PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คนเล่นDMC 5เก่งๆทำCOMBOได้แบบDMC 4ป่าว

skyhot004
3rd February 2013, 14:49
https://www.youtube.com/watch?v=IKIq2U5p1LQ

ผมว่าComboภาค5มันทำง่ายเกินไปนะต้องลองดูภาค4กดมือหงิกเลย

Yakuz
3rd February 2013, 14:51
อ่าวกดง่ายแล้วมันไม่ดียังไงครับเนี่ย สนุกออก

teerachai212
3rd February 2013, 14:52
ภาค 5 นี้ก็ใช่ว่าง่ายน่ะครับบางทีเพราะมอนโหดกว่าบางก่อนหน่อย (เล่นมีแบ่งสีแดงสีด้า แถมมีโล่ด้วย)

แต่ภาค 5 เน้นความรุนแรงกว่าภาค 4 เยอะเลย

RlucksN
3rd February 2013, 14:53
ทำง่ายกว่ามากๆเลยละครับ jump cancle เงี้ยผมกดติดเป็นสิบๆ ทั้งๆที่ภาค 4 กว่าจะกดติดต้องฝึกให้ชิน แล้วภาค 4 เทคนิคมันเยอะกว่าด้วย มีทั้ง star rave,flying guard ฯลฯ

อีกอย่างภาคนี้คอมโบมันเป็นจังหวะเกินไป พอใช้ jump cancle แล้วมันเลยไม่สวยเหมือนภาค 4

jamesz
3rd February 2013, 15:18
ในคลิปนั้นนี้ถึงทำคอมโบแบบนั้นไปมีแต่ทำให้เกมยากขึ้นนั้นละ เพราะไม่ช่วยให้เกมเล่นง่ายขึ้นเลย พอผมรู้งี้เลยเล่นแบบปกติตามสไตร์ผม

UsoTT
3rd February 2013, 15:33
ผมคลิกซ้ายอย่างเดียว

sinjin
3rd February 2013, 15:42
ภาค 3 คอมโบที่ให้ทำลายรูปปั้นนะ ยากสุดละ เป็นภาคที่แจ่มสุดๆละมั้งในความคิดผม

แต่ภาค รีแม๊คนี้ ทำให้ความคิดเปลี่ยนไปเลย การปูเนื้อเรื่องอะไรต่างๆ เด่นและดีกว่า ภาคก่อนๆหน้านี้ทุกภาคเลย ภาคอื่นๆยังมีเนื้อหา คลุมเครือออกไปทางมั่วๆซะเยอะ ขนาดเกมใหม่ บาโยนิต้าก็ยังมีกลิ่นอายนั้นอยู่

รวมๆ Capcom สาขาฝรั่งผมว่าทำดีกว่า สาขาญี่ปุ่นเยอะเลยคับ ภาคนี้แหล่มคับ

RlucksN
3rd February 2013, 16:04
ในคลิปนั้นนี้ถึงทำคอมโบแบบนั้นไปมีแต่ทำให้เกมยากขึ้นนั้นละ เพราะไม่ช่วยให้เกมเล่นง่ายขึ้นเลย พอผมรู้งี้เลยเล่นแบบปกติตามสไตร์ผม

อันนั้นมันแล้วแต่คนละครับ อย่างผมเล่นแบบใส่คอมโบเยอะๆดันช่วยให้เกมสนุกขึ้นมากๆ

ใช่ครับ เกมไม่ได้ง่ายขึ้น(เผลอๆยากขึ้นอีก) แต่มันสนุกที่ได้ลองเทคนิคคอมโบใหม่ๆอะน่ะ

cableneo
3rd February 2013, 16:30
ภาค 4 คอมโบยากกว่า ภาค dmc หลายเท่าตัว เพราะ มันเร็ว แล้วไม่มีท่างัดขึ้นกลางอากาศ DMC infinity air combo ง่ายมากๆ และอีกอย่าง SSS ง่ายด้วย

NightTheHCG
3rd February 2013, 17:14
มุมมองจะเปลี่ยนไปเยอะเลยครับถ้าเราได้ดู คลิปคอมโบเทพๆ ในเน็ตมุมมองมันจะเป็นแบบนี้ครับ

ภาค 3 ก่อนเล่น - โห เกมไรอ้ะ โครตมันส์ต้องไปหาเล่นแล้ว
ภาค 3 หลังเล่น - คนเล่นคลิปนั้น****โครตพระเจ้า แต่ไม่เป็นไรคอมโบกาก ก็ยังมันส์

ภาค 4 ก่อนเล่น - โห สุดยอด ! คอมโบรวดเร็ว อยู่บนฟ้าได้โครตนาน เจ๋งเป่ง !!
ภาค 4 หลังเล่น - คนเล่นคลิปนั้นมัน Chuck norris ชัดๆ ตูอยู่บนฟ้าได้ 5 วิ ก็ยากละ

ภาค รีบูท ก่อนเล่น - โอ้ว คอมโบเจ๋งดีน่าเล่นแหะ !
ภาค รีบูท หลังเล่น - เห้อ คอมโบเด็กๆใครๆก็ทำได้ = =

(โดยส่วนตัวยิ่งยากยิ่งพยายามเล่นจบแล้วจบอีกได้อย่างไม่เบื่อ ภาค 3 ผมจบไป 3 รอบ ภาค 4 3รอบ ไปเล่นที่ร้านเกมแบบไม่จบ 4 รอบ แต่สำหรับ DmC กลับไปตามเก็บ Secret mission ให้เกือบ ครบ ก็พอละครับ= =)

RlucksN
3rd February 2013, 17:26
นินจาเทียรี่ที่สร้างเกมนี้ออกมาบอกเองเลยครับว่าเกมนี้จะเป็นมิตรกับผู้เล่นใหม่มากขึ้นและจะมีคอมโบกลางอากาศมากกว่าภาคที่ผ่านๆมา

เพราะนินจาเทียรี่อยากให้ผู้เล่นหน้าใหม่สัมผัสประสบการเล่นทำคอมโบอยู่กลางอากาศนานๆแบบผู้เล่นเทพๆอย่าง 3 กับ 4 (ใครเคยเล่น 3 กับ 4 คงรู้นะว่ามันยากแค่ไหนที่จะต่อคอมโบกลางอากาศรัวๆได้)

คอมโบเองก็ถูกลดความ "ลึก" ลง กลายเป็นอาวุธทุกชนิดมีถ้าพื้นฐานอยู่แค่ 2 ท่า คือ กด,กด,กด และ กด,กด,---,กด

แต่ก็ต้องยอมรับนะครับ ว่าเขาทำมาดีมาก ถึงแม้จะไม่ลึกแต่ก็สนุกไปกับคอมโบง่ายๆได้

ganandgun
3rd February 2013, 22:50
ผมเป็นผู้เล่นทั่วๆไป ที่เล่นเกมฝีมือกากๆไปวันๆ และเล่นภาค3-4-5มาแล้ว ก็คิดว่าภาค5นี่แหละ สนุกที่สุดสำหรับผมแล้ว

anuchit2010
4th February 2013, 00:11
ที่ดู 5 ถึงจะง่ายแต่มันไม่ซะใจ ไม่ไวเหมือนภาค 4 คือมันจะยากตรงทำรัวๆเนี้ยและภาค 5 เนี้ยมันเปะเกินไป ถึงจะคอมโบง่ายก็เถุอะแต่ทำแบบช้าๆ

kandanai001
4th February 2013, 00:19
ต้องคอมโบประมาณนี้แหละครับ Devil may cry 4 ถึง จะผ่าน bloody palace ทั้งหมดได้ โดยเฉพาะเวลาเล่น Dante ไม่งั้น สู้บอส Sanctus ไม่ได้ เพราะมันไม่มีแขนเหมือน Nero

RlucksN
4th February 2013, 01:01
ต้องคอมโบประมาณนี้แหละครับ Devil may cry 4 ถึง จะผ่าน bloody palace ทั้งหมดได้ โดยเฉพาะเวลาเล่น Dante ไม่งั้น สู้บอส Sanctus ไม่ได้ เพราะมันไม่มีแขนเหมือน Nero

bloody palace ของภาค 4 ไม่มี Sanctus นะครับ =_=

ชั้น 100 Boss Agnus

ชั้น 101 Boss Dante

ไอ้ที่ให้ Dante สู้กับ Sanctus นั่นมัน mod แล้วมั้งครับ ผมเคยใช้อยู่ ดันเต้เล่นง่ายกว่าเยอะใช้ yamato รัวๆก็การ์ดแตกแล้ว