PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ว่าด้วยโปรแกรม Baidu PC Faster ที่แถมมากับน้องร่มแดง

Mustas
1st February 2013, 22:45
ตอนแรกผมว่าจะโหลดมาใช้แต่ลองเซิจหาข้อมูลแล้วมาเจอหน้าเพจนี้ ทำให้ผวาเล็กน้อยมีใครตอนนี้ที่ใช้อยู่บ้างครับ อยากให้มาแชร์ความเห็น- - ตกลงมันยังไงอะไร
http://www.blognone.com/node/38558

system_pc
1st February 2013, 22:55
มันเป็นไรที่ดีนะ แล้วไอที่เขาเป็นเขาก็ไปปิดเองไม่ใช้เหรอเปิดก็จบแล้วไม่มีปัญหาอะไรโปรแกรมนี้ดีๆจริงๆจ้า รับประกัน :yes:yes:yes:yes:yes

Mustas
1st February 2013, 22:56
เห็นบอกว่ามันมีบอกเวลาเปิดปิดเครื่องด้วยนิ

topff
1st February 2013, 23:01
พวกโปรแกรมเร่งความเร็วผมลองใช้มาหลายตัวแล้วไม่ค่อยจะเห็นผลเท่าไรนะ บางทีโปรแกรมเร่งความเร็วนั่นแหละทำให้คอมเราช้าลงและเกิดข้อผิดพลาด

Nemesis29
2nd February 2013, 02:31
โปรแกรมแนวๆนี้ที่มันติดมากับโปรแกรมอื่นๆ ผมถอนออดหมดครับ ตัวนี้ติดมากับ KM Player รุ่นล่าสุดด้วยและที่สำคัญมันบังคับให้ติดตั้งแบบไม่รู้ตัว
พอดีผมใช้ Windows 8 64bit ซึ่งตัวนี้มันไม่สนับสนุนมันเลยขึ้นข้อความแจ้งเตือนมา แนะนำว่าอย่าไปติดตั้งครับ เช่นเดียวกับพวก toolbar,web navigator ถ้าไม่ได้ใช้ ก็อย่าไปลง
เพราะมันเป็นส่วนเสริมที่รกเครื่องเอามากๆ และมันจะทำงานมาพร้อมกับ startup มี service ที่เป็นตัว automatic update ให้มันหน่วงเครื่องเข้าไปอีก :)

mhooza
2nd February 2013, 03:36
มันเป็นไรที่ดีนะ แล้วไอที่เขาเป็นเขาก็ไปปิดเองไม่ใช้เหรอเปิดก็จบแล้วไม่มีปัญหาอะไรโปรแกรมนี้ดีๆจริงๆจ้า รับประกัน :yes:yes:yes:yes:yes
ผมคิดว่าเค้าน่าจะคิดว่าโปรแกรมสั่งปิดมันละมั้ง ส่วนตัวผมก็ใช้นะไอBuidu PC faster ไรเนี่ยก็ไม่เห็นมันจะไปขัดขวางการทำงานของnetworkแต่อย่างใด(ถ้าconfigเป็นนะ)
ผมก็ใช้มาตั้งแต่เปิดตัวใหม่ๆนุ้นแหละ (ไม่รับประกันนะ แต่อยากให้ลองเอง ศึกษาเอง) ไปละจ้า ฟิ้วววววววววววววววววววววววววว

Mustas
2nd February 2013, 03:39
โปรแกรมแนวๆนี้ที่มันติดมากับโปรแกรมอื่นๆ ผมถอนออดหมดครับ ตัวนี้ติดมากับ KM Player รุ่นล่าสุดด้วยและที่สำคัญมันบังคับให้ติดตั้งแบบไม่รู้ตัว
พอดีผมใช้ Windows 8 64bit ซึ่งตัวนี้มันไม่สนับสนุนมันเลยขึ้นข้อความแจ้งเตือนมา แนะนำว่าอย่าไปติดตั้งครับ เช่นเดียวกับพวก toolbar,web navigator ถ้าไม่ได้ใช้ ก็อย่าไปลง
เพราะมันเป็นส่วนเสริมที่รกเครื่องเอามากๆ และมันจะทำงานมาพร้อมกับ startup มี service ที่เป็นตัว automatic update ให้มันหน่วงเครื่องเข้าไปอีก :)
อืม ผมก็ ใช้ วิน8 64bt ขอบคุณที่เตือนครับ

degden009
2nd February 2013, 04:09
ผมก็ใช้มานานแล้วนะครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับผม

EviLBlacK03
2nd February 2013, 04:43
ผมจะบอกก่อนเลยคือตอนนี้ผมก็ใช้อยู่มันก็ปิดตัวที่เขาว่ามาเหมือนกัน แต่ผลคือมันไม่เกิดอะไรขึ้นเลย ส่วนมากโปรแกรมนี้ผมไว้ใช้ อัพวินโดว์ ล้างขยะ และก็ดูเวลาเปิดเครื่อง แค่นั้นแหละ ถ้าใช้จนชิกปัญหาก็ไม่น่าจะมีนะ

jamebanjen
2nd February 2013, 11:33
ผมก็ใช้อยู่ครับ ล้างขยะได้ดี โปรแกรมอะไรที่ไม่ได้ใช้มันจะแนะนำให้ปิด จะปิดหรือไม่ปิดก็แล้วแต่คนผู้ใช้ ต้องลองใช้เอง

ugrich
5th February 2013, 20:34
ผมก็ใช้ตั้งแต่ตัวแรกปรากฎว่าคอมเดี้ยงครับแก้ไม่หายต้องลงโปรแกรมใหม่ผมใช้win xp ครับอาการหลังจากลงโปรแกรมจอฟ้าครับเพราะกดทุกอย่างที่มีตอนแรกไม่รู้ว่าเป็นอะไรนึกว่าไวรัสพอลงวินโดว์ใหม่ก็ลงเจ้าตัวนี้ใหม่ก็เป็นอีกก็เลยไม่ใช้คอมก็ใชได้ปกติมันติดมากับร่มแดงกับKMPlayerเวลาติดตั้งต้องดูให้ดีแต่ถ้าใครใช้แล้วไม่มีปัญหาก็ใช้เลยครับส่วนผมไม่ใช้แน่ครับเพราะไปโหลดตัวเวอร์ชั่น2.2.1bataมาคิดว่าเขาจะปรับปรุงดีขึ้นผลคือเหมือนเดิมต้องลงวินโดว์ใหม่ลองอยู่2-3รอบก็เหมือนเดิมเลยต้องยอมแพ้คอมผมคงจะไมยอมรับโปรแกรมนี้ก็ได้ครับ

loongkhangbann
6th February 2013, 14:24
มันรกเครื่องครับ ผมใช้ซีซีคลีนก็พอละ อีกตัวก็12clickก็ดี