PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : งามใส้ หาคนช่วยแก้ปัญหาทีครับ

boysakoa
28th August 2011, 18:22
พอดี 5770 เริ่มมีปัญหาเล็กๆ คือว่า เล่มเกมส์อยู่ไรงี้ พวกพาค้างยาวเลยครับ เสร็จแล้วเปิดคอมมาจอไม่ติด เลยนึกว่าเป็นที่แรม เพราะเคยเป็น

แต่แก้ยังไงก็ไม่หาย เลยลอง สลับ สายจอไปเสียบ ออนบอร์ด ติดสะงั้น งานเข้าละครับ มันเป็นที่อะไรใครพอจะทราบไหม

แต่ตอนก็ 5770 ก็ใช้ได้แล้วนะครับ แต่อยากรู้ไว้ว่าเป็นที่อะไร ใครพอรู้บ้าง

ปล. ใช้ไม่ถึงครึ่งปีเลย สงสัยมันอยากโดนเคลม

KoreaFever
28th August 2011, 18:26
ไม่ได้เป็นที่การ์ดหรอกครับ น่าจะเป็นที่แรม กับ MB ลองเคลีย Bios ดู อีกอย่างคือเรื่องระบบไฟ

boysakoa
28th August 2011, 18:28
ไม่ได้เป็นที่การ์ดหรอกครับ น่าจะเป็นที่แรม กับ MB ลองเคลีย Bios ดู อีกอย่างคือเรื่องระบบไฟ

ก่อนจะเป็นผมเพิ่งเคลีย Bios มาเลยท่าน พอเคลียเสร็จก็ไปลากการ์ดจอให้เท่าเก่า 915/1400 พอใช้ไปสักพัก อาการก็มาแบบนี้เลย

Guszo
28th August 2011, 18:31
มันมีหลายๆอย่างนะครับ ถ้าการืดจอร้อนไปก็ค้างได้ ไดเวอร์ แล้วก็ปัญหาในตัวการืดเอง
ถ้าอยากเคลมลองถามประกันดูครับ ว่าเคลมจะได้รุ่นประมานไหน ถ้า 5770 ไม่มีนะ ถ้ามัน+อีกนิสเดียว ก็ลองขยับไปการืดที่แรงกว่าเลยครับ