PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : นักเรียน ม.3 ตะลุมบอนคาสนามสอบโอเน็ต เจ็บ 3 ราย

NOOBBRINGER
4th February 2013, 20:13
นักเรียน ม.3 ตะลุมบอนคาสนามสอบโอเน็ต เจ็บ 3 ราย

เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.เมืองสมุทรปราการ รับแจ้งเหตุนักเรียนตีกันมีผู้ได้รับบาดเจ็บ 3 ราย ทั้งนี้เมื่อเจ้าหน้าที่ตำรวจตรวจสอบยังที่เกิดเหตุ พบเด็กนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ของโรงเรียนปทุมคงคา สมุทรปราการ ราว 80 คน ถูกอาจารย์ควบคุมตัวอยู่บริเวณหน้าโรงเรียน ส่วนผู้ที่ได้รับบาดเจ็บนั้น นำตัวส่งโรงพยาบาลแล้ว

ทั้งนี้ จากการสอบสวนทราบว่า อาจารย์โรงเรียนปทุมคงคา สมุทรปราการ ได้พานักเรียนชั้น ม.3 มาสอบโอเน็ตที่สนามสอบ คือ โรงเรียนสมุทรปราการ โดยในช่วงเช้าการสอบเป็นไปด้วยดี จนกระทั่งช่วงพักเที่ยง นักเรียนชายจากโรงเรียนปทุมคงคา สมุทรปราการ ได้ทะเลาะกับนักเรียนโรงเรียนเจ้าถิ่น ทั้งนี้ เมื่อเพื่อน ๆ ของนักเรียนแต่ละโรงเรียนเห็นก็เลยเข้ามาช่วย จึงกลายเป็นการตะลุมบอนกันเกือบ 100 คนเลยทีเดียว

สำหรับผู้ที่ได้รับบาดเจ็บนั้น เป็นนักเรียนโรงเรียนปทุมคงคา สมุทรปราการ และในช่วงบ่ายทางอาจารย์เกรงว่า นักเรียนโรงเรียนปทุมคงคา สมุทรปราการ จะไม่ได้สอบ เพราะกลัวจะเกิดการตะลุมบอนกันอีก จึงขอให้ตำรวจมาช่วยรักษาความปลอดภัยหน้าห้อง

:sweat:sweat:sweat

ที่มา http://www.xn--r3ce0ab1b.com/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%9F%E0%B8%B8%E0%B8%95%E0%B8%9A%E0%B8%AD%E0%B8%A5/5435-%E0%B8%8B%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B8%A7!%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B9%87%E0%B8%81%E0%B8%A1.3%20%E0%B8%95%E0%B8%B0%E0%B8%A5%E0%B8%B8%E0%B8%A1%E0%B8%9A%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B9%82%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%99%E0%B9%87%E0%B8%95.html

sin1410
4th February 2013, 20:16
ไอ้เราก็นึกว่า แย่งกันเข้าห้องสอบ...

Zean_Neo
4th February 2013, 20:16
http://www.youtube.com/watch?v=ZBR2G-iI3-I

โว๊ะ ตะลุมบอนนับ 100 :sweat

ratanawan25837
4th February 2013, 20:22
ไอ้เราก็นึกว่า แย่งกันเข้าห้องสอบ...

นั่นก็เกินไป

postgeno159
4th February 2013, 20:26
ปทุมคงคา ราชาขาสั้น

///ฮะฮะ

babymaster
4th February 2013, 20:26
ตำรวจคุมสอบ คงเข้มมาก

iSadter's
4th February 2013, 20:28
ปทุมคงคา เลือดนักสู้จริงๆ

hot0892832683
4th February 2013, 20:30
เด็กสมัยนี้ สินะ = =

act12348
4th February 2013, 20:32
ยังจะมีโรงเรียนอื่นมาช่วยด้วยอะ :o
ไม่แน่ คนใน jokergameth อาจจะอยู่ในโรงเรียนนั้นก็ได้ว่าปะ?? ฮ่าๆๆ

liltc
4th February 2013, 20:33
ปทุมคงคาอีกแล้วหรอ!

tanapoom625
4th February 2013, 20:33
โรงเรียนนี้ฟุตซอลโหดขอบอก///นอกเรื่อง
ปล.โรงเรียนผมก็จะมีเหมือนกัน

id_iuoiuo
4th February 2013, 20:36
ปทุมคงคา เป็น ราชาขาสั้น ตั้งแต่เมื่อไหร่ ? ใครบอก ? - -

มาเก๋าผ่านหน้า ร.ร ผมหน่อยซิ จะเหลือความเป็นราชามั้ย ?

