PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Requires file system support for files up to 8 GB หมายความว่าไงอ่ะคับ

jawmonkish
6th February 2013, 22:48
Requires file system support for files up to 8 GB หมายความว่าไงอ่ะคับ ผมไม่เข้าใจ กลัวตีความหมายผิด

headshot deluxe
6th February 2013, 22:50
ต้องฟอร์แมต hdd เป็น ntfs ครับ
จริงๆ น่าจะบอกมาด้วยนะว่าจะทำอะไรกับเกมอะไร ถ้าให้ผมเดาคุณพยายามแตกไฟล์เกมลงบน hdd ที่เป็น fat32 ซึ่งไม่รองรับไฟล์ใหญ่เกิน 8gb

jawmonkish
6th February 2013, 22:54
ต้องฟอร์แมต hdd เป็น ntfs ครับ
จริงๆ น่าจะบอกมาด้วยนะว่าจะทำอะไรกับเกมอะไร ถ้าให้ผมเดาคุณพยายามแตกไฟล์เกมลงบน hdd ที่เป็น fat32 ซึ่งไม่รองรับไฟล์ใหญ่เกิน 8gb

ทีนี้คุณจะเห็นได้ว่า ต่อให้คุณแปลถูก แต่ถ้าไม่รู้ต้นเหตุของปัญหาก็แก้ไม่ได้อยู่ดี ผมว่าคนที่คิดคำเตือนนี้ขึ้นมาบ้องตื้นน่ะครับ น่าจะบอกไปเลยว่า you need to reformat your hard drive to ntfs แค่นี้ก็จบ

อ๋อ ๆ ป่าวครับ ๆ ผมไปเห็นใน เกม the witcher ใน steam มันบอก ก็เลย งงรับประทานนิดนหน่อย HD ผมเป็น NTFS อยู่อล้วครับ

ขอบคุณมากครับ