PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เกี่ยวกับลง วินโดว์

mannova
4th February 2013, 06:14
คือผม จะลงวินโดว์ 7 64Bit อะครับ ผมจะลงเอง แต่ทำไมถึงลงไม่ได้อะครับ
พอไปถึงหน้าที่ มันให้เลือกไดร์ ที่จะลง มันก็กด Next ไม่ได้ครับ
แต่พอลองลง 32Bit แล้วไม่มีปัญหา ไม่เข้าใจอะครับ ถึงแค่หน้านั้น กด Format ก็ไม่ได้

ผมใช้ โน๊ตบุ้ค รุ่น Acer Aspire 4750G ครับ
Cpu Core i5 Gen2 2430M
Ram 4Gb
การ์ดจอ Geforce GT 540M

ปล.ผมอยากจะ Overclock Cpu ต้องทำยังไงครับ ผมลองโหลดโปรแกรม พวก Setfsb มา แต่ก็ใช้ไม่เป็นน่ะครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

รบกวนหน่อยครับ ขอบพระคุณมากๆครับผม อยากเปลี่ยนเป็น 64Bit ใจจะขาดดด ฮ่าๆๆๆ

stargazers
4th February 2013, 06:51
คุณจะ OC ทำไมครับ Notebook ที่ระบายความร้อนไม่ดี คงยกเว้นเครื่องตระกูล AlienWare มั้งครับ

ส่วน Windows คุณแผ่นเสียเปล่าหรอคุณไม่ได้ไรท์แผ่นแบบความเร็วต่ำ ปัญหาไม่หามีอยู่แค่นี้ ( มั้ง )

รอท่านอื่นตอบนะครับ