Blackperl
4th February 2013, 20:39
ไทยแลนด์ซูซูรัน

liltc
4th February 2013, 20:39
ปทุมคงคา เป็น ราชาขาสั้น ตั้งแต่เมื่อไหร่ ? ใครบอก ? - -

มาเก๋าผ่านหน้า ร.ร ผมหน่อยซิ จะเหลือความเป็นราชามั้ย ?

ที่เป็นราชาได้เพราะเขาตีเก่งสุดครับ พวกผมก็เคยไปลองมาแล้วที่ มอล์บางกะปิ *****มารวมกะ บป ทั้งมีดทั้งปืน หนีกันแทบไม่ทัน :sweat

turboinw191
4th February 2013, 20:40
ข่าว โ ค ต ร มั่ว อะ จริงๆ

[AMC]REYA™
4th February 2013, 20:40
หาสาระและแก่นสารไม่ได้เลยไร้ความคิดและสติสิ้นดี

turboinw191
4th February 2013, 20:46

///ฮะฮะปทุมคงคาสมุทรปราการ เป็นแค่สาขาย่อยของปทุมคงคาใหญ่ที่อยู่กรุงเทพ อย่าเข้าใจผิดครับ

gspretun
เคยได้ยิน 1 ใน 10 โรงเรียนที่วรนุชที่สุดของไทยนะ สมุทรปราการนี่ 555+ โตไปอีกได้ไปอยู่ปทุมวัน ไม่ก็บางกะปิเเน่ๆ 555+

neroza006
โอยเครียดหลาย ตีกันได้เเม้กระทั่ง o-net

{s-c-p} *man*
4th February 2013, 20:49
เหอๆ เด็กสมัยนี้ ม.1 เอามีดไล่ ฟันกันเเล้ว โรงเรียนผมจริงๆ เเค่ปิดข่าวเงียบ โรงเรียนทำชื่อไว้เยอะ โดนไล่ออกไปเรื่องเป็นยังไงไม่รู้-..-

DeadCarnival
4th February 2013, 20:52
อยากรบ อยากตี ก็ลงใต้เถ๊อะ ไม่ต้องมานั่งหาโจทย์ไล่กระทืบ

turboinw191
4th February 2013, 20:52
ปทุมคงคาที่เห็นนั้น เป็นประทุมคงคาสมุทรปราการ 2 ครับ ไม่ใช่ ปทุมคงคาใหญ่ครับ = ="
จริงๆเรื่องนี้มีที่มาที่ไปครับ เนื้อหาข่าวยังไม่ระเอียดเท่าไหร่นัก เรื่องก็คือ
มีเด็กประทุมคงคา สมุทรปราการ 2 คนหนึ่ง ได้ทำการเอาเท้าไปเหยียบป้ายโรงเรียนสมุทรปราการ และถ่ายรูปลงFacebookไว้ ทั้งนี้ทั้งนั้นเด็กคนนี้โชคไม่ดี ได้มีเด็กสมุทรปรากรไปเห็นรูปนี้เข้าและได้แชร์ต่อเพื่อนๆไป ทำให้เด็กที่เอาเท้าไปเหยียบนี้ เป็นที่รู้จักกันทั่วหน้า ในโรงเรียนสมุทรปราการ เด็กสมุทรปราการก็เลยจำหน้าเด็กคนนี้ไว้ เพื่อรอวันล้างแค้น และในที่สุดวันนั้นก็มาถึงครับ ก็คือวันสอบโอเน็ตนั่นเอง จริงๆเหตุการณ์ก็ยังไม่เท่าไหร่ครับ แต่ดันมีเด็กปากเสีย (อันนี้ไม่ทราบมาจากฝ่ายไหน)ตระโกนท้าทาย ทำให้เรื่องนั้นแดงขึ้นมา จนทำให้เกิดเหตการณ์นี้ครับ
ตอนนี้ เรื่องได้จบลงแล้ว เพราะเมื่อวัน จันทร์ ที่ 4/2/2556 เด็กที่เอาเท้าเหยียบ ได้มาขอขมาป้ายโรงเรียนของโรงเรียนสมุทรปราการเป็นที่เรียบร้อยแล้ว (ไหว้ป้ายหน้าโรงเรียนสมุทรปราการ และทำการขอโทษ เด็กๆชาวโรงเรียนสมุรปราการ)

เรื่องก็เป็นมาเช่นนี้แล....รู้มาจากไหนครับ

pipeonly
4th February 2013, 20:58
ปทุมใหญ่ อยู่สหวิทยาเขต เดียวกะผมเอง ฮ่าๆ พวกเค้านั้นโหดเกิ๊น หมายถึงใน กทม.นะ

mcbom
4th February 2013, 20:59
มันเป็นวัยของเค้า

Nanasu_Yoru
4th February 2013, 21:04
สมุทรปราการนี่โรงเรียนที่ผมไปบ่อยมาก - -*

postgeno159
4th February 2013, 21:14

เก๋าผ่านหน้า ร.ร. อะไรหรอครับ ?????????

