PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถาม การปรับฟังก์ชั่นกล้อง Lumia920ครับ

mashiplay
6th February 2013, 10:28
คือ ผมติดตามเว็บนี้มาพอสมควร แต่ก็ไม่ค่อยได้แสดงความคิด หรือ โพสซักเท่าไหร่

วันนี้ได้มีโอกาสมาสอบถามเกี่ยวกับการปรับฟังก์ชั่นของ Lumia920 อะครับ

ตอนนี้ผมปรับ เป็น auto กับ default หมดเลยครับ

อยากจะมีความรู้ด้านนี้สักนิด จะได้เลือกปรับได้ถูก ภาพออกมาจะได้สวยขึ้นนะครับ

ใครพอมีความรู้ มีเทคนิคยังไง ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ

fotrakung
8th February 2013, 15:37
ในส่วนตัว ก็ใช้ lumia920 นะครับ ถ้ามันไม่มืดมาก ไม่ต้องใช้แฟลช ก็ยังชัดโคตร (ค่าปกติ)
ถ้าแบบว่า มืดมาก จนแบบว่า ถ่ายไม่เห็นอะไรเลย ค่อยเปิดแฟลช นะครับ ยังไงลองเล่นหลายๆทางไว้ครับ

mashiplay
9th February 2013, 19:46
ในส่วนตัว ก็ใช้ lumia920 นะครับ ถ้ามันไม่มืดมาก ไม่ต้องใช้แฟลช ก็ยังชัดโคตร (ค่าปกติ)
ถ้าแบบว่า มืดมาก จนแบบว่า ถ่ายไม่เห็นอะไรเลย ค่อยเปิดแฟลช นะครับ ยังไงลองเล่นหลายๆทางไว้ครับ

คือ ตรง ISO อะครับ ผม ยังไม่ค่อยเข้าใจ 100-800 จะเลือกปรับยังไงอะครับ