PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : dead space 3 (พอดีใจไม่รักแต่เกมมันน่ารัก)

Ibanez
6th February 2013, 23:26

คือผมอยากเล่น co-op กับเพื่อนเล่นๆดูอ่ะครับเถื่อนมันเล่นได้ไหมอ่ะครับบอกหน่อย

1.ผมไม่อยากเล่นคนเดียวเจอจากภาค 1 และ2มาแล้ว ภาค 1 ok อยู่ ถาค 2 แหละ กลางๆเกมไปแล้วเริ่มถ้อ สู้ไม่ไหวต้องเล่น easy ทั้ง 2 ภาค

ก็คิดในหัวว่าภาค 3 มีตูจะไม่เล่นล่ะ เพราะมัน Indy ลูกตงลูกตาทะลงทะลักหัวขาดแขนกระจุยอะไรมีหมดเล่นล่ะฝันดีเลยเซงจิตนิดๆ เหนื่อยลำบาก ก็เลยไม่อยากซื้อแผ่นแท้

เพราแค่ "อยากเล่นให้มันจบๆไป" ที่ผมติดตามแบบแอบรักข้างเดียวก็เพราะเกมมันทำออกมาดีส่วนกราฟฟิกถือว่าโดนใจวัยรุ่นดี ผมให้เต็ม 10 ทุกภาคแหละครับ

2.รถก็แต่งไป 2หมื่น 5 ซื้อกีต้าร์อีก 3 หมื่น ทำคอมอีก 15000 และที่เ็ด็ดสุดโดนจับหมวกกันน๊อกอีก 400 แก่ใจดีสปอต กทม. ก็คงจะไม่ช้วย

สรุปข้อ 2 คือ ตังไม่มีช็อตก็ว่าได้ครับพี่น้อง

3.ผมชอบเล่น cod มากกว่ามากๆด้วย

4.ไอ่เพื่อนแสนดี ไม่เคยซื้อแผ่นเกม และไม่เคยคิดจะซื้อถ้าผมซื้อมาคนเดียวแล้วจะเล่นกับมันยังไง

สรุปเลยคือว่า ผมชอบเกมนี้หลายๆอย่างแต่ไม่ค่อยชอบเล่นหลายๆรอบเพราะมัน indy อย่างที่กล่าวไป แต่เล่นทุกภาค แต่แค่อยากรู้ว่าอยากเล่น co-op เถื่อนได้ไหมพอดีเพื่อนผมมันอยากเล่นแต่ไม่มีใครอยากจะลงทุนเพราะชอบเล่นเกมแนว ยิงๆบู้ๆมากกว่า แค่อยากเล่น co-op เพื่อนกันฉันมิตรอ่ะครับ

แก้ไข้อีกนิดน่ะครับ

ไม่ได้มาอวดรถหรือเงินหรืออะไรเงินที่หามาได้ก็แค่คนตัวเองที่ภูมิใจแค่นั้นแหละครับที่ว่างแต่งรถนี้คือ ทำรถใหม่ ผมเล่นรถโบราณอ่ะน่ะครับ C70 พิมใน google ก็น่าจะรู้ แค่กีต้าร์ 30000 นี้ก็ลำบากหัวใจล่ะครับสังเกตคอมผมแทบจะไม่ทำอะไรกับมันเลย *-*

แต่สรุปคือผมอยากรู้แค่ว่าเถื่อนมัน co-op ได้ไหม พอดีตังผมก็ชอตสั่งซื้อก็ไม่เป็นไอ่เพื่อนที่น่ารักก็ไม่มีตังไม่อยากลงทุนแค่อยากเล่นฟรี จริงๆผมจะเล่นแค่เนื้อเรื่องให้มันจบแหละครับ แต่เพื่อนมันถาม co-opเถื่อนได้ไหมมันอยากเล่นกับผม ผมแก็เลยมาถามต่อที่บอร์ดนี้ ที่ระเลี่ยงซื้อแทคือมันชอบทำให้ตกใจเวลาเล่นเล่นครั้งเดียวเล่นจบเนื้อเรื่องก็ไม่เล่นอีกต่อ 2 ภาคผมเล่นจบภาคล่ะครั้ง เล่น easy แค่นั้นแหละ :sweat

ข้อ 2 ก็แค่สื่อถึงความไรสาระอ่ะครับที่ใช้ตังแบบ hop hip ไปล่ะ

ตอนนี้ก็เป็นแค่ชาวร็อคเสื้อดำกางเกงยีน(ตังซอต)

[COLOR=#3399ff]Tungle ครับแนะนำ มีเกมเกือบทุกเกมที่มันจะ coop กันได้
วิธีใช้ง่ายๆครับ ติดตั้งโปรแกรมตามปรกติ
พอเข้าโปรแกรมมา มองหาช่องที่มันให้หาเกม
เช่น เกม Saint Row พอพิมปับ [ต้องพิมชื่อให้ถูก ] มันจะมีชื่อขึ้นมา และ มีบอกอยู่ว่า เสริฟอะไร