ปทุมคงคาสมุทรปราการ เป็นแค่สาขาย่อยของปทุมคงคาใหญ่ที่อยู่กรุงเทพ อย่าเข้าใจผิดครับ

อ๋ฮ ขอโทษด้วยครับ พอดีบอกข้อมูลไม่หมด หะหะ ขออภัยด้วยครับ

ballpoi007
4th February 2013, 21:21
โรงเรียนผม

จะมีการสอบO-net ม.6 ในเร็ววันนี้

โรงเรียนที่มาเอาแต่ผู้ชาย มาแล้วโรงเรียนผมก็ชายล้วน ไม่อยากจะคิด- -*

คงไม่มีเหตุการณ์แย่ๆเกิดขึ้นหรอกนะเนี่ย

turboinw191
4th February 2013, 21:28
รุ่นน้องทั้งสองโรงเรียนนี้แหละครับผม ซึ่งตัวผมเองเป็นศิษย์เก่าที่โรงเรียนสมุทรปราการเหมือนกัน รุ่นน้องเขาก็เล่ามากันครับ รวมถึงข้อมูลนี้ได้จากอาจารย์ฝ่ายปกครองอีกด้วย และรุ่นน้องผมอีกคน ที่อยู่ โรงเรียนปทุมคงคา ครับ

แหล่งข้อมูลอาจจะผิดเพี้ยนบ้าง ก็ต้องขออภัยสำหรับคนที่รู้แล้ว แต่เป็นข้อมูลที่ผ่านการกรองมาแล้วครับ (โดยกรองจากอาจารย์ฝ่ายปกครองเนี่ยแหละ = =")อ่อ ครับๆ จริงๆอะ ตอนแรกแค่มองหน้ากันในห้องสอบ ถึงตอนช่วงพักพอถึงทางลงบันไดอาคาร6 2ร.ร.นี้ ก็ท้าบวกตัวๆกัน แต่ ป.ค.ส สู้ไม่ได้ ก็ลยเลุม ส.ป. จากนั้น พวก ป.ค.ส. ก็รีบวิ่งออกจาก ส.ป. โรงเรียน สมุทรปราการ หัวแตก 3 คน

turboinw191
4th February 2013, 21:29
เก๋าผ่านหน้า ร.ร. อะไรหรอครับ ?????????

อ๋ฮ ขอโทษด้วยครับ พอดีบอกข้อมูลไม่หมด หะหะ ขออภัยด้วยครับ ไม่เป็นไรครับ

speaknase
4th February 2013, 21:35
รู้สึกว่า ปทุมคงคา สมุทรปราการเนี้ย จะพึ่งเปิดใหม่นะ มันคนละที่กับ ปทุมคงคา ตรงเอกมัย .. แล้วอีกอย่างนึงผมเองก็เป็นคนจังหวัดสมุทรปราการ บอกได้ตามตรงว่า ทั้ง 2 โรงเรียนนี้ค่อนข้างจะมีผลการเรียนที่ดีโดยเฉพาะ โรงเรียนสมุทรปราการ แต่ทางด้านปทุมคงคา สมุทรปราการ อันนี้ผมไม่ทราบเพราะเห็นว่าพึ่งจะเปิดเมื่อไม่นานนี้ ..

แต่จริงๆแล้วไม่น่าจะมีเรื่องกันหลอกครับ นักเรียนก็มีน่าทีเรียนกันไปอย่าเอาอนาคตมาเสี่ยงกับเรื่องพวกนี้เลยครับ

///ฮะฮะ

เมื่อก่อนหน่ะอาจจะใช้ครับ แต่เดี่ยวนี้คงจะไม่แล้วหละ .. เพื่อนผมเรียน กรุงเทพช่าง เจอปทุมคงคายังไม่อยากจะทำเลยครับ

ส่วนใครที่บอกว่า อ้าวแล้วทำไม ปวช ต้องไปเล่นกับ ม.ต้น ม.ปลาย จากที่ฟังๆเพื่อนผมมานะ พวกปทุมคงคาเนี้ย ค่อนข้างจะพูดมากซึ่งดันไปพูดไม่เข้าหูทางด้านของ เทพช่างกันหรืออย่างไรเนี้ยหละ .. เลยมีเรื่องกันเห็นบอกว่าเมื่อก่อนอาจจะมีเรื่องกันจริงๆเจอหน้ากันวิ่งเข้าใส่กันอย่างเดียวแต่เดี่ยวนี้ ทางด้านปทุมคงคา คงจะไม่กล้าแล้วหละ เพราะว่าเดี๋ยวนี้ก็คงจะเหลือแต่พวก เด็ก ม.ต้น หัวเกรียนๆที่พยายามจะทำทรงผมแทรกกลางใส่รองเท้าคอนเวิดและก็ใส่เสื้อลายสก็อตตัวโคล่งๆ บอกตามตรงนะครับ ตอนผมเรียนช่างไม่เห็นต้องแต่งเหมือนกับพวกคุณเลย ตอนผมเรียน แม้แต่รองเท้าที่ใส่ไปเรียนยังไม่อยากจะใส่เลย

คนที่เรียนช่างน่าจะรู้ๆกันนะครับ แค่สีและประเภทของรองเท้า ดูก็รู้กันหละอยู่สถาบันไหน ..

NCIS{Fc}
4th February 2013, 21:37
เด็กสมัยนี้เห้กันไวจริงๆไม่น่ามาเรียนเลย นักเลงขนาดนี้ไปต่อยมวยเหอะได้เงินด้วย

dewgtr
4th February 2013, 21:40

สงสัยกลัวไม่มีที่นั่ง ฮ่าาาาาาาาา

eswc2012nerverdie
4th February 2013, 22:06
รร ผมก็เป็นครับ -________- เกือบโดนจับ 55555

{s-c-p} *man*
4th February 2013, 22:10
เด็กสมัยนี้เห้กันไวจริงๆไม่น่ามาเรียนเลย นักเลงขนาดนี้ไปต่อยมวยเหอะได้เงินด้วย

เเต่ ละคนมวย วัด กันทั้งนั้น ว่ายน้ำ มันส์เลยละครับ

LIVE
4th February 2013, 22:11
อุ๊ปส์! มันไกล้ รร เรา****** 55555

ปคส.ครับ ไม่ไช่ ปค.

animosity
4th February 2013, 22:13
55555 ฤทธิ์ไอ้ผมรองทรง

HaHaHaBank
4th February 2013, 22:19
ย่ำแย่ลงทุกวันละ จะฝากอนาคตไว้กับเด็กพวกนี้ได้มั้ยเนี่ย ม.3 แล้วยังคิดไม่เป็นเลย -3-

universalpt
4th February 2013, 23:41
"ถิ่นนี้สี น้ำเงิน-ฟ้า" ก็อปมาผมไม่ได้เรียนหรอก :o

universalpt
4th February 2013, 23:46
รู้สึกว่า ปทุมคงคา สมุทรปราการเนี้ย จะพึ่งเปิดใหม่นะ มันคนละที่กับ ปทุมคงคา ตรงเอกมัย .. แล้วอีกอย่างนึงผมเองก็เป็นคนจังหวัดสมุทรปราการ บอกได้ตามตรงว่า ทั้ง 2 โรงเรียนนี้ค่อนข้างจะมีผลการเรียนที่ดีโดยเฉพาะ โรงเรียนสมุทรปราการ แต่ทางด้านปทุมคงคา สมุทรปราการ อันนี้ผมไม่ทราบเพราะเห็นว่าพึ่งจะเปิดเมื่อไม่นานนี้ ..

แต่จริงๆแล้วไม่น่าจะมีเรื่องกันหลอกครับ นักเรียนก็มีน่าทีเรียนกันไปอย่าเอาอนาคตมาเสี่ยงกับเรื่องพวกนี้เลยครับ

เมื่อก่อนหน่ะอาจจะใช้ครับ แต่เดี่ยวนี้คงจะไม่แล้วหละ .. เพื่อนผมเรียน กรุงเทพช่าง เจอปทุมคงคายังไม่อยากจะทำเลยครับ

ส่วนใครที่บอกว่า อ้าวแล้วทำไม ปวช ต้องไปเล่นกับ ม.ต้น ม.ปลาย จากที่ฟังๆเพื่อนผมมานะ พวกปทุมคงคาเนี้ย ค่อนข้างจะพูดมากซึ่งดันไปพูดไม่เข้าหูทางด้านของ เทพช่างกันหรืออย่างไรเนี้ยหละ .. เลยมีเรื่องกันเห็นบอกว่าเมื่อก่อนอาจจะมีเรื่องกันจริงๆเจอหน้ากันวิ่งเข้าใส่กันอย่างเดียวแต่เดี่ยวนี้ ทางด้านปทุมคงคา คงจะไม่กล้าแล้วหละ เพราะว่าเดี๋ยวนี้ก็คงจะเหลือแต่พวก เด็ก ม.ต้น หัวเกรียนๆที่พยายามจะทำทรงผมแทรกกลางใส่รองเท้าคอนเวิดและก็ใส่เสื้อลายสก็อตตัวโคล่งๆ บอกตามตรงนะครับ ตอนผมเรียนช่างไม่เห็นต้องแต่งเหมือนกับพวกคุณเลย ตอนผมเรียน แม้แต่รองเท้าที่ใส่ไปเรียนยังไม่อยากจะใส่เลย

คนที่เรียนช่างน่าจะรู้ๆกันนะครับ แค่สีและประเภทของรองเท้า ดูก็รู้กันหละอยู่สถาบันไหน ..

ก็คือพวกเก๋าๆ เขาโดนไล่ออกไปหมดแล้วครับ ที่มันเป็นข่าวเมื่อปีที่แล้วที่โดนจับยกรถเมล์ที่ สี่แยกบางนา พวกสายสำโรงตัวเก๋าโดนไล่ออกไปเกือบหมดพวกที่ไม่โดนก็ ออกตามพวกที่โดนเพราะไม่มีเพื่อนเลย กลับบ้านอันตราย 2 โรงเรียนนี้จะเล่นกันก็เมื่อมีใครไปเขวะก่อน(แขวะเขียนงี้ปล่าว ? -.-a )ถ้าไม่มีใครโว้ยไปก่อนเขาไม่ค่อยเล่นกันหรอก

miniboss
4th February 2013, 23:58
โรงเรียนนี้ฟุตซอลโหดขอบอก///นอกเรื่อง
ปล.โรงเรียนผมก็จะมีเหมือนกัน

ก็เล่นเก่งจริงครับ แต่เกือบจะมีเรื่องกับโรงเรียนผมเพราะเตะบอล :o

Smion
5th February 2013, 01:55
ปทุมคงคา ก็รู้ๆอยู่ มันไล่ตีเด็กช่าง เด็กช่างยังวิ่งเลย -*-

มันก็คิดได้แค่นั้นละครับผมว่า อดีตผมก็เคยเป็นแบบนี้นะครับ แต่ตอนนี้ไม่อยากเป็นแล้วขออยู่เฉยๆดีกว่า

Jomzababin
5th February 2013, 08:15
แหม่...ยังหัวโบราณกันจริงๆ เด็กพวกนี้...สมัยนี้เค้าทำสงครามจิตวิทยากันแล้ว = =

Lugi
5th February 2013, 12:06
ไว้ผมยาวไม่ได้เกี่ยวกับการเรียน การบ้านน้อยลงเราจะได้มีเวลาหาความรู้

ละเมิดสิทธิ์ส่วนบุคคล

ฮ่าๆๆๆข่าวนี้สะท้อนความเป็นเด็กไทยชัดเจน

NOOBBRINGER
5th February 2013, 19:30
ไทยแลนด์ซูซูรัน

ซูซูรันต้องไม่แพ้GPS.........บุคคลในตำนานได้กล่าวไว้:rofl

postgeno159
5th February 2013, 20:06

เมื่อก่อนก็อาจจะใช่นะครับ แต่เดี๋ยวนี้ข่าวในวงการดูเพลาๆลง

ส่วนเรื่องรองเท้าก็ใส่เยียบเป็นสีๆกันไป ดำ-แดง ม่วง-ดำ แดงล้วน ชมพู-ขาว คละกันไป ฮ่าๆๆๆ

Price
6th February 2013, 16:19
ไม่แน่ คงอยู่ไม่ได้ โรงเรียนนี้ สุดยอดครับ

theneddube
6th February 2013, 16:26
ชีวิตวัยรุ่น เรียนรู้กันเอง

Rex
6th February 2013, 19:24
ตอนนัวเนียคงมีสักคนเผลอต่อยพวกเดียวกัน เฮ้ย!เอ๊งตาย แล้วก็หลบเข้าฝูงชน......

acer321
6th February 2013, 22:24
สงสัยเครียดข้อสอบภาษาไทยจัด