PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ที่ชาร์จไร้สายของ nokia lumia 920 กับ true

plugpainful
4th February 2013, 00:50
ไม่แน่ใจว่าผิดกระทู้มั้ยนะครับคือเรื่องมีอยู่ว่า
เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ผมพาแฟนไปซื้อ lumia 920ที่ ศูนย์ ทรู สยามพารากอน
แล้วในโปรโมชั่นคือถ้าเราซื้อ พร้อมเปิดเบอร์ใหม่พร้อมโปรรายเดือน ทรูจะแถมที่ชาร์จไร้สายให้
แต่พอดีพี่ที่ขายเค้าบอกว่า ตอนนี้ของแถมหมดทุกที่(ไม่ทราบว่าจิงมั้ย) เค้าบอกว่าไม่แน่พรุ่งนี้ของจะเข้า
เอาใบเสร็จมารับได้ หรือให้ส่ง EMS ก็ได้ ผมกะแฟนก็โอเค ไม่เปนไรพรุ่งนี้ผมมารับเองละกัน
แล้วทีนี้ ตามปรกติ เปิดเบอร์ใหม่เค้าบอกว่า จะใช้ได้ภายใน 24ชม. แต่มาถึงตอนนี้ก้อยังใช้ไม่ได้เลย
ที่ชาร์จผมก้อยังไม่ได้ ผมเลยโทรไปถามพี่คนขาย เค้าบอกว่า"ที่เบอยังใช้ไม่ได้เปนเพราะ ยังได้รับของไม่ครบเลย
เลยไม่สามารถเปิดบริการได้" แล้วผมก้อถามเค้าว่า แล้วผมจะได้ที่ชาร์จเมื่อไหร่ เค้าก้อตอบ"เร็วสุดน่าจะเปนวันอังคารไม่ก็พุธ"
ผมเลยอยากรู้ครับว่า
1.จริงหรือป่าวครับถ้าได้ของไม่ครบจะเปิดสันยานให้ไม่ได้
2.ที่ชาร์จมันจะหมดทุกสาขาจริงหรอครับ
3.จากข้อ2 ถ้าสาขาอื่นมีอยู่ ผมสามารถเอาใบเสร็จจากสาขานี้ไปรับได้มั้ย
เพราะที่ใบเสร็จมีเขียนระบุไว้ว่ายังไม่ได้รับของแถม
4.คนขายเค้าบอกว่าตัวชาร์จที่จะแถม เปนสีขาวเท่านั้นเลือกสีไม่ได้ จิงรึป่าวครับ
แล้วมันเปนตัวเดียวกันกับที่ขายแยกรึป่าวครับ

วานผู้รูช่วยตอบทีครับ
ปล.ถ้าโพสต์ผิดกระทู้ขอโทดด้วยครับ ผมไม่แน่ใจเพราะมันเกี่ยวกับมือถือ
ปล.2 ถ้าภาษาไม่ถูกต้องขอโทดด้วยครับ