PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความสามารถที่โดดเด่นที่สุดในตัวท่านคืออะไรกันบ้างครับ

L4ST7T4ND
3rd February 2013, 19:35
ความสามารถที่โดดเด่นที่สุดในตัวท่านคืออะไรกันบ้างครับ :yes

เป็นทักษะ, ความสามารถ, ความรู้ ของเราเอง
ไม่ต้องเป็นขนาดขั้น Ultimate แต่อย่างน้อยก็ขอเป็น Advanced หรือ Expert
กล่าวคือความสามารถ ทักษะ หรือความรู้ที่มีในแต่ละรูปแบบจะสูงกว่าคนทั่วไปส่วนใหญ่
แบบงูๆปลาๆ ครึ่งๆกลางๆเหมือนคนอื่นทั่วไปส่วนใหญ่ไม่เอานะครับ

แชร์กันครับ

toalovenete
3rd February 2013, 19:41
(อยากบอกเฉยๆ เห็น จขกท. บอกไม่เอาแต่เค้าก็อยากบอกนะตัวเอง :')
ผมไม่ค่อยมีดีอะไรเลย แต่ส่วนมากเท่าที่สังเกตุตัวเองมาทั้งชีวิตนะ
ผมทำได้หลายอย่าง เช่น ความรู้ด้านคอมพิวเตอร์ ซอฟแวร์ ฮารต์แวร์ เล่นกีตาร์ เตะบอล ปิงปอง บาส ว่ายน้ำ เป็นต้น
ส่วนตัวผมคิดว่า อยู่ที่การฝึกฝนนะ เพ่งเล็งจุดไหนที่สนใจ จุดนั้นจะค่อยๆ เก่ง ผมไม่รู้ใครเป็นเหมือนผม หรือเปล่า?

ทั้งนี้ทั้งนั่น อยากบอกเฉยๆ จริงๆนะ จขทก. ^^'

Winnejiro
3rd February 2013, 19:43
สวัสดีครับทุกๆคน :bye

ความสามารถพิเศษของผมเหรอครับ ?
ครับ, ผมทำเรื่องติ๊งต๊องได้เสมอๆเลยละครับ

นี้อาจจะฟังดูเหมือน ผมกำลังพูดเล่นกับคุณนะครับ
แต่นี้คือสิ่งที่ผมคิดว่า สิ่งที่ผมทำได้ในชีวิตจริงนะครับ

Hahahaha...

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากเลยนะครับสำหรับคำถามนะครับ :thank

teerachai212
3rd February 2013, 19:44
Fap Fap Fap

อย่าคิดลึกสิ สักเสื้อผ้าใช้แฟ็ป

SilentZ
3rd February 2013, 19:44
ก็เล่นกีต้าร์แบบ Acoustic Fingerstyle เนี่ยแหละ 555

Wolfie0530
3rd February 2013, 19:48
ทำได้ทุกอย่าง แต่ไม่สุดซักอย่าง :blush

toalovenete
3rd February 2013, 19:49
ทำได้ทุกอย่าง แต่ไม่สุดซักอย่าง :blush

เหมือนผมเลยแฮะ ^^'

NeverLand
3rd February 2013, 19:52
รู้เรื่องจักวาลเกินอายุครับผม

GtXl24o7l3c
3rd February 2013, 19:56
หื่น หื่น หื่น

vongola17
3rd February 2013, 19:59
ปล่อยพลังคลื่นเต่า -3- 55555555555555555555

niknana
3rd February 2013, 20:03
ผม อ่ะ ล่มปากอ่าว ไม่รู้ใช่ความสามารถพิเศษป่าว แต่คนอื่นไม่ค่อยเป็นกัน อิอิ

postgeno159
3rd February 2013, 20:10
เหมือนว่าไฟจะไม่ค่อยช็อตผมนะครับ

เคยอยู่ผมเป็นคนขี้ลืมมาก ชอบลืมปิดสวิชปลั้กเวลาประกอบคอม(ผมจะเปลี่ยนแรม-การ์ดจอ สลับไปมาบ่อยๆ)

แล้วค่อยมาเอะใจที่หลัง ว่าลืมปิด คือมือนี่เตะไปทั่วเคสแล้ว

และผมชอบอีกอย่าง เวลาไฟช็อตมันดูจั้กจี้ดี มันแบบ เหมือนเรากำลังหลุดไปอยู่อีกโลกอะครับ

ไม่ก็ลองอีกอย่าง เวลาชาร์จโทรสัพท์ ลองเอานิ้วไปคั่นกลางระหว่างรูปลั้กกับอแด้ปเตอร์ดู หลุดโลกเลยทีเดียวเชียว

ShockFrighTzZ-
3rd February 2013, 20:13
เล่มเกมเก่งที่สุดในโรงเรียนครับ (DotA , HoN)

เอาไรมาวัด??

ไม้บรรทัดครับ (ถุ้ยย ย ย)

ก็ท้ามันซะทุกคนที่เล่นเกมแนวนี้เป็น (ชนะแล้วสะใจ) 5 5 +

ปล.เดี๋ยวนี้ไม่ได้เล่นละครับ อ่านหนังสือสอบ

Auto_bank
3rd February 2013, 20:21
พวกท่านดีจังเลยน่ะ ผมทำอะไรก็ไม่ดีซักอย่าง
ผมมันพวกมาดาโอะ นั้นล่ะ

yoshi3416
3rd February 2013, 20:22
พูดคนเดียว ตาเหม่อลอย พูดกับหมา อยู่ดีๆก็พูดคำบ้าๆบอๆออกมา นี่แหละทักษะของผม

eake88
3rd February 2013, 20:24
ขี่ ฟีโน่ ถอยหลังได้ แต่เฉพาะตอนเมานะ 55555 :cool::cool::cool:

TBFlFaPaPb
3rd February 2013, 20:25
เวลาหายใจออกแล้วท้องยุบทุกที :p

ล้อเล่นครับ ผมควบคุมความฝันตัวเองได้ครับ :o

Ich_Liebe_Dich
3rd February 2013, 20:29
เล่นกีฬาในร่ม หลายครั้งต่อวัน (เอ้ยไม่ใช่)

worakorn3
3rd February 2013, 20:29
รอบด้าน ไม่ master ซะด้าน .... เหมือนมีคนตอบแบบนี้ไปแล้ว :eek:

เล่นดนตรีอ่ะครับ ก็ ไวโอลิน ประมาณ advance ไม่ถึง expert แต่พักไปนาน เนื่องจากขึ้น ม.ปลาย เทเวลาไปลงเรียนหมด :sweat

Northz
3rd February 2013, 20:34
มีแต่ด้านดนตรีนี่แหละครับที่คิดว่าแน่นอนที่สุดละ

ก็มี เล่นกีตาร์เป็นทั้ง เล่นเบส ตีกลองเป็น คีย์บอรดก็เป็น แต่ไม่ถึงกับเป็นมืออาชีพครับ

ร้องเพลงก็ได้ ไม่เคยคิดว่าตัวเองจะร้องดีอะไรแต่เพื่อนๆบอกเป็นคนร้องเพลงเพราะมาก

แค่นี้แหละครับ:)

raffaella
3rd February 2013, 20:36
พลังหื่นเปี่ยมล้น

sinjin
3rd February 2013, 20:37
ทำได้เกือบทุกอย่าง แต่เหมือนไม่สุดคับ เก่งไม่สุดอ่านะ

gurock
3rd February 2013, 20:40
เล่น กีต้าร์ครับ การเรียนเสียหมดเลย 55555

Zettron
3rd February 2013, 20:56
ชีวิตผม...

หน้าตาไม่หล่อ

บ้านก็จน

เรียนไม่เก่ง

เล่นกีฬาไม่เป็นซักอย่าง

เล่นดนตรี(เบส)ก็ห่วย

เล่นเกมก็กาก

สรุป ชีวิตนี้แทบจะไม่มีอะไรเลยดีเลยครับ

แต่สิ่งที่ผมมำแล้วรู้สึกสนุกและมีความสุขที่สุดคือการเล่นดนตรีครับ แม้จะเล่นได้ห่วยสุดๆก็ตาม lol

pittawat
3rd February 2013, 21:01
เล่นกีตาร์ครับ ชอบเล่นมากเจอเพลงใหม่ๆไม่ได้เล่นมันทุกวัน5555

pangblackarmy
3rd February 2013, 21:06
เล่นคอมทั้งวันครับ 555

Rap ได้นะ ร้องเพลงได้ ด้วย อิอิ

panaddas06
3rd February 2013, 21:12
น่าจะด้านคอมน่ะครับ พอทำอะไรเป็นบ้างแต่ไม่เทพเลยน่ะครับ After Effect Flash แนวนี้พองูๆปลาๆได้อยู่ครับ

moowinza789
3rd February 2013, 21:13
ผมคิดว่าเก่งด้านคอมพิวเตอร์นะแต่ก็ไม่ใช่ทุกเรื่อง อย่าง Word อย่างเงี้ย ผมยังใช้ไม่เป็นไรเลย แต่ผมพอจะตัดต่อวีดีโอหรือพากย์ได้อยู่หรือสร้างเกมส์ส่วนใหญ่จะศึกษาเองทั้งนั้น พิ้นฐานคอมพิวเตอร์ผมไม่เคยมีเลย

Volcanus
3rd February 2013, 21:15
ผมนอนเมื่ออยากนอน กินเมื่ออยากกิน ถ่ายเมื่ออยากถ่าย ทำตามใจตนเองเป็นเลิศ (ฟังดูเหมือนตัวอะไรบางอย่าง 555+)

icecfc
3rd February 2013, 21:23
สายเป็ดครับ ทำได้หมด แต่เก่งไม่จริงสักอย่าง

aminookey
3rd February 2013, 21:30
ผมได้แต่อ่าน ปพ ที่ครูคอมเม้น ตั้งแต่ ม1 ถึง ม6
ม1
เรียบร้อย สอนง่าย มีความรับผิดชอบ ไม่เคยขาดเรียน เป็นคนพูดน้อย มีความมั่นใจในตนเอง ในการปฏิบัติงานที่ได้รับมอบหมาย(ครูที่ปรึกษาสอนการงานทั้งสองคน)
ม2
เป็นคนพูดง่าย สอนง่าย ค่อนข้างเก่ง ชอบพูดคุยกับครูเป็นพิเศษ ไม่เคยขาดเรียน มีความมั่นใจในตนเองสูง เป็นที่รักของเพื่อน(จริงหรอ)(ครูที่ปรึกษาสอนคณิต)
เป็นคนพูดง่าย รับผิดชอบต่อหน้าที่ ทั้งในห้องและนอกห้อง ตั้งใจทำงานที่มอบหมาย ชอบมาปรึกษาอาจารย์บ่อยๆทั้งเรื่องการเรียนครอบครัวชีวิต เพื่อนๆชอบถามหา(อาจารย์ที่ปรึกษาเป็นครูแนะแนว)
ม3
เป็นคนที่ชื่นชอบงานศิลปะทั้งๆที่ทำอะไรเกี่ยวกับศิลปะไม่ค่อยเป็นเลย ชอบปรึกษาอาจารย์เรื่องการเรียนศิลปะปัญหาชีวิต(ทั้งๆที่ไม่มี) เป็นคนมีความพยายามสูง ชอบเอาชนะ สุขภาพร่างกายแข็งแรงดี(ไม่เคยลาป่วย) ไม่เคยขาดเรียน(อาจารย์ที่ปรึกษาสอนศิลปะคอมเม้น)
เอาใจใส่เพื่อนร่วมชั้น เป็นคนมีความพยายามสูง ทั้งที่ผิดพลาดไปตั้งหลายครั้ง เป็นตัวของตัวเองสูง สมาธิในห้องเรียนค่อนข้างสั้น แต่จะคอยปรึกษาอาจารย์ในเรื่องต่างที่ไม่เข้าใจ เป็นคนที่ไม่ค่อยสร้างปัญหา แต่มักจะมีปัญหากับเพื่อนในห้องอื่น(เค้าหมั่นไส้ผมเพราะคนที่มันชอบดันมาชอบผม) (อาจารย์ที่ปรึกษาสอนสังคมเป็นคนคอมเม้น)

ผมรู้จักข้อดีต่างๆของตัวเองก็ไปดูผลการเรียนในใบเกรด กับคอมเม้นอาจารย์ที่ปรึกษา

mongkolzaaaa
3rd February 2013, 21:33
กวนfoot คนอื่นได้ตลอดเวลา มั้ง แล้วก็ตรงไปตรงมา ขวานผ่าซาก

niorjung
3rd February 2013, 21:41
อดนอนเก่ง สถิติมากสุด ไม่นอน7วัน

dragonbew5
3rd February 2013, 21:43
เมาละวาปกลับบ้านครับ - - ล้อเล่น ผมวาดรูปพอใช้ได้นะ เวลาเพื่อนมีปัญหาเรื่องการวาดรุปการออกแบบ เค้าก็เรียกผมตลอด :3

nutsuki
3rd February 2013, 21:44
นอนได้ตลอด 24ชม.ครับ

BaCk To NaTuRe
3rd February 2013, 21:46
รู้เรื่องจักวาลเกินอายุครับผม

ผมอยากถกกับ ท่านจัง ฮ่าๆ ผมรักวิทยาศาสตร์แบบบอกเล่ามากครับ แบบเจาะสูตรก็พอได้
ความสามารถ เรียนรู้เร็ว+ลืมเร็วด้วยครับ ฮ่าๆ

Unlock
3rd February 2013, 21:48
ของผมเรื่องอาวุธคับ ส่วนมากจะเป็นเรื่องระเบิด พอผมกลับจากโรงเรียน ผมจะเล่าเรื่องเกี่ยวกับอาวุธต่างๆ หรือกองทัพ ให้พ่อกับแม่ผมฟัง จนแม่ผมทนไม่ไหวต้องพาไปหาหมอ แต่ตอนนี้ก็เพลาๆลงบ้างแล้วคับ เพราะแม่ผมไม่ให้เล่นเกมยิงหรือใช้อาวุธ เอา BBgun ของผมไปขาย ไม่ให้ดูหนังสงคราม ให้ผมเรียนพิเศษเยอะขึ้น แต่ก็ยังแอบซื้อหนังสือปืนไปอ่านที่โรงเรียน กับวาดรูปปืนกองทัพต่างๆ ก็ใจมันรัก

HISMAN
3rd February 2013, 21:51
เป็นคนดี :)

aomlnw
3rd February 2013, 21:54
ของผม จะเป็นความรู้คอมพิวเตอร์ กับ บาส นะ เอ๊ย แต่การเรียนก็ ok ดนตรีพอไปเล่นงานวัดได้ แต่ก็มีเรื่องไม่ดีหลายอย่างครับ ฮ่าๆ

hot0892832683
3rd February 2013, 22:14
เต้น cover , popping , hiphop , ร้องเพลง R&B , ป็อป , เเร็พ , เล่นบาส
ความรู้เรื่องคอม (ผมเก่งกว่าคนที่เรียนคอมบางคนอีกนะครับ ทั้งๆ ที่ผมเรียนการขาย) = =

atomza07
3rd February 2013, 23:27
ความสามารถของผมเหรอ อืม เหมือนว่าจะเป็น เจ้าอำนาจ นะ 5555 ผมเป็นคนมองคนออก คล้ายอ่านใจคนได้อ่ะนะแต่ไม่ใช่ จะเป็นที่สังเกตุในหลายๆด้าน ผมมักใช้คำพูดหลอกใช้คน และ แตะอั๋ง 5555 มีคำพูดเหมือนโซ่ตรวน ที่เอาไว้ลากให้เค้ามาเป็นทาสของเราอ่าครับ และก็มีพลังความหื่นที่เปี่ยมล้น แต่จุดอ่อนของผมคือ แพ้ผู้หญิงครับ และผมก็ไม่แปลกใจเลยทำไมผมโสดมาจนทุกวันนี้ 55555555555555

double6
3rd February 2013, 23:34
ความสามารพิเศษของผมคือ ไปเที่ยวที่ไหนก็ตาม มักจะมีกลุ่มวัยรุ่นเข้ามาหาเรื่อง

เขาหาว่าผมมองหน้าหาเรื่อง

เอ่อ... ผมไม่ได้มองหน้าหาเรือ่งแต่อยู่ๆเขาก็หาว่าผมหน้าตาหาเรื่อง (อาไรแว๊ะ) อยู่เฉยๆเกือบโดน _ีน มาหา

ทุกวันนี้เลยไม่ค่อยออกจะออกไปไหนครับ หน้าตาไม่เป็นมิตรทั้งๆที่ใจออกจะเป็นมิตร

อ้ออีกอย่าง ผู้หญิงชอบหาว่าผมทำหน้าหื่นครับ ทั้งๆที่ผมว่าผมทำหน้าปกติน่ะ :o

Meganechan
4th February 2013, 00:33
ความสามารถของผม ก็ประมาณ [ส่วนใหญ่บังเอิญ]

เดินจนประตูกระจก ร้าว เดินชนโต๊ะ โต๊ะผัง ตบหลังเพื่อนเบาๆดังแผละ เกือบทำเพื่อนแขนหักด้วยท่าจะทุ่ม [บ้าพลัง]

จินตนาการณ์ทุกเวลา ประมาณ จิตนาการณ์จนอินไปเลย

ก็ประมาณนั้น

speaknase
4th February 2013, 01:17
ผมน่าจะเล่นกีฬาได้ในระดับนึงนะ เคยมีครูพละบอกว่าผมมีพรสวรรค์เกี่ยวกับด่านกีฬา ผมเป็นนักเรียนคนเดียวของห้องที่ไม่เคยแตะต้องลูกบาสแต่ชั่วโมงเรียนพละผมกลับโยงลูกเข้าห่วงแทบจะทุกลูก ผมเป็นนักเรียนคนเดียวในห้องที่ไม่เคยแตะตระก้อ แต่ผมก็สามารถที่จะเดาะแปลได้นานถึง 75 ครั้ง(มันสุดยอดตรงไหนฟระเนี้ย) ยังไงก็ผมเองก็คิดเสมอนะว่าเราไม่ได้เก่งอะไรมากมายหลอกเพียงแค่อาจจะพอมีทักษะติดตัวมานิดๆหน่อย แต่พอไปสู้กับพวกที่ทั้งมีพรสวรรค์และพรแสวง ผมเองก็คงจะสู้ไม่ได้ .

tenmza0
4th February 2013, 01:25
ของผมนะคับ

1 เล่นเกมข้ามคืนได้ จริงๆ หลับคาโต๊ะคอมตลอด

2โง้เป็นพิเศษ จริงๆ ฉลาดกว่าใครๆ แกลมโกง

3ขี่จักรยานมือเดียวได้ ไครๆเขาก็ทำได้

5กินโค้กได้ 10 ขวดต่อวันล้อเล่น กินมากขนาดนั้นตายห่าพอดี

6เล่นbattlefield 3ขับฮอได้ เครื่องบินได้ รถถังได้ มอไซได้ ไครๆเขาก็ทำได้

สรุป มีดีคือความฉนาดคับ อิอิ

untimate
4th February 2013, 01:26
นิ้วโป้งข้างซ้ายงอได้ 180 องศา -_- แล้วก็ยิงฟรีคิกแม่นมั้งครับ