เข้าเสริฟ แล้ว จะมาอยู่ตรงหน้า Chat ให้มองหาตรง รูปไขข้วง มันจะมีให้ เบารซ์ เกมขึ้นมา ให้เลือกที่โฟนเดอร์เกม
ฟาย Exe นะครับ พอเลือก เสร็จกด OK แล้วกดเริ่มเกมตามปรกติ
ถ้าไม่ติดก็ขออภัยนะครับ อธิบายไม่เก่ง นะครับ
ปัจจุบัน ผมใช้เล่นเกม Saint row อีกไม่นานจะลบทิ้งละเพราะเบื่อ

ขอบคุณมากเลยครับ :)

hopmbnzatou
7th February 2013, 00:09
หาจุดยืนในตัวเองให้ได้เหอะครับ คุณมีเงินเป็นหมื่นๆ ไปซื้อนู้นี่นั้นกับเกมส์ราคาไม่ถึง 1500 ก็นะ...

Faluk00
7th February 2013, 00:11
คือมัน co-op กับคนอื่นได้ที่ไม่ใช่เพื่อนได้แต่จะไม่รู้ว่าจะเจอด่านไหน
แต่ต้องซื้อแท้นะ

Emo
7th February 2013, 00:19
สรุป มาคุยเรื่องแต่งรถหรอ แล้ว ข้อ2มาได้ไงไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเกม ด้วย

ผมจะบอกแค่ว่า ถ้าซื้อแท้ ก้เล่นกันได้ครับ แค่นี้จบ

Ezios
7th February 2013, 01:10
ตัง ซะ ขนาดนี้ อย่าซิ่งเสียงดังละ มันจะหนวกหู ชาวบ้านเค้าเอานะ

เอาตังแต่งรถ ซื่้อเกมแท้ หรือ พาพ่อแม่ไปกินข้าวดีกว่า

lopioi
7th February 2013, 01:41
ไม่เข้าใจ หมายความว่าไง งงกับที่ พิมพ์ จะสื่ออะไร เพื่ออะไร ไม่มีตังซื้อเกมแท้ ก็ขายรถ ขายสิ่งที่ไม่ได้ใช้ไปซื้อดิ รถตั้งครึ่งแสน เกม ไม่เกิน2พันซื้อไม่ได้ ไม่ใช่ละ....

chatcharin
7th February 2013, 01:47
ตังเหลือใช้ เล่นเถื่อนทำไม-.. . -

wpspo2499
7th February 2013, 02:15
เอ่อ ที่พูดมาไม่เกี่ยวกับเกมเลยนะครับ จะสื่ออ่ะไรเรอะ >>ตัวเองมีตัง ? ตรงนี้ก็ช่างมันเถอะ

เข้ามานี้ มาบอกเฉยๆ ว่าจะเล่น co-op ชื้อแท้ครับ ส่วนตัวเกมนี้ ผมเล่นเถื่อน นะครับ เพราะจะชื้อ alien colonial marines :eek:

จริงๆ เอาเงินไปให้ พ่อ แม่ ดีกว่านะครับ ดีกว่าไปแต่งรถเสียอีก

ปล. ถ้าผมมีเงินแบบคูณ เป็นผมๆ จะชื้อนะครับ แค่ผมชื้อแต่เกมที่อยากได้จริงๆ (บ้านจน) ถ้าชื้อเยอะไป ผมก็ อาจกินมาม่าทั้งเดือนเป็นได้

NuTeiz
7th February 2013, 02:30
ผมเล่นเถื่อนอยู่ตอนนี้ กำลังรอสิ้นเดือนค่อยซื้อแท้

Ibanez
7th February 2013, 07:59
ผมก็เถื่อนแหละครับแค่อยากเล่น co-op อย่าง L4D2 ใน Garena แค่นั้นเองแหละครับแค่อยากทดสอบโหมดนี้ดูเฉยๆแต่เพื่อนผมมันอยากเล่นแบบจริงจังผมเลยตังมาถามต่อที่นี้ว่าเถื่อนมันทำได้ไหม

ประเด็นหลักก็แค่ เถื่อนเล่น co op ได้ไหมแค่นั้นแหละครับ^^

rockpooh
7th February 2013, 08:21
Tungle ครับแนะนำ มีเกมเกือบทุกเกมที่มันจะ coop กันได้
วิธีใช้ง่ายๆครับ ติดตั้งโปรแกรมตามปรกติ
พอเข้าโปรแกรมมา มองหาช่องที่มันให้หาเกม
เช่น เกม Saint Row พอพิมปับ [ต้องพิมชื่อให้ถูก ] มันจะมีชื่อขึ้นมา และ มีบอกอยู่ว่า เสริฟอะไร

เข้าเสริฟ แล้ว จะมาอยู่ตรงหน้า Chat ให้มองหาตรง รูปไขข้วง มันจะมีให้ เบารซ์ เกมขึ้นมา ให้เลือกที่โฟนเดอร์เกม
ฟาย Exe นะครับ พอเลือก เสร็จกด OK แล้วกดเริ่มเกมตามