PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับเรื่อง account ด่วนๆ

Temza11
2nd February 2013, 18:54
คือ คนแถวบ้านผม ซื้อ notebook มาจากบริษัท ปรากฎว่า account มีแค่ user account เดียวแล้วก็มีรหัสด้วย ปัญหาคือเข้าไปทำอะไรไม่ได้เลย เพราะเขาก็ไม่ได้บอกรหัสเรามา แล้วเห็นบอกว่าเอามาจากบริษัทอื่นด้วย ซึ้งจะไปตามหารหัสก็คงจะเวอร์ๆอยู่
ข้อมูล เป็น xp 2002(วินโดว์แท้) เครื่อง hp
ผมจะถามว่ามีวิธีเข้าข้างในได้ไหม ถ้าเกิดเข้าไม่ได้จริงๆ จะลง windows ใหม่ลงได้ไหมครับ

mini_bank
2nd February 2013, 20:25
ใช้แผ่น HirenBootCD แล้ว load ผ่าน Mini XP เข้าไปได้ครับ จริงๆมันมีวิธีดู pass อยุ่แต่จำไม่ได้ล่ะ แต่ถ้าให้แนะนำลงใหม่เหอะครับ เอาเป็นของเราเอง

CrocoZz
2nd February 2013, 20:35
ลงใหม่เถอะครับ จะได้ไม่มีปัญหา

chikuva
3rd February 2013, 12:59
มีวิธีแก้อยู่ 2 วิธีครับ
1.คือ

ใช้แผ่น HirenBootCD แล้ว load ผ่าน Mini XP เข้าไปได้ครับ จริงๆมันมีวิธีดู pass อยุ่แต่จำไม่ได้ล่ะ แต่ถ้าให้แนะนำลงใหม่เหอะครับ เอาเป็นของเราเอง

ใช้แผ่น heren นั้นแหละครับแล้วมันจะมีโปรแกรม reset password อยู่ครับ คลิก (http://www.itithai.com/article-tips/windows/272-how-to-reset-password-windows-when-forget-password-by-hirens-bootscd.html)
2. คือ

ลงใหม่เถอะครับ จะได้ไม่มีปัญหา

เลือกเอาตามถนัดเลยครับ