PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบว่า เกมนี้เกมอะไร

sydyon
29th August 2011, 00:57
คือ เรื่องมันมีอยู่ว่า
ผมเคยเล่นเกมสมัย Famicom (ตลับเสียบ) ตอนนั้นมัน 15 ปีกว่าๆมาแล้ว
แล้วผมก็เคยเล่นเกมอยู่เกมนึง เป็นเกมของญี่ปุ่น เพราะมันเป็นภาษาญี่ปุ่น และ ตัวในเกม ยังเป็นซามูไร ส่วนศัตรูจะเป็นผี และ ปีศาจ
ลักษณะเกมจะเป็นแบบนี้นะครับ
1.เป็นเกม 2D (เดินจาก ขวาไปซ้าย) เหมือนมาริโอ้ดั้งเดิม นั่นแหละ
2.หน้าปก จะเป็นรูปตัวเราในเกม เอาดาบแสง ฟันหน้า หัวผีลอยได้
3.ในเกมจะเป็นแมพใหญ่ แล้วต้องลงไปในหลุมนรก(มั้งนะ)ถึงจะเจอด่านย่อยๆ และเราต้องผ่าน ถึงจะเดินผ่านต่อได้
4.ในเกมจะมีจุดลับๆมากมาย แม้กระทั่งตกหลุม(ส่วนมากจะตาย) ก็อาจจะไปโผล่ที่ไกลๆได้
5.เวลาเล่นไปนานๆ มันจะมีฉากที่เรายืนแล้ว ชูดาบขึ้น แล้วฟ้าจะผ่าที่ดาบ ทำให้เราเก่งขึ้น

ใครรู้จักเกมนี้ รบกวนบอกชื่อเกมทีนะครับ ถ้ามีแหล่งโหลด ROM จะดีมากๆ
ผมหาเกมนี้มา หลายปีมากๆแล้ว หาเบาะแสไม่เจอเลย(ไม่เคยตั้งกระทู้ถามด้วยแหละ)
ยังไงก็ขอบคุณมาล่วงหน้า ณ ที่นี้ด้วยครับ

เกมนี้สนุกมากครับสนุกสุดๆเลย ผมอยากเล่นอีกสักครั้ง

zForlorNz
30th August 2011, 18:11
แค่อ่านจากที่คุณพิมพ์มาก้น่าสนุกมากแล้วน่ะเนี้ย ฮุๆ

sydyon
30th August 2011, 21:39
อยากได้มากๆ เป็นเกมสมัย Famicom ที่ทำได้ดีเกมนึงเลยครับ สนุกมากๆ
อยากได้มากๆเลย