PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบสกิล 2 ของ sand wraith/spectre

Arjack Taylor
31st January 2013, 10:15
คือผมสังสัยว่า เวลาที่ไม่มียูนิทฝั่งเราใกล้ๆ แล้วตีฮีโร่ มันทำทรูแดมมิจเพียงโบนัสแดมมิจจากสกิล แต่แดมมิจในตัวนั้นก็คิดลบกับเกราะ หรือว่าทำทรูแดมเมจจากแดมมิจในตัว + กับโบนัสด้วย อีกอย่างนะครับ ท่าสะท้อนของมัน สะท้อนเฉพาะคนที่ตีเราใช่ไหมครับ เพราะใน dota มันจะขึ้นเป็นบัฟตลอดเวลาทั้งๆที่ ยูนิทไม่ได้ตีเรา ขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับผม

mang123
31st January 2013, 10:41
ท่าทรูดาเมจนั้นไม่คิดเกราะ+ดาเมจต่วเองคิดเกราะครับ
และสกิลสะท้อนนั้นโดนทุกตัวครับ 1000 AOE ไม่แน่ใจแต่ประมาณนี้หละ Dota นะครับ

GIYOTIN
31st January 2013, 11:07
สกิล 2 Deserted (Passive) เป็นสกิลติดตัว สร้างความเสียหายพิเศษ โดยเป็นความเสียหายตามจริงแบบไม่คิดเกราะป้องกัน 15/25/35/45 หน่วย แก่ฮีโร่ศัตรู ที่ไม่มียูนิตฝ่ายเดียวกันอยู่บริเวณใกล้เคียง คือ สมมุติว่าศัตรูมี 2 ตัวไกล้ๆกันก็จะไม่ติดครับ

สกิล 3 Dissipate (Passive) เป็นสกิลติดตัว ช่วยลดความเสียหายที่ได้รับ 4/8/12/16% และสะท้อนมันกลับไปยังศัตรูในบริเวณพื้นที่โดยรอบ ในรูปแบบการโจมตีเป็นเวทย์ เป็นสกิล AOE ครับ

LovePiece
31st January 2013, 18:13
ตัวนี้ต้นเกมส์ออก vanguard blademail ทึกมากกก