PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความช่วยเหลือครับ T T

OsxiLliu
5th February 2013, 01:48
ช่วยด้วยครับ พอดีที่หอเปลี่ยนจาก wifi มาเป็นสายแลน
เวลาใช้ต้องล็อกอินรหัสผ่านเว็บ ห้องผมมี 2 รหัส ตอนเป็น wifi เลยไม่มีปัญหา
แต่ตอนนี้เปลี่่ยนมาเป็นสาย lan ซึ่งมีแค่ห้องละเส้น แล้วอีกอย่างผมใช้ wifi เล่น iphone
เลยไปซื้อ เร้าเตอร์ smcwbr14s-n4 มาใส่เพื่อแชร์ wifi
แต่พอแชร์แล้ว กับเป็นว่ามันรวมกันเป็นวง lan คือ พอเครื่องไหนล็อกอินแล้ว
เครื่องอื่นๆก็จะใช้เน็ตได้เลยไม่ขึ้นให้ล็อกอินโดยใช้รหัสเดียวกันไปโดยปริยาย
ซึ่งมันดึงกันมาก

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำที่ครับจะทำให้มันแยกล็อกอินได้อย่างไร