PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับ DMC 5 ครับ ได้โปรด

maxluxwoo
6th February 2013, 17:40
ผมจะถามเรื่องการกดท่านที่มันพุ่งดาบไปอ่าครับ กดอะไรบ้างของผมใช้เปนจอยสติ้ก แต่ใช้เปนไดร้เว่อ xbox ครับ ลองดุแล้วไม่เปนจริง ๆ :help

puwaratitarat
6th February 2013, 17:43
กดเดินไปทิศทางศัตรู 2 ครั้งแล้วกดฟันครับ

boye
6th February 2013, 17:44
in air LT+A รึป่าว

RlucksN
6th February 2013, 18:32
หน้า หน้า ฟัน

maxluxwoo
6th February 2013, 18:47
เดี่ยวผมขอไปลิงก่อนนะครับถ้า ได้หรือไม่ได้ยังไงจะมาบอก ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ :gamer

maxluxwoo
6th February 2013, 20:01
ไดแล้วครับ ^^ พอมีแนวทางการ combo มั้ยครับ

RlucksN
6th February 2013, 20:47
ไดแล้วครับ ^^ พอมีแนวทางการ combo มั้ยครับ

ใช้ enemy step ให้คล่องครับแล้วจะเก่งเอง แล้วก็พยายามผสมท่าให้้เก่งก็พอแล้ว

หรือเอาง่ายๆก็

High Time > Roulette Spin > ดึงศัตรู > Rake > Double Up > ดึงศัตรู > Helm Breaker

maxluxwoo
6th February 2013, 23:46
มีคำแนะนำอีกมั้ยอยากได้เยอะ ๆ :dance

RlucksN
7th February 2013, 00:26
มีคำแนะนำอีกมั้ยอยากได้เยอะ ๆ :dance

กด demon evade ให้ติด pecfect แล้วเปลี่ยนเป็น angel evade เราจะวาบเข้าหาศัตรูพร้อมออร่าสีแดงและสีฟ้า พลังโจมตีเราจะเพิ่มขึ้นมาก(เห็นในคอนโซลมีออกแพทมาแก้ให้กากลง ไม่รู้ในคอมจะโดนด้วยมั้ย) อีกอย่างคืออย่ากดมั่ว ยิ่งเล่นระดับสูงๆยิ่งกดมัวจะทำให้ตายง่ายมาก

เอาจริงๆแค่ demon evade + enemy step แค่นี้ก็เทพแล้วนะ เพราะมันเอาไปประยุกต์ใช้ได้ทุกคอมโบ

ดูคลิปนี้แล้วกันครับ ไอ้ที่เห็นมีออร่าสีแดงคือ demon evade ส่วนสีฟ้าคือ angel evade

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=Z_IjTmkYxk8

อันนี้คือเทคนิค enemy step คือการยกเลิกท่าขณะทำคอมโบอยู่ ทำให้ท่าบางท่าที่ควรใช้แล้วตกพื้นสามารถต่อคอมโบกลางอากาศต่อได้ (jump cancel)

http://www.youtube.com/watch?v=VLGV4CvJ7nE

maxluxwoo
7th February 2013, 00:33
ขอบคุณมากครับ

maxluxwoo
7th February 2013, 23:22
มีอันนึง ที่มันจะคล้ายแบบดึงฟัน ดึงฟันอยุ่ข้างบน แล้วก็ที่คล้ายดึงถีลหรืออะไรซักอย่าง คลิปที่ 2 ครับ :gamer

RlucksN
8th February 2013, 00:06
มีอันนึง ที่มันจะคล้ายแบบดึงฟัน ดึงฟันอยุ่ข้างบน แล้วก็ที่คล้ายดึงถีลหรืออะไรซักอย่าง คลิปที่ 2 ครับ :gamer

ถามผมหรือเปล่า อ่านแล้วงง = =

บอกเวลาในคลิปหรือบอกชื่อท่ามาครับ พิมพ์แบบนี้ผมไม่เข้าใจ

แต่ถ้าไม่ได้ถามก็ขอโทษครับ

maxluxwoo
8th February 2013, 00:40
ถามท่าแหละครับพอดีผมไม่รุ้ท่าอะครับ คือคลิปที่ 2 ตอนอยุ่กลางอากาศที่มันจะฟัน รัว ๆ อะครับ

maxluxwoo
8th February 2013, 00:45
เพิ่มเติมครับ วินาทีที่ 17 อยากรุ้ว่าต้องทำยังไงครับ

AV Fanboy
8th February 2013, 00:52
LT+X มั้งดึงตัวเองเข้าใช่มั้ย

RlucksN
8th February 2013, 02:03
เพิ่มเติมครับ วินาทีที่ 17 อยากรุ้ว่าต้องทำยังไงครับ

ผมก็เขียนบอกไปแล้วไง enemy step อะ ถ้าไม่อัพอบิลิตี้นี้ก็จะใช้ท่าแบบในคลิปไม่ได้นะ

jump(enemy step) > Helm Breaker > jump(enemy step) > Helm Breaker > jump(enemy step) > Helm Breaker วนลูปไปเรื่อยๆจนกว่าจะตกพื้นและต้องกดรัวๆให้ไวมากๆไม่งั้นมันจะไม่ติด

ผมใช้จอยเล่นอาศัยการรูดปุ่มเอา ถ้ากดทีละปุ่มมันจะไม่ทันเพราะศัตรูจะตกพื้นหรือไม่เราก็กระโดดสูงเกินไปจนฟันวืด

ถ้าใช้ enemy step ติด มันจะมีออร่าสีดำอยู่ใต้เท้าเรา

http://www.youtube.com/watch?v=dXb3Jw9cUyQ

maxluxwoo
8th February 2013, 15:56
โห อยากบอกว่ายากมากครับ :dash แต่ก็ขอบคุณครับ