PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมไม่มี Line คุย ไม่มี Whatsapp ไม่มี BB คุย

L4ST7T4ND
2nd February 2013, 19:05
ผมไม่มี Line คุย ไม่มี Whatsapp ไม่มี BB คุย คือไม่มี iphpone ใช้ instagram ก็ไม่เล่น
ผู้หญิงเ้ค้าจะสนใจมั้ยครับ
ก็มีหลายคนมาชอบผม แต่ผมไม่มีอะไรไว้คุยนอกจาก facebook และโทรศัพท์
ซึ่งผมคิดว่า มันเห่ยมากแล้วคุณใน facebook
ผมก็ทำอะไรไม่ค่อยได้ ก็พลาดไปหลายคน

ผมก็เซ็งครับ คราวนี้มีคนรู้ัจักคนนึงมาชอบผม ผมก็ชอบเขาด้วย
แต่ผมไม่มี line คุยเหมือนคนอื่นที่จะคุยตอนไหนก็ได้
ไม่มี BBm
ไม่มี instagram

มีแต่ facebook ง่อยๆ ซึ่งผมก็ไม่อยากคุยกับผู้หญิงผ่านทางนี้
มือถือสมัยถ้ายังไม่ค่อยสนิทหรือคุยกันนานๆผมว่าก็ไม่โทรคุยกันหรอก ไม่มีอะไรคุย

ทำไงดีครับ เจ็บปวดมาก
ต้องทำไม่สนใจเรื่องพวกนี้ แต่ที่แท้จริงแล้วก็เหงามาก

Sendoh0_0
2nd February 2013, 19:08
ผมอยากบอกว่า ผมมีเพื่อนอีก 1 คนแล้ว

madword
2nd February 2013, 19:09
ผมมีเพื่อนเพิ่มอีก 2 คนแล้ว

jungtamak
2nd February 2013, 19:11
ผมมีเเล้ว 3 ครับ

ลูกกุยแมน
2nd February 2013, 19:15
คนที่4แล้วค้าบบบบ T^T

com ja
ผมก็แก้ปัญหานี้ไม่ได้เหมือนกันแหละครับ -.-

2coloreyes
ผมมีแล้ว 4 ครับ ผมใช้ Nokia 95 8G

PhyzX
2nd February 2013, 19:17
ผมอีกคนครับ มีทุกอย่างที่ชาวบ้านเค้ามีกัน ทวีตมี แต่เล่นไม่เป็น Line มี แต่แทบไม่ได้แตะ Skype อย่าถามเลย เล่นไม่เป็น... Whatapp มีแต่ไม่เล่น Instagram ก็มี แต่ก็ไม่ได้แตะอีกเหมือนกัน สรุปที่เล่นทุกวันจริงๆ คือเฟสครับ = ="

054601538
ผมมีทุกอย่าง ยกเว้นน้ำยา T^T

notty
ซื้อ โทรศัพท์ samsung มาใช้สิครับ

thitinun01
ผมมีเพื่อน 5 คน เพิ่มละครับ

Eryx
2nd February 2013, 19:20
Android สิครับ ราคาเริ่มต้น 5000-7000 ถือเป็นการลงทุนที่คุ้มค่า

L4ST7T4ND
2nd February 2013, 19:20
เซ็งครับ.. คนที่ไม่มีจะเข้าใจ ผมก็ไม่อยากจะดิ้นรนอะไรหรอก แต่ก็นานๆเข้าก็อยากมีความรู้สึกแบบนั้นบ้าง
อีกอย่างพอผ่านช่วงนี้ไป ( มปลาย ถึงประมาณ มหาลัย ) ไอเรื่องพวกนี้ก็จะมาแทนด้วยเรื่องฐานะการเงินแล้ว

L4ST7T4ND
2nd February 2013, 19:21
Android สิครับ ราคาเริ่มต้น 5000-7000 ถือเป็นการลงทุนที่คุ้มค่า

มีแนะนำมั้ยครับ ผมสนใจแต่ Windows phone

zerohunter000
2nd February 2013, 19:24
ผมก็เป็นคร็าบบบบบบ เป็นตั้งแต่ตอนยุก 3310 ยุกนั้นผมยังไม่มีอะไรเลย. แต่ถ้ายากนัก ก็ไปหาตัวๆเลย, ไปหาบ่อยๆเท่าที่จะบ่อยได้ ทำแบบสมัยพ่อแม่ปู่ย่าตาทวดเลยเป็นไง. :giveheart

ballba
2nd February 2013, 19:26
ผมก็ไม่มีอะไรครับ

ไม่เห็นต้องพึ่งอะไรเลย

มันอยู่ที่ตัวเราเท่านั้นครับ เชื่อผม

มีแค่ใจก็พอครับ

Faluk00
2nd February 2013, 19:28
Lumia 620 ประมาณ 8พัน+
แล้วจะไปแคร์อะไรมันไม่จำเป็นต้องมีก็ได้หนิ - -
หรือว่ามันเป็นค่านิยม?

Shanbo
2nd February 2013, 19:30
แล้วแต่คนอ่ะครับ ผู้หญิงเขาติดเฟสมากกว่าที่คิดนะครับ มีทุกอย่าง แต่เอาเข้าจริงๆ ก็ไปลงที่เฟสซะส่วนใหญ่นี่แหละครับ

เฟสมันทำอะไรสะดวกกว่าเยอะครับ ในมือถือผมก็คุยเฟส ไม่ค่อยคุยไลน์เท่าไหร่

ถ้าอยากอินเทรนตามกระแส ก็โหลดโปรแกรมไลน์ ที่ใช้ในคอมมาลองเล่นดูครับ แต่ต้องใช้มือถือสมัครนะครับ

Shanbo
2nd February 2013, 19:31
ผมก็ไม่มีอะไรครับ

ไม่เห็นต้องพึ่งอะไรเลย

มันอยู่ที่ตัวเราเท่านั้นครับ เชื่อผม

มีแค่ใจก็พอครับ

ถูกต้องเลยครับ คิดถึงสมัยก่อนสิ ที่ไม่มีอะไรเลย เขายังจีบกันทางจดหมายเลย นี่อุตส่ามีเฟส มีโทรศัพย์ เฮ้อออ

BlueFriday
2nd February 2013, 19:33
ตอนนี้ผมก็ไม่มีเหมือนคุณครับ

แต่ผมเคยมีครับ เพราะผมก็เคยเป็นเหมือนคุณคิดว่าถ้าเราไม่มีสิ่งของพวกนั้นแล้วคนอื่น (สาวๆ) จะไม่มาสนใจเรา ผมเองเคยคิดแบบนั้น ผมเลยเก็บเงินซื้อตามสมัยที่มันมี
และคนอื่น (สาวๆ) ก็เข้ามาลายล้อมเราจริงๆซะด้วยซิ แต่สาวๆ พวกนั้น พวกเธอจะคุยกับผมผ่านทางโทรศัพท์ หรืออะไรก็ตามแต่ที่เป็นเทคโนโลยี

แต่ผมสังเกตเห็นว่าพวกเธอ เวลาเจอกับผมจริงๆ (เจอตัวจริง) พวกคุณเธอนั้น เอาแต่เขินอายไม่กล้าที่จะแสดงออกเหมือนกับที่แสดงออกกับผมผ่านทางสิ่งของพวกนี้
จนผมเอาพวกโทรศัพท์ BB หรือพวก Facebook พบลบทิ้งเลย สุดท้ายแล้วผมก็ไม่ได้คุยกับใครเลย หมายถึงสาวๆ นะ แต่เพื่อนๆคุยกันปกติ

เพราะพวกเธอในโลกของความจริง เธอคือผู้หญิง และเป็นเรื่องธรรมชาติที่ผู้ชายจะต้องเป็นฝ่ายเข้าหา

ผมว่าถ้าคุณรู้สึกเหงาไม่จำเป็นต้องมีเพื่อน หรืออื่นๆโดยมาจากสิ่งของพวกนี้ก็ได้ คุณลองคิดสมัยพ่อแม่คุณไม่มีเทคโนโลยีอย่างนี้
มีแต่คุยกันแบบตัวต่อตัว และผมเองก็เป็นแบบนั้นผมมีพวกโทรศัพท์ หรือเทคโนโลยีพวกนี้เพื่อติดต่อธุระ นัดหมายงาน

ส่วนแฟนหรอ เวลาส่วนใหญ่ของเราอยู่ด้วยกันมากกว่าอยู่กับเสียงในโทรศัพท์หรือข้อความ BB

Nut_crazyboy
2nd February 2013, 19:35
การจีบหญิงน่ะ มันไม่ได้อยู่ที่ Line whatapp หรือ BB นะ ฮ่าๆๆ ผมก็ใช้จอขาวดำอยู่ มีแค่ Facebook ก็พอละ ฮ่าๆๆๆ

[ManGildFord]
2nd February 2013, 19:39
ผมก็เหมือน จขกท. อ่ะเล่นเป็นแต่ FB ส่วนมือถือที่ใช้ก็โทรได้รับ SMS ได้ก็พอแล้ว

jackiiez
2nd February 2013, 19:46
มันเป็นอะไรที่ตลกป่ะครับ คนยุคนี้เค้าคิดกันแบบนี้เหรอ

จะจีบสาว ต้องพก ไอโฟน บีบี line

ไร้สาระครับ คุณเจ๋งจริง มีดีจริง ไอพวกนี้มันไม่เกี่ยวหรอกครับผมจะบอกให้

จขกท ยังเด็กอยู่ครับ โตอีกหน่อยเดี๋ยวก็มองเรื่องพวกนี้ว่าไร้สาระเอง

รึ คิดจะคบกันผ่านทาง Line เหรอครับ ? คุณจะไปดูหนังกัน ไปเที่ยวกัน ทำอะไรกันผ่านไอพวก โซเชี่ยลมีเดีย นี้ด้วยป่าวครับ ?

อีกอย่าง คุณชอบเหรอครับ ถ้าแฟนคุณติดหนึบ เฟสบุ้ค Line Instragram ต้องแชร์ทุกสิ่งอย่าง แล้วคุณต้องไปดิ้นตามเค้าหามามีให้ได้

ประเด็นมันไม่ได้อยู่ตรงนั้นครับ คุณเหงาเหรอ ก็ออกไปหาเพื่อนคุยสิ

คุณอยากมีแฟนเหรอ ก็ออกไปจีบหญิงสิ อยากให้เค้าคุยกับเราเหรอ คุณก็คุยกับเค้าก่อนสิ คุณนั่งงอมืองอเท้าอยู่กับบ้าน คิดว่าจะทำอะไรได้ล่ะครับ

ผมเป็นหนึ่งคนที่มีของเหล่านี้ไว้ติดต่อธุระกับเพื่อนๆเท่านั้น เพราะเพื่อนๆผมมันก็ติดกัน ซึ่งมันช่วยไม่ได้ เราไม่สามารถไปเปลี่ยนแปลงตรงนี้ได้

เป็นทางเดียวที่ติดต่อได้โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย (ถ้าสมัยก่อนก็ MSN) มีเฟสบุ้คไว้ส่องอย่างเดียว ไม่ได้ใช้ต้องแชร์ต้องโพสต้องการไลค์ อะไรทุกวินาที

ส่วนเรื่องอื่นถ้าผมจะทำอะไร ก็ออกนอกบ้านไปเจอกัน พบปะสังสรรค์ ออกไปเที่ยว ผมก็มีความสุขได้ มีแฟนได้ มีเพื่อนได้ มีชีวิตที่มีความสุขได้ เชื่อผมเถอะครับ

มันไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไรเลยในชีวิต ถ้า จขกท มองเรื่องนี้เป็นเรื่องใหญ่ ไม่มีแล้วดูด้อยค่า บอกตรงๆครับ

บ้าไปแล้ว !!!

ออกจากบ้านไปหาอะไรทำบ้างครับ โลกนี้ยังมีอะไรที่ยิงใหญ่กว่านี้อีกเยอะ รอคุณอยู่

AUSTIN
2nd February 2013, 19:50
ไม่จำเป็นครับ ถ้ายุคนี้ต้องพึ่งพวกนี้จีบหญิงล่ะก็ผมบอกได้เลยว่าเป็นความจริง เหมือนยุคก่อนเขียนจดหมายเขียนโน๊ตไปจีบ

แต่ถ้าจะใช้ก็ใช้ให้เท่าที่กำลังเรามีเท่าที่เหมาะสมก็พอครับพอเพียงเอาไว้ เพราะสุดท้ายพอได้เป็นแฟนกันก็เป็นแฟนที่ใจไม่ใช่ที่แอปพลิเคชั่น

xxxlnwjung1
2nd February 2013, 19:51
ผมมีทุกอย่าง แต่เหมือนสมองผมจะมีปัญหา เพราะเวลาคุยผ่านสื่อที่ไม่ได้เห็นหน้า หรือได้ยินเสียง ผมจะคุยไม่รู้เรื่องเหมือนเป็นอีกคน
ทั้งๆที่เวลาอยู่ต่อหน้าผมก็พูดได้ดีกว่าคนอื่นๆ แต่พอมาคุยกันผ่านสัญญาณผมกลับทำได้ไม่ดีเลย กังวลใจอยู่เหมือนกัน

newvisions
2nd February 2013, 19:56
ผม มี line ยังไม่สาวคุยเลย เซ็ง

THewOVer
2nd February 2013, 19:57
มันไม่ใช่ ปัญหาครับ

earrupz
2nd February 2013, 20:00
ยืมไอโฟนเพื่อนมาสมัครก็ได้ครับ LINE อะ(ที่สามารถลบแชทคุยได้) IG ก็สมัครได้ครับ สมัครผ่าน IPHONE เหมือนกัน มันสามารถใช้ในคอมได้ครับ LINE กับ IG

aomlnw
2nd February 2013, 20:01
คิดมากผม ดิ มีหมด แต่ผู้หญิงบอกให้โทร คนจะรักกันไม่ได้ขึ้นอยู่กับสิ่งของข้างกายครับ ยังไงตายไปก็เอาไปไม่ได้
เอาจริงๆคุยกันดีกว่าพิมครับผมเชื่อว่า การคุยกันในชีวิตจริงจะทำให้พบกับความรักที่แท้จริงมากกว่าที่จะเจอกันในอินเตอร์เน็ตครับ

ป.ล. ถ้ามันเป็นปัจจัยจริงก็ต้องพยายามรักตัวคุณก่อน
ที่ผมพูดนี้ก็หมายความว่าไม่จำเป็นต้องอดข้าวอดน้ำเพื่อทำในที่ไม่รักตนเองลงไปนะค่อยๆเก็บเอาทำให้ตัวเองไม่ลำบากและคนที่เรารักก็ต้องไม่ลำบากเช่นเดียวกันครับ สู้ๆ :D

L4ST7T4ND
2nd February 2013, 20:02
มันเป็นอะไรที่ตลกป่ะครับ คนยุคนี้เค้าคิดกันแบบนี้เหรอ

จะจีบสาว ต้องพก ไอโฟน บีบี line

ไร้สาระครับ คุณเจ๋งจริง มีดีจริง ไอพวกนี้มันไม่เกี่ยวหรอกครับผมจะบอกให้

จขกท ยังเด็กอยู่ครับ โตอีกหน่อยเดี๋ยวก็มองเรื่องพวกนี้ว่าไร้สาระเอง

รึ คิดจะคบกันผ่านทาง Line เหรอครับ ? คุณจะไปดูหนังกัน ไปเที่ยวกัน ทำอะไรกันผ่านไอพวก โซเชี่ยลมีเดีย นี้ด้วยป่าวครับ ?

อีกอย่าง คุณชอบเหรอครับ ถ้าแฟนคุณติดหนึบ เฟสบุ้ค Line Instragram ต้องแชร์ทุกสิ่งอย่าง แล้วคุณต้องไปดิ้นตามเค้าหามามีให้ได้

ประเด็นมันไม่ได้อยู่ตรงนั้นครับ คุณเหงาเหรอ ก็ออกไปหาเพื่อนคุยสิ

คุณอยากมีแฟนเหรอ ก็ออกไปจีบหญิงสิ อยากให้เค้าคุยกับเราเหรอ คุณก็คุยกับเค้าก่อนสิ คุณนั่งงอมืองอเท้าอยู่กับบ้าน คิดว่าจะทำอะไรได้ล่ะครับ

ผมเป็นหนึ่งคนที่มีของเหล่านี้ไว้ติดต่อธุระกับเพื่อนๆเท่านั้น เพราะเพื่อนๆผมมันก็ติดกัน ซึ่งมันช่วยไม่ได้ เราไม่สามารถไปเปลี่ยนแปลงตรงนี้ได้

เป็นทางเดียวที่ติดต่อได้โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย (ถ้าสมัยก่อนก็ MSN) มีเฟสบุ้คไว้ส่องอย่างเดียว ไม่ได้ใช้ต้องแชร์ต้องโพสต้องการไลค์ อะไรทุกวินาที

ส่วนเรื่องอื่นถ้าผมจะทำอะไร ก็ออกนอกบ้านไปเจอกัน พบปะสังสรรค์ ออกไปเที่ยว ผมก็มีความสุขได้ มีแฟนได้ มีเพื่อนได้ มีชีวิตที่มีความสุขได้ เชื่อผมเถอะครับ

มันไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไรเลยในชีวิต ถ้า จขกท มองเรื่องนี้เป็นเรื่องใหญ่ ไม่มีแล้วดูด้อยค่า บอกตรงๆครับ

ออกจากบ้านไปหาอะไรทำบ้างครับ โลกนี้ยังมีอะไรที่ยิงใหญ่กว่านี้อีกเยอะ รอคุณอยู่

เอ่อ ขอบคุณนะครับ :sweat
แต่แรงไปหน่อยแฮะ ผมอะไรไม่ได้ขนาดนั้นหรอก

ingkung
2nd February 2013, 20:06
ผิดหรอครับ ที่ไม่มี สาวไม่มอง

เชื่อผมเถอะ ไม่จำเป็น สักวันจะมีคนมาชอบ ในแบบที่คุณ ไม่มีอะไรเลย มีแต่ใจ กับ รอยยิ้ม

[AMC]REYA™
2nd February 2013, 20:06
คุยผ่าน skype ก็ได้

sukamoto
2nd February 2013, 20:08
ลองเล่นดูครับมันดีนะครับ ราคามือถือ Andoird ไม่ถึง 3000 ก็มีแล้วด้วย

jokabobo147
2nd February 2013, 20:09
line มันใช้ในคอมได้นะ กด ( http://software.thaiware.com/9498-LINE_PC_LINE_for_PC_%E0%B9%82%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B9%81%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B9%81%E0%B8%8A%E0%B8%97_LINE_%E0%B8%9A%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87_PC_%E0%B8%84%E0%B8%AD%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B8%A7%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C.html) ผมเคยใช้อยู่

THewOVer
2nd February 2013, 20:21
คิดมากผม ดิ มีหมด แต่ผู้หญิงบอกให้โทร คนจะรักกันไม่ได้ขึ้นอยู่กับสิ่งของข้างกายครับ ยังไงตายไปก็เอาไปไม่ได้
เอาจริงๆคุยกันดีกว่าพิมครับผมเชื่อว่า การคุยกันในชีวิตจริงจะทำให้พบกับความรักที่แท้จริงมากกว่าที่จะเจอกันในอินเตอร์เน็ตครับ

ป.ล. ถ้ามันเป็นปัจจัยจริงก็ต้องพยายามรักตัวคุณก่อน
ที่ผมพูดนี้ก็หมายความว่าไม่จำเป็นต้องอดข้าวอดน้ำเพื่อทำในที่ไม่รักตนเองลงไปนะค่อยๆเก็บเอาทำให้ตัวเองไม่ลำบากและคนที่เรารักก็ต้องไม่ลำบากเช่นเดียวกันครับ สู้ๆ :D

แหม่ ๆ ผมชอบคำนั้จัง การคุยกันในชีวิตจริงจะทำให้พบกับความรักที่แท้จริงมากกว่าที่จะเจอกันในอินเตอร์เน็ตครับ +1 ครับ

Yaranaika
2nd February 2013, 20:24
ต้องผมนี้
"หน้าตาไม่ดี รถไม่มีขับ โทรศัพท์ก็เสีย ข้อดีไม่มีเมีย ข้อเสียไม่มีเงิน"

Nanasu_Yoru
2nd February 2013, 20:27
เมื่อหลายปีก่อนไม่มีของแบบนี้เค้ายังรักกันชอบกันได้เลย

ถ้าเค้าชอบคุณจริงๆต่อให้ไม่มีของพวกนั้นเค้าก็ยังชอบอยู่ดี

คุยกันด้วยด้วยคำพูดแล้วก็มองหน้ากันเวลาคุยดีกว่าการคุยกันด้วยตัวหนังสือก้มมองหน้าจอพลาสติกนะครับ :)

moonbriswam
2nd February 2013, 20:28
ผมก็ไม่มีนะ ไอฟงไอโฟน สมาทโฟนก็ไม่ได้ใช้ ผมก็จีบผู้หญิงได้เป็นแฟนกันได้ ไม่มีปัญหาเกี่ยวกับพวกนี้เลยครับ

อย่าไปยึดติดกับใคร อย่าอายใครถ้าไม่มีเหมือนเขา เป็นอย่างที่เราเป็น มั่นใจในตัวเอง อย่าคิดน้อยใจไปเลย

ถ้านายไม่มั่นใจในตัวนายเอง แล้วจะให้ผู้หญิงมารักมาชอบได้ยังไงกันครับ

Granado
2nd February 2013, 20:36
ไม่มีไม่เห็นเป็นไรหนิครับ ผมคนนึงละที่ไม่มี ไม่คิดอยากจะมีหรืออะไรเลยด้วย ยิ่งBBดังตุ๊รุงมาบ่อยๆ รำคาญสุดๆ

takumi619
2nd February 2013, 20:37
อย่าคิดมากเลยครับ
ผมมี line มี iphone
แต่ไม่มีแฟน T_T หือออ คิดแล้วมันเศร้า อิจฉาคนมีแฟนจัง

CrocoZz
2nd February 2013, 20:41
ผมก็เหมือนคุณนั่นแหละ ถ้าไม่มีจริง ๆ ก็ไม่ได้ทีปัญหาอะไรมากหรอกครับ ผู้หญิงไม่เล่น Line และ บลา ๆ ๆ ก็มีเยอะไป ; )

ปล. ลองให้เขาคุยทางอื่นที่คุณสะดวกทั้งสองฝ่ายดูสิครับ ^^

boatkung
2nd February 2013, 20:44
ผมว่าถ้าอยากคุย คุยผ่าน facebook ก็ไม่เสียหายนี่นา โทรศัพท์ก็มี Facebook Messager App อยู่แล้ว
ถ้าเค้าจะมีใจให้เราบ้าง แค่เค้าโหลด App มาลง คุยกัน มันก็ไม่ได้หนักหนาอะไรนะ (ส่วนตัวผมว่าใครมี Smart Phone ก็ต้องมี Facebook App ทั้งนั้นแหละ)

อย่าคิดมากเลย

อีกอย่างผมก็คุยผ่าน facebook นะเดี๋ยวนี้ 555 แต่มันก็แค่นั้น
มันต้อง Event มากกว่าที่จะทำให้คนเรา รู้จักกัน คลิกกันได้ ยังไงก็ต้องเจอหน้ากันแหละดีที่สุด เรื่องคุย ๆ พวกนี้เป็นแค่องค์ประกอบเท่านั้นเองครับ

speaknase
2nd February 2013, 21:11
ผมมีทุกอย่างครับ แต่ไม่ได้เล่นซักอย่างเพราะถ้าขืนเล่น มีหวังโดน แฟนด่ายับ แน่นอน 555+

ปล. กลัวเมียแล้วเจริญญญญญ

dekdzaa
2nd February 2013, 21:14
อย่าไปแคร์ โทรคุยเลย
ยังไงโทรก็สื่ออารมณ์ได้ดีกว่า
ดูจริงใจกว่า อบอุ่นกว่า
ถ้าโทรคุยแล้วจะไม่แคร์พวกนั้นเลยครับ
แต่ตอนนี้ คนที่ผมชอบ และกำลังคุยกันก็เริ่มจากfaebook กะโทรคุย
เทอไม่เล่นอะไรทั้งนั้น แต่เราก็ยังชอบกันได้

-[A]fter-Mare-
2nd February 2013, 21:18
จะจีบหญิงแค่คุบเฟสก็เหลือแหล่ครับ

theerapatau
2nd February 2013, 21:31
คุณยังดีมีคนมาชอบ....แต่ผมไม่มีเลย มีfaceไว้ก็คุยแต่กับเพื่อนส่วน i ผมก็มีแต่เป็น i-mobileนะแบบมีแต่ปุ่มกดกล้องยังไม่ถึงล้านเลยครับ

theneddube
2nd February 2013, 22:00
ผมก็ไม่มีอะไรเหมือนกันอะครับ มีแต่ใจให้ไป 5555

krit007za
2nd February 2013, 22:14
ผมมีหมด สาวไมเห็นจะติดไรมากเลยครับ
ส่วนใหญ่สาวจะชอบคนเอาใจมากกว่าแค่นั้นแหละ
Iphone ผมก็มี ทั้ง ซัมซุง มั้ง ipad โน๊ตบุกอีกคอมอีก
รถก็มีสาวไม่เห็นติดเลย เรื่องหน่้าตาก็ธรรมดาไม่ได้หล่อ
แต่ผม ไม่หาเองแหละ 555+ ไม่เกี่ยวหรอก

babokub
2nd February 2013, 22:41
ไม่จริง หรอก ครับ ผม มี ทั้ง i-phone กะ BB แต่ ก็ เอาให้ แฟน ไปใช้หมด

มีแค่ Facebook ยัง จีบ คนอื่น ได้เลย เวลา ได้ เบอร์ ก็ ใช้ เบอร์บ้าน โทร เอา

ckdh
2nd February 2013, 22:48
ผมเล่นแต่ facebook ไม่เล่นอย่างอื่น ไม่มีคนมาชอบด้วย โหดเวอร์ นั่งคุยกะหมอนข้าง 55+

slur191
2nd February 2013, 22:49
เหมือนกันครับ 5555 มันช่างน่าอายซะจริงๆๆ เเ่ต:)

aminookey
3rd February 2013, 00:46
ผมมีแต่ผมมองข้ามมันเกะกะ มีแค่สองอย่างก็พอแล้ว

aramis_s
3rd February 2013, 00:57
ตอนอยู่เซเว่นช่วงจีบใหม่ๆ เข้าผลัดบ่ายผมต้องแหกขี้ตาตื่นตั้งแต่ตีห้าเพื่อไปรับแฟนไปทำงาน เข้าผลัดดึกผมต้องตื่นตั้งแต่เย็นเพื่อรับแฟนไปส่งขึ้นรถกลับบ้าน ได้โทรมั่ง ไม่ได้รับสายมั่ง ที่บ้านเค้าก็หวง ตอนนี้คบกันมาห้าปีแล้วครับ แฟนพึ่งหัดเล่นเฟซเมื่อปลายปีที่แล้ว เอาจริงๆ นะผมมีเกือบทุกอย่างอ่ะ Line (เลิกเล่นแระ มันแดรกแบ็ต) อตก whatsapp (หนีไปเล่นไลน์กันหมด ผมว่านอกจากสติ๊กเกอร์แล้วไอ้นี่มันส่งข้อความได้ดีกว่าซะอีก) ตอนนี้ขายไปแระสมาร์ทโฟน เหลือฝาสพับไว้โทรคุยกันดีกว่าไอ้พวกนี้ซะอีก

zpmqhj
3rd February 2013, 01:02
ก้คุยเฟซแหละครับ5555
ผมก็เหมือน จขกท แหละ 55555
มีแต่เฟซ โทรบ้าง ข้อความบ้าง5555 ย้อนยุคอิอิ55555

Psych-
3rd February 2013, 01:06
ใช้คอมเล่นเอาครับเล่นทั้ง line instagram

Hikanbana
3rd February 2013, 01:07
เดี๋ยวนี้ผมไปร้านอาหาร ร้านนม นี่เจอพวกแบบมาด้วยกัน นั่งโต๊ะเดียวกัน แต่ตาจ้องจอของใครของมัน ผมยังสงสัยว่ามันจะมากินด้วยกันทำไม ยิ่งวันก่อนเจอ 4 คนเลย แต่ตาจ้องของใครของมัน ปกติ4คนนี่มาร้านนม ยิ่งเป็นผู้หญิงนี่ต้องเมาท์แตกแล้ว เห็นแล้วเซงนะพวกแบบเนี้ย

ลองคิดดูนะว่าถ้าเราไม่เล่นหยั่งที่บอกแล้วสาวไม่สนผมว่ามันดีออก ถ้าเราเล่นแล้วเขาเล่น แรกๆก็อาจคุยกันมันส์อยู่หรอกที่บ้าน แต่เวลาไปไหนมาไหนข้างนอก อย่าลืมว่าเขาเล่นของพวกนี้เพื่อนเขาก็มีเยอะ แล้วเราจะเซงที่ไปกินข้าวแทนที่จะคุยกันแฟนกลับแชทมือเป็นระวิง

originalgrim
3rd February 2013, 01:30
ผมก็ไม่มีสมาทโฟนนะ อยากใช้อยู่แต่ก็ยังมองไม่เห็นสิ่งจำเป็นที่ต้องใช้ บางทีลองเอามานึกดู กุจะมีไปใช้ทำไรดีวะ จีบสาวแต่ก่อนตอนไอพวกนี้ยังไม่มีคนคิดต้นขึ้นมา กุก็ยังจีบได้ เพราะงั้นคุยทางไหนไม่สำคัญหรอก แต่ถ้าคนที่คุยมองเป็นเรื่องสำคัญนะ ***ต้องมีไม่งั้นเลิกกัน คงเป็นคนยึดติดวัตถุเกินไปละ
บางทีใช้เป็นตัวแสดงความจริงใจได้ด้วยนะ
แบบเดียวนี้ทางติดต่อสื่อสารมันเยอะซะเหลือเกิน ยิงคุยหลายทางยิ่งเยอะ โทรคุยอย่างน้อยรู้น้ำเสียง รู้อารม(นอกจากคนที่แสดงเก่งๆ)ยังรู้ยากเลย ยิ่งเวลาพิมละยิ่งแล้วใหญ่ แบบ 555 มาบางทีในใจอาจจะด่าพ่อก็ได้ ใครจะรู้

yedtamon57
3rd February 2013, 01:32
ผมสิ มีหมดทุกอย่าง ยกเว้นหญิง TT

จริงๆ มันเป็น ที่ที่จะเจอกันแค่นั้นเอง

ต่อมามันอยู่ที่คุณแล้ว ว่าคุณจะให้เขาติดคุณได้หรือปล่าว

tff007
3rd February 2013, 01:39

ชอบอะ เจ๋งจริงๆ ><

darkzeroku
13th February 2013, 15:24
มีก็บอกว่าไม่มีครับ มีแล้วจะวุ่นวาย ทุกวันนี้คุยจีบใครก็ไม่ได้ใช้ครับพวกนั้น
อยู่ที่คุณมีเวลาให้ ผญ มากแค่ไหนมากกว่าเพราะถ้า ผญ เขาสนใจเรื่องพวกนั้นแสดงว่าเขาก็ต้องมีคนอื่นให้คุยเหมือนกัน
ลองคิดดูแต่ถ้าคุณโทรหาแล้ว ผญ คุยกับเราตลอดแสดงว่ามีเราคนเดียวจริงไหม

basz17
13th February 2013, 15:32
ผมก็ไม่มีนะ แต่ก็อยู่ได้ ส่วนใหญ่ก็คุย เฟส นั้นแหล่ะ -0-