PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถาม..เกี่ยวกับ เรียนต่อ ตปท. / หนีงสือเตรียมสอบมหาลัย

Alienarez
3rd February 2013, 23:37
..มีใครเคยไปเรียนอยู่ต่างประเทศมาแล้วบ้างอะครับ ไปประเทศไหน แล้วระบบการศึกษา สภาพแวดล้อม & สาวๆ ที่นั่นเป็นไงบ้างครับ :D
:rtfm
..พอจะแนะนำหนังสือสำหรับเตรียมสอบมหาลัยได้ไหมอะครับ :)
พวกวิชาฟิสิกส์ / เคมี / คณิต อะครับ :dance

Alienarez
12th February 2013, 07:08
โอ้ เงียบจังเลย

Ich_Liebe_Dich
12th February 2013, 08:17
เท่าที่พ่อผมเล่าให้ฟัง เรียนยากอยู่น่ะครับ ต้องขยันมาก เพราะมันเป็นอังกฤษหมดเลย ( พ่อผมเรียนเมกาอ่ะ) ผมก่ะว่าจะต่อที่นั้นพอดี แต่ตอนนี้เอาพื้นฐานแน่นๆก่อนครับ ส่วนสาวๆ แจ่มๆเยอะ แต่สว่นมากไม่ซิง