PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำแนะนำหน่อยครับ

brunomait
5th February 2013, 23:45
คือผมตอนนี้ก็ใกล้จะปิดเทอมแล้ว ผมเลยคิดว่าไอการปิดเทอม2-3เดือนเนี่ย มันช่างน่าเบื่อ ผมก็เลยวัยที่จะมานั่งหมกมุ่นเล่นเกมส์แล้ว(มั้ง) ตอนนี้ก็19แล้ว เลยอยากได้คำแนะ ว่าพอจะมีงานใดบ้างที่พอจะทำได้ระหว่างปิดเทอมนี้ได้ ผมคิดว่าผมอยากจะมีเงินใช้เองดีกว่ายื่นมือขอพ่อแม่แล้ว (แม่ชอบบ่น55) ถ้ามีคำแนะนำดีๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณทุกท่าน

speaknase
5th February 2013, 23:52
อายุ 19 หางานทำได้สบายๆครับ ผมเองก็จะ 19 ตอนเดือนเมษา นี้หละครับ อีกอย่างนึง จขกท อายุ19 ทำงานตามโรงงานก็ได้ครับ หรือจะทำพาทไทม์ก็ได้ .. ทำงานซัก 2 - 3 เดือน ดีไม่ดี อาจจะเก็บเงินได้ 2 - 3 หมื่น เลยนะครับ

Nanasu_Yoru
5th February 2013, 23:56
เซเว่นก็ดีนะครับ เงินก็พอได้ งานไม่หนักมาก

หรือไปสมัครขายหนังสือในงานสัปดาห์หนังสือก็ดีนะครับ พี่ผมไปขายได้1หมื่น(งาน10วัน) มีอาหารให้กินทุกมื้อ+ได้หนังสือกลับบ้านฟรีด้วยนะ

poweruser
6th February 2013, 00:03
ขายตูดครับรายได้ดีมากยิ่งช่วงอายุวัยนี้ 555+ ล้อเล่นนะ จขกท. อย่าทำจริงละ

brunomait
6th February 2013, 00:14
อายุ 19 หางานทำได้สบายๆครับ ผมเองก็จะ 19 ตอนเดือนเมษา นี้หละครับ อีกอย่างนึง จขกท อายุ19 ทำงานตามโรงงานก็ได้ครับ หรือจะทำพาทไทม์ก็ได้ .. ทำงานซัก 2 - 3 เดือน ดีไม่ดี อาจจะเก็บเงินได้ 2 - 3 หมื่น เลยนะครับ

งานประมาณไหนหรอครับ พาร์ทไทม์

speaknase
6th February 2013, 00:40
งานประมาณไหนหรอครับ พาร์ทไทม์

พาร์ทไทม์ ก็คืองานที่ทำเป็นชั่วโมง คิดเงินตามที่เราทำ เช่น ชั่วโมงละ 100 ทำวันละ 5 ชั่วโมงก็ได้ 500 ทำกี่ชั่วโมงก็ได้เท่านั้นแต่มันก็ไม่ได้ทำทั้งวันหลอกนะครับ เค้าก็จะให้เลือกเอาหน่ะว่าจะทำแบบ พาร์ทไทม์หรือฟลูไทม์ ถ้าสมมุติอย่าง จขกท ปิดเทอมว่างทั้งวัน ก็ทำแบบ ฟลูไทม์ไปครับ น่าจะทำ 10 ชั่วโมงเป็นอย่างตํ่าส่วนเงินนั้นก็คิดเป็นรายชั่วโมงเอาครับ รู้สึกว่าช่วงนี้ MK จะชั่วโมงละ 45-50 ยิ่งช่วงนี้ไกล้เทศกาล ก็จะได้เงิน *2 -*3 กันเลยทีเดียว ..

ปล.ถ้า จขกท ไม่เคยทำงานมาก่อนเลยผมแนะนำให้ไปทำ MK ครับงานหนักสะใจดี แต่ถ้าผ่านงานตรงนี้ไปได้ ไปทำงานอื่นๆก็สบายหละครับ .. แต่อายุยังน้อยหาประสบการ์ณไปเรื่อยๆครับ ผมเองตอนนี้ก็ไม่ได้ทำงานแล้วเพราะโดนไล่ออกจากงาน แต่ระหว่างที่ผมทำงานเนี้ยผมซื้อคอมตีทั้งหมด 30000 กว่าๆ มอไซค์อีก 1 คัน (ผ่อนหมดแล้ว) แถมยังมีเงินเก็บอีกราวๆ 50000 กว่าๆ .. ยังไงก็ สู้ๆครับ ..

brunomait
6th February 2013, 01:48
พาร์ทไทม์ ก็คืองานที่ทำเป็นชั่วโมง คิดเงินตามที่เราทำ เช่น ชั่วโมงละ 100 ทำวันละ 5 ชั่วโมงก็ได้ 500 ทำกี่ชั่วโมงก็ได้เท่านั้นแต่มันก็ไม่ได้ทำทั้งวันหลอกนะครับ เค้าก็จะให้เลือกเอาหน่ะว่าจะทำแบบ พาร์ทไทม์หรือฟลูไทม์ ถ้าสมมุติอย่าง จขกท ปิดเทอมว่างทั้งวัน ก็ทำแบบ ฟลูไทม์ไปครับ น่าจะทำ 10 ชั่วโมงเป็นอย่างตํ่าส่วนเงินนั้นก็คิดเป็นรายชั่วโมงเอาครับ รู้สึกว่าช่วงนี้ MK จะชั่วโมงละ 45-50 ยิ่งช่วงนี้ไกล้เทศกาล ก็จะได้เงิน *2 -*3 กันเลยทีเดียว ..

ปล.ถ้า จขกท ไม่เคยทำงานมาก่อนเลยผมแนะนำให้ไปทำ MK ครับงานหนักสะใจดี แต่ถ้าผ่านงานตรงนี้ไปได้ ไปทำงานอื่นๆก็สบายหละครับ .. แต่อายุยังน้อยหาประสบการ์ณไปเรื่อยๆครับ ผมเองตอนนี้ก็ไม่ได้ทำงานแล้วเพราะโดนไล่ออกจากงาน แต่ระหว่างที่ผมทำงานเนี้ยผมซื้อคอมตีทั้งหมด 30000 กว่าๆ มอไซค์อีก 1 คัน (ผ่อนหมดแล้ว) แถมยังมีเงินเก็บอีกราวๆ 50000 กว่าๆ .. ยังไงก็ สู้ๆครับ ..

แล้วถ้าจะสมัครMK สามารถสมัครได้ที่ไหนครับ หรือ ที่ที่เราจะไปทำเลย