PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับใครเขียนโปรแกรมแอสเซมบลี้เป็นมั้งอะ

rabbitkung
31st January 2013, 14:29
พอดีอาจารย์ให้การบ้านแอสเซมบลี้มา แต่ทำไม่เป็นอะครับ

ใครเป็นเทพฯ แอสเซมบลี้ ช่วยหน่อยนะครับ

โจทย์มีอยู่ว่า ให้เขียนโปรแกรมภาษาแอสเซมบลี้รับชื่อ และนามสกุลเป็นภาษาอังกฤษตัวพิมพ์ใหญ่

แล้วแปลงเฉพาะสระ เช่น A E I O U ให้เป็นตัวพิมพ์เล็ก แล้วแสดงผลทางหน้าจอ

ส่วนตัวที่ไม่ใช่สระไม่ต้องแสดงผล

เช่น

Input ---> SAMSORN INNAK
output ---> a o i a

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ปล. การบ้านส่งวันจันทร์ที่ 4 มกราคมนี้อะครับ

dbmusics
31st January 2013, 15:01
ลืมไปหมดแล้วครับ แต่ดูจากโจทย์ไม่น่าจะยากนะ มันไม่มี function เกี่ยวกับ string ช่วย แต่ว่าเราก็แกะ string ที่ละตัว ถ้าเจอตัวที่เท่ากับ 0 หรือ null มันก็จบคำ

rabbitkung
31st January 2013, 15:04
ลืมไปหมดแล้วครับ แต่ดูจากโจทย์ไม่น่าจะยากนะ มันไม่มี function เกี่ยวกับ string ช่วย แต่ว่าเราก็แกะ string ที่ละตัว ถ้าเจอตัวที่เท่ากับ 0 หรือ null มันก็จบคำ

ขอบคุณครับสำหรับแนวทาง แต่ผมก็ทำไม่ได้อยู่ดู

ผมไม่ถนัดแอสเซมบลี้เลย ถนัดแต่ html กับ java ทั้งที่เรียนสายคอมพิวเตอร์

rabbitkung
1st February 2013, 10:00
ไม่มีใครทำได้เลยหรอ รบกวนกูรูช่วยหน่อยนะครับ