PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : brothers in arms hell's highway วิธีการเล่น

artidinw
28th August 2011, 22:23
ใครรู้วิธีการเล่นบ้างครับ แล้วถ้าเพื่อนเราโดนยิงแล้วมันช่วยไงละครับ ?:dntknw

เช กูวาร่า
29th August 2011, 00:55
มันมีกดสั่งให้พลทหารในหมู่เรา ซึ่งส่วนใหญ่เราจะได้มา 2 หมู่ หมู่ละประมาณ 4 คนมั้ง หมู่หนึ่งเป็นหมู่ปืนกล อีกหมู่หนึ่งเป็นหมู่ปืนบาซูก้า เวลาสั่งรู้สึกว่าให้คลิกว่าขวา โดยเล็งไปที่เป้าหมายก่อนคลิก ถ้าเล็งไปที่ข้าศึกมันก็จะเริ่มโจมตีทันที ถ้าเล็งไปแถวๆกำแพงมันก็จะเข้าไปแอบกำบัง ส่วนปุ่มกดเปลี่ยนว่าจะสั่งหมู่ไหนให้ไปดูในออฟชั่นเอาเองลืมเเล้ว แต่โดยรวมแล้วไม่ต้องซีเรียสอะไรกับการสั่งลูกหมู่นักหรอกเพราะเกมมันทำให้ลูกหมู่ต่อสู้โดยอัตโนมัติอยู่เเล้ว ผมเล่นจนเกม 2 ครั้งยังไม่ค่อยได้สั่งอะไรเลย บุกยิงลูกเดียวมันมันจะยิงสนับสนุนเราเอง

artidinw
29th August 2011, 18:00
มันมีกดสั่งให้พลทหารในหมู่เรา ซึ่งส่วนใหญ่เราจะได้มา 2 หมู่ หมู่ละประมาณ 4 คนมั้ง หมู่หนึ่งเป็นหมู่ปืนกล อีกหมู่หนึ่งเป็นหมู่ปืนบาซูก้า เวลาสั่งรู้สึกว่าให้คลิกว่าขวา โดยเล็งไปที่เป้าหมายก่อนคลิก ถ้าเล็งไปที่ข้าศึกมันก็จะเริ่มโจมตีทันที ถ้าเล็งไปแถวๆกำแพงมันก็จะเข้าไปแอบกำบัง ส่วนปุ่มกดเปลี่ยนว่าจะสั่งหมู่ไหนให้ไปดูในออฟชั่นเอาเองลืมเเล้ว แต่โดยรวมแล้วไม่ต้องซีเรียสอะไรกับการสั่งลูกหมู่นักหรอกเพราะเกมมันทำให้ลูกหมู่ต่อสู้โดยอัตโนมัติอยู่เเล้ว ผมเล่นจนเกม 2 ครั้งยังไม่ค่อยได้สั่งอะไรเลย บุกยิงลูกเดียวมันมันจะยิงสนับสนุนเราเอง
แล้วถ้าเวลาเพื่อนเราโดนยิงละครับมันมีวิธีช่วยไหมครับ ?

gafiled1
29th August 2011, 20:10
แล้วถ้าเวลาเพื่อนเราโดนยิงละครับมันมีวิธีช่วยไหมครับ ?

น่าจะไม่นะตายเเล้วตายเลย

themosz
30th August 2011, 02:01
ก็ตายไงครับ จะช่วยยังไง - -.

แต่การสั่งก็สำคัญนะครับ เมื่อเจอรถถัง 555+

ให้เพื่อนล่อให้ เเล้วเราไปยิง เพราะถ้าเพื่อนเรายิง มีโอกาศที่จะยิงไม่โดนครับ ลองเเล้ว

AUSTIN
30th August 2011, 02:03
ถ้าเพื่อนโดนสอยมันจะบาดเจ็บครับ ช่วยเราไม่ได้จนกว่าที่เราจะจัดการศัตรูหมดและ

เข้าจุด Check Point หรือทำภารกิจสำเร็จพวกเขาก็จะฟื้นขึ้นมาเองหน้าตาเฉยครับอย่ากังวลไป