PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องปัญหาหัวใจครับ

yugioh9988
3rd February 2013, 22:19
เริ่มเรื่องเลยนะครับคือผมเเอบชอบพี่ที่คณะคนหนึ่งซึ่งพี่เขาเป็นคนที่สวยมากเเต่พี่เเกยังไม่มีเเฟน(ตอนเเรกผมคิดิว่ามีเเล้ว)เพราะพี่เเกเป็นคนสวยเลยทำให้ผมคิดเเบบนั้น
ทีเเรกผมก็ตัดนะครับเเต่เมื่อประมาณอาทิตย์ที่เเล้วผมเพิ่งจะรู้ว่าพี่เขายังไม่มีเเฟนมันเลยทำให้ผมมีความหวังขึ้นมาอีกนิดนึง
:ask ผมกะว่าจะคุยๆกับพี่เเกไปก่อนเเล้วค่อยๆเผยความในให้พี่เเกได้รับรู้ทำเเบบนี้จะดีใหมครับ
**เเล้วถ้าพี่เขาไม่ได้ชอบเราพวกนายคิดว่าพี่เขาจะโกรธเราหรือเจอหน้ากันไม่ทักอะไรอย่างงี้ใหมครับ เเล้วผมควรทำอย่างไรดีเพราะเจอหน้าพี่เขาทีไรผมทำอะไรไม่ถูกพูดก็ติดๆขัดๆบางทีผมยังกลับมาคิดทีหลังว่าบทสนทนาเมื่อกี้ทำให้พี่เขาคิดว่าเราพูดไม่ดีเลยอะไรอย่างงี้หรือเปล่าอะครับ**

atomza07
3rd February 2013, 23:19
คนสวยมักไม่มีคนจีบ เพราะคิดว่า มีแฟนแล้วครับ 555
ผมว่าถ้าจีบติดนะ ก็โอเค แต่ถ้าไม่ติดขึ้นมาก็ขอแค่เป็นเพื่อนพอ แล้วพอทำอะไรๆร่วมๆกันบ่อยๆ เค้าก็จะชอบเราเองแหละครับ