PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามปัญหา Steam ครับ ..

unlocked
5th February 2013, 17:07
พอดีผม Backup เกม Skyrim

แต่ว่ามันไม่มีไฟล์ steambackup.exe ไว้กดรันให้มัน install ครับ

ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงเลย มีแต่ไฟล์ .csd / .csm เต็มไปหมด

และก็ไฟล์ sku.sis แค่นั้น

ไม่รู้จะกดติดตั้งกลับยังไงเลยครับ

รบกวนคนที่เคย Backup เกมด้วย Steam แล้วพอจะรู้ปัญหา ช่วยมาแนะนำด้วยครับ T_T

skyhot004
6th February 2013, 22:57
ไม่เข้าใจคำที่คุณพูดเลยสักคำ 5555+

การBackupเกมสตีมนั้น

ผมแนะนำ Copy แล้ววางจะดีกว่า

เพียงแต่เราต้องรู้ว่าเราต้อง Copy อะไรบ้าง(ผมCopyเอาตลอดไม่เคยใช้Backupที่Steamให้มาเลย)

DragonB
6th February 2013, 23:08
ให้ Copy ตัว Steam.exe และ Folder ชื่อว่า steamapps ไว้ที่อื่น พอเราลง Steam ใหม่เรียบร้อยแล้วก็นำ ทั้งสองไปทับ เปิด steam รอมันอัพเดทสักแปบ เกมที่เคยลงไว้ก็จะกลับมาเหมือนเดิมครับ

universalpt
6th February 2013, 23:22
คือท่านหมายถึงกดสำรองข้อมูลไฟล์เกมส์รึปล่าวที่ กดคลื้กขวาที่ชื่อเกมส์ใย ไลบารี ?

ถ้าใช่วิธีเรียกคืนข้อมูลคือ เข้าไปที่ steam (มุมซ้ายสุดบนสุดเลย) แล้วเลือก สำรองและเรียกตืนข้อมูลเกมส์ แล้วติ้กช่อง เรียกคืนข้อมูอมูลสำรองก่อนหน้า แล้วมันก็จะลงให้เองครับ