PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถาม ps3 copy (กำลังจะซื้อ ps3 )

ridtha
4th February 2013, 11:30
:confused:คือว่า ps3 แบบ ก๊อปปี้ เนี้ยมันเล่นออนไลน์ไม่ได้แต่โหลดเกมส์ใน PSN ได้ใช่ไหมครับ

(:clapตอนแรกจะซื้อxbox360แต่ไปหาข้อมูลมันมาแล้วเปลี่ยนใจเพราะมีปัญหาคือไฟแดงมรณะและเพราะเล่นได้ไม่นานหนักเล่นไป 2-3 ชั่วโมงก็ต้องพักเครื่องเบื่อมากผมมันเล่นนานกว่านี้อีกน่ะครับ):dance

BlueQoo
4th February 2013, 11:36
ไม่น่าได้นะครับ เพราะทุกครั้งที่จะเข้า psn มันจะเช็คอัฟเฟริมแวให้เป็นล่าสุดเสมอ ผมเล่นแต่แท้เลยไม่รู้ว่าจะได้หรือไม่รอผู้รู้อีกทีแล้วกันครับ *-*
ส่วนเอ็กบ๊อกเมื่อก่อนผมก็เคยมีแต่ไฟแดงไปแล้ว แต่ก็เล่นอยู่ได้2ปีกว่าๆนะครับกว่าจะแดง ปัจุบันน่าจะปรับปรุงได้ดีกว่าเดิมแล้วละ

Teenboyz
4th February 2013, 11:49
xbox360 เดี่ยวนี้แทบไม่มีปัญหาไฟแดงแล้วนะครับ

ส่วนตัว ถ้าเน้นจะเล่น copy ผมว่าเลือก xbox ดีกว่า หาซื้อแผ่นเล่นได้เลย หรือจะต่อ hdd นอก ลงเกมส์ก็ได้อีก

เบ็ดเสร็จ หนึ่งหมื่น เล่นเกมส์ได้เลย

ส่วน ps3 ตัวใหม่ยัง hack ไม่ได้ ตัวรุ่นเก่าที่เล่น copy ได้ก็ราคาสูง

แถมวิธีการยังวุ่นวายกว่า xbox เยอะ

ถ้าไม่ติดว่าอยากเล่นเกมส์ฝั่ง ps3 ผมว่าเอา xbox ดีกว่า แถมเกมส์เดียวกันที่ลงทั้งสองเครื่อง เกมส์ของ xbox ภาพกลับสวยกว่า เฟรมเรตดีกว่าครับ

ผมเพิ่งถอย xbox มาด้วย ตอนแรกลังเลแบบ จขกท นี่แหละ

dktop
4th February 2013, 11:51
รอ Ps4 ดีกว่าไหมหะ

otteice1120
5th February 2013, 22:40
:confused:คือว่า ps3 แบบ ก๊อปปี้ เนี้ยมันเล่นออนไลน์ไม่ได้แต่โหลดเกมส์ใน PSN ได้ใช่ไหมครับ

(:clapตอนแรกจะซื้อxbox360แต่ไปหาข้อมูลมันมาแล้วเปลี่ยนใจเพราะมีปัญหาคือไฟแดงมรณะและเพราะเล่นได้ไม่นานหนักเล่นไป 2-3 ชั่วโมงก็ต้องพักเครื่องเบื่อมากผมมันเล่นนานกว่านี้อีกน่ะครับ):dance

ข้อ 1 จขกท. คงไม่ได้ตามข่าวของ Console เลยสินะ Xbox ล็อตหลังๆไม่มีไฟแดงแล้วครับ

ข้อ 2 Ps3 เล่นก็อป ออนไลน์ได้ใน Cfw ใหม่ๆแต่ Sony เขาไล่แบนอยู่

ส่วน Psn ถ้าจะโหลดจาก sony โดยตรงก็เสียตังครับ ส่วนใหญ่เกม จาก PSN จะมาเป็นไฟล์ .pkg เอามาลงเองในเครื่องอีกที

สมมุติ ให้ฟังง่ายๆนะ (โหลดจากคอมส์ เป็นไฟล์ Hatsune Miku Dreamy Theatre EXTEND JPN.pkg ก็ก๊อปลง ext.Hdd เล่นไป Install package files ใน Ps3 อีกที่)

xbox360 เดี่ยวนี้แทบไม่มีปัญหาไฟแดงแล้วนะครับ

ส่วนตัว ถ้าเน้นจะเล่น copy ผมว่าเลือก xbox ดีกว่า หาซื้อแผ่นเล่นได้เลย หรือจะต่อ hdd นอก ลงเกมส์ก็ได้อีก

เบ็ดเสร็จ หนึ่งหมื่น เล่นเกมส์ได้เลย

ส่วน ps3 ตัวใหม่ยัง hack ไม่ได้ ตัวรุ่นเก่าที่เล่น copy ได้ก็ราคาสูง

แถมวิธีการยังวุ่นวายกว่า xbox เยอะ

ถ้าไม่ติดว่าอยากเล่นเกมส์ฝั่ง ps3 ผมว่าเอา xbox ดีกว่า แถมเกมส์เดียวกันที่ลงทั้งสองเครื่อง เกมส์ของ xbox ภาพกลับสวยกว่า เฟรมเรตดีกว่าครับ

ผมเพิ่งถอย xbox มาด้วย ตอนแรกลังเลแบบ จขกท นี่แหละ

+1 ตามนี้เลยถ้าไม่อยากเล่น EX ของ Ps3 จริงๆ ไปเล่น xbox เถอะ

xbox ไส่แผ่นเล่นได้เลย

Ps3 ต้องมีแผ่นแท้ล่อไว้1แผ่น เลือกเกมจาก Multiman แล้วมาเข้าที่แผ่นล่ออีกทียุ่งยากครับ ทำความเข้าใจนาน

แถมต้องรอ Cfw ใหม่ๆอีก

Xbox เล่นก๊อปต่างจาก Ps3 เล่นก๊อปตรงที่

Xbox เขาแปลงเครื่องหรือ Hack ที่ Hardware

Ps3 มัน Hackที่ Software หรือ Hack ที่ OS ของเครื่อง ไม่ได่ยุ่งกับ Hardware

รอ Ps4 ดีกว่าไหมหะ

ผมอยากถามจังเลยจะรอทำไม Ps4 ในเมื่อถ้ามันออกแล้ว

แล้วเกมหละมันจะมีให้เลือกเหมือน Ps3 ไหม เกมออกมาพร้อมเครื่องก็คงมี10กว่าเกมมันจะสนุกหรอ จะมีเกมที่คุณอยากเล่นสักกี่เกมส์

คนที่เล่น Console เขาไม่สนกันหรอกเครื่องจะแรงแค่ไหนใหม่แค่ไหน แค่เล่นเกมส์ที่เขาอยากเล่นได้ก็พอ

ซื้อ Ps3 มานั่งเล่นเกมส์เก่ายังสนุกกว่ามานั่งรอ เกม Ps4 ออกอีก

topperioz
5th February 2013, 23:28
ps3 ผลิตมาให้เล่นแท้โดยเฉพาะครับ ถ้าเล่น copy มันจะยุ่งยาก วุ่นวายมากๆ ไม่เหมือน ps2 เลย ให้ตายเหอะ
คิดถึงสมัย ps2 แผ่นราคาไม่ถึงร้อย ซื้อทีเป็นกระจาด เล่นทิ้งๆขว้างๆได้เลย ตอนนี้ ไม่ได้เล่นแล้ว แผ่นมีอยู่เป็นลัง รกบ้านมาก 55555+

ถ้าไม่ได้ติดใจอยากเล่น god of war 3 ผมคงไม่ซื้อ ps3 หรอกครับ บอกตรงๆ 55555+
ตอนนี้ผมเล่น ps3 แท้ เล่นแต่เกมดังๆวนเวียนอยู่ไม่กี่เกม เช่น วินนิ่ง(pes2013) tekken tag2
นอกนั้นก็จะซื้อเฉพาะแต่เกม exclusive เท่านั้น
ตอนนี้รอเกม last of us กะ god of war: ascension ซึ่งจัดว่าน่าเล่นมากทั้ง 2 เกม และมันลงเฉพาะ ps3 เท่านั้น
ได้ข่าวว่า gta5 ก็จะลงเฉพาะ ps3 ด้วยเช่นกัน

ถ้าเล่นเกมน้อย เล่นเฉพาะเกมดังๆ เกม exclusive ซื้อps3แท้ไปก็ได้ครับ สบายใจ ความรู้สึกเหมือนใช้ iphone เครื่องแท้ไม่เจลเบรค
แต่ถ้าเล่นเยอะ อยากเล่นหลายๆเกม ก็ xbox ดีกว่า สบายใจกว่า ps3 เยอะ
ps3 จะเล่น copy ที วุ่นวาย ต้องหาแผ่นล่อ ต้องเซตนู่นนี่ ต้องระวังคอยปิดเน็ต ไม่ให้เครื่องอัพเดทเอง
แค่จะเปิดเครื่องยังต้องมีทริคหลอกเครื่องมัน เปิดธรรมดา ปกติ เล่นcopyไม่ได้ วุ่นวายมาก

ตอนแรกผมก็ว่าจะซื้อ xbox นะ แต่เกมฝั่ง xbox มันไม่มี god of war เนี่ยสิ ผมเลยมาซื้อ ps3
ซึ่งซื้อมาแล้วก็เล่นคุ้มเหมือนกัน แผ่นเกมน้อย ไม่รกบ้าน เก็บแต่เกมดังๆเท่านั้น
ใครจะว่ายังไงไม่รู้ แต่สำหรับผม แค่ได้กระทืบเหล่าเทพโอลิมปัส ใน god of war3 ผมก็ถือว่า ซื้อ ps3 มาคุ้มแล้วล่ะ หลังจากนั้นถือเป็นกำไร 555555+

otteice1120
6th February 2013, 01:54
ps3 ผลิตมาให้เล่นแท้โดยเฉพาะครับ ถ้าเล่น copy มันจะยุ่งยาก วุ่นวายมากๆ ไม่เหมือน ps2 เลย ให้ตายเหอะ
คิดถึงสมัย ps2 แผ่นราคาไม่ถึงร้อย ซื้อทีเป็นกระจาด เล่นทิ้งๆขว้างๆได้เลย ตอนนี้ ไม่ได้เล่นแล้ว แผ่นมีอยู่เป็นลัง รกบ้านมาก 55555+

ถ้าไม่ได้ติดใจอยากเล่น god of war 3 ผมคงไม่ซื้อ ps3 หรอกครับ บอกตรงๆ 55555+
ตอนนี้ผมเล่น ps3 แท้ เล่นแต่เกมดังๆวนเวียนอยู่ไม่กี่เกม เช่น วินนิ่ง(pes2013) tekken tag2
นอกนั้นก็จะซื้อเฉพาะแต่เกม exclusive เท่านั้น
ตอนนี้รอเกม last of us กะ god of war: ascension ซึ่งจัดว่าน่าเล่นมากทั้ง 2 เกม และมันลงเฉพาะ ps3 เท่านั้น
ได้ข่าวว่า gta5 ก็จะลงเฉพาะ ps3 ด้วยเช่นกัน

ถ้าเล่นเกมน้อย เล่นเฉพาะเกมดังๆ เกม exclusive ซื้อps3แท้ไปก็ได้ครับ สบายใจ ความรู้สึกเหมือนใช้ iphone เครื่องแท้ไม่เจลเบรค
แต่ถ้าเล่นเยอะ อยากเล่นหลายๆเกม ก็ xbox ดีกว่า สบายใจกว่า ps3 เยอะ
ps3 จะเล่น copy ที วุ่นวาย ต้องหาแผ่นล่อ ต้องเซตนู่นนี่ ต้องระวังคอยปิดเน็ต ไม่ให้เครื่องอัพเดทเอง
แค่จะเปิดเครื่องยังต้องมีทริคหลอกเครื่องมัน เปิดธรรมดา ปกติ เล่นcopyไม่ได้ วุ่นวายมาก

ตอนแรกผมก็ว่าจะซื้อ xbox นะ แต่เกมฝั่ง xbox มันไม่มี god of war เนี่ยสิ ผมเลยมาซื้อ ps3
ซึ่งซื้อมาแล้วก็เล่นคุ้มเหมือนกัน แผ่นเกมน้อย ไม่รกบ้าน เก็บแต่เกมดังๆเท่านั้น
ใครจะว่ายังไงไม่รู้ แต่สำหรับผม แค่ได้กระทืบเหล่าเทพโอลิมปัส ใน god of war3 ผมก็ถือว่า ซื้อ ps3 มาคุ้มแล้วล่ะ หลังจากนั้นถือเป็นกำไร 555555+

ไม่ได้จับผิดนะ แต่ที่ท่านพูดมามันแปลก

1.ไม่ต้องปิดเน็ตก็ได้นิมันไม่อัพเองนะครับเราต้องสั่งหรือไม่ก็ต้องอัพจากแผ่นที่ FW เกินที่เราใช้อยู่
2.ไม่ต้องเซ็ตอะไรนี่ครับ เปิดเครื่องปกติ ไส่แผ่นล่อ(เกมไรก็ได้แผ่นแท้ก็โอเค)เลือกเกมใน Multiman แล้วมาเข้าที่รูปแผ่นก็เล่นได่ละ
3.เวลาเปิดเครื่องไม่เห็นต้องหลอกอะไรเลย PS3 มันหมดยุค Jailbreak ของ geohot ที่ต้องหลอกเครื่องแล้ว Cfw 4.xx ตัวใหม่ๆออกมาเล่นเกมสบายๆเลย(ต้องอัพจากเครื่องที่มีFW พื้นฐานไม่เกิน3.55)
4.GTA 5 หรือ Grand Theft Auto V ลง Xbox360 กับ PS3 ส่วน PC จะตามมาทีหลัง

ปล.ถ้า จขกท.ชอบ Fps หรือเกม ยิงๆ บู๊ๆ Xbox เลยครับ Ps3 เน้นเกมญี่ปุ่นครับ RPG เยอะ
ปล2. เห็นด้วยกับท่านตรงที่ ซื้อมาเล่น God of War 3 ก็คุ้มแล้ว เกมเทพ:cool:

Teenboyz
6th February 2013, 11:14
พูดแล้วน้ำตาจะไหล ผมอยากเล่น god of war3 กับภาคใหม่มาก

แต่สอย xbox ไปแล้ว เพราะ ps3 ตอนนี้รุ่นใหม่ยังเล่นกอปไม่ได้

แถมดูแล้ววุ่นวายอีก เลยเลือก xbox ไปหละ

เกมส์ลงแทบจะพอๆกัน แต่มันดันไม่มี gow (เกมส์สุดโปรดของผม)