PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาลง windows xp

Mg1120
3rd February 2013, 09:45
ผมลงมาถึงขั้นตอนจะ ลงแล้วขึ้นแบบนี้ the disk or cd you inserted may be damaged
เป็น xp sp 3 original
ขั้นตอนแรกๆ เขาถามว่าจะ repair ก่อนไหมแต่ผมว่ามันไม่เกี่ยวเพราะยังไงก็ต้องลงใหม่อยู่แล้วเลยกด esc ไป แต่พอถึงขั้นตอนที่จะลง(ผ่านลบไดว์ไปหมดแล้ว) ก็ขึ้นข้อความประมาณนั้นอะครับ

ช่วยทีครับ

chikuva
3rd February 2013, 12:57
อาจจะเป็นเพราะแผ่นไม่ดี ไฟล์เสีย ลองโหลดตัวใหม่มาลงดู หรือไม่ก็ลองหาวิธีลงผ่าน usb ดูครับ

mini_bank
3rd February 2013, 19:29
แผ่นไม่ดี ไม่ก็ Drive DVD ไม่ดีแล้วล่ะครับเนี่ย ลองทำลง USB สิครับลงเร็วกว่าเยอะ