ่งเล่น Far Cry 3 จบ (spoil) เขาจบกันนานแล้ว เพื่อนๆเลือกช่วย...

Vichey
30th January 2013, 00:53
พอดีผมเล่นไป 5 วันติด จบเลย บอกตามตรงตอนแรกไม่คิดที่จะเล่นด้วยซ้ำ รู้สึกไม่ชอบแนวนี้ยังไงไม่รู้
แต่พอได้ลองก็ต้องยอมรับว่ามันสนุกมากๆครับ ติดไปเลย 5 วันเต็มๆ แต่ที่ผมจะเอามาคุยคือเรื่อง ตัวเลือกในฉากสุดท้าย
ที่ให้เลือก ช่วยเพื่อน หรือ ซีตร้า ผมลังเลอยู่พักนึง(กำลังอินมาก) พ้องเพื่อน กับ ผู้เป็นที่รัก
สุดท้ายผมก็ตัดสินใจ"ช่วยเพื่อน เพราะดูไปผมฆ่าเพื่อนไม่ลงจริงๆ(รักเพื่อนอุตซ่าช่วยใว้ใครมันจะฆ่าลงฟะ)"
และก็ได้พบกับฉากจบ

ต่อมาจึงเกิดคำถามขึ้นว่าแล้วถ้าเลือก ซีตร้า ละ เลยลองหาข้อมูลของคนที่เล่นจบดู เลยไปเจอใน Youtube
พอดูไป "เฮ้ย ดีนะที่เราไม่เลือก ซีตร้า เธอดันฆ่าตูตายซะงั้น เกือบจะเลือกแล้วอยู่แล้วนะนั่น"

เพื่อนๆละเลือกข้อไหนกัน
ต้องบอกว่าเป็นเกมส์ที่เล่นแล้วติดมากที่สุดเกมส์หนึ่งเลยทีเดียว
ส่วนใครยังไม่ได้เล่นก็ขอแนะนำครับ แล้วจะไม่ผิดหวัง
มีคำถามนิดหน่อยถ้าเล่น Co-Op นี่มันจะเป็นเนื้อเรื่องไหมครับหรือเนื้อเรื่องมันต่อกันไหม ดูมันน่าสนุกดี

สุดท้ายขอบคุณที่แวะเข้ามาอ่านนะครับ พอดีเพิ่งเล่นจบ ไม่รู้จะไปคุยให้ใครฟัง(แบบว่า ระบายความสำเร็จ)
ขอบคุณครับ

hot0892832683
30th January 2013, 00:58
เลือกคนดี ครับ 55555
ช่วยเพื่อนๆ

devildark
30th January 2013, 01:02
เหมือนเพื่อนผมเลยคับ มันบอกไม่เห็นจะน่าหนุกเลย พอมันเล่น เม่งบอกโคตรมัน :pleasantry

Co-Op รู้สึกไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องน่ะคับ แนวยิงกันเองมากกว่า ส่วนถ้าท่านของแท้ล่ะก็ DLCเสริม อย่าลืมลองเล่นดูคับ ไม่รู้จะสนุกเปล่า

Matem3
30th January 2013, 01:09
เลือก Citra ครับ เลือกแล้วได้ไปสวรรค์ (ไปสวรรค์จริงๆ เลยแหละ ตายไปเลย 555+)
ส่วน Coop รู้สึกเนื้อเรื่องมันจะเป็นก่อนเนื้อเรื่องหลัก 6 เดือนมั้งนะครับถ้าจำไม่ผิด ถ้าเอาจริงๆ ก็ไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องหลักเลยครับ เอามันส์อย่างเดียว

Darkgamer
30th January 2013, 18:00
ช่วยเพื่อนดิ ช่วยมาตลอดจะให้ทิ้งได้ไง?
ปล.ผมเล่น 2 รอบผมช่วยเพื่อนสองรอบเลย

wormydoc
30th January 2013, 18:08
ผมเลือกทั้งสองข้อเลย backup เซฟเกมไว้ก่อนที่จะถึงตอนที่ต้องเลือก ตอนแรกก็ช่วยเพื่อนก่อน ก็จบด้วยดี พอไปเลือกซิตร้า ทำเอางงเลย

manU__gig
31st January 2013, 15:18
ผมเลือด ช่วยเพื่อนครับ ซิตร้า รักเราก็จริงแต่ ผมไม่ค่อยจะชอบ ซิตร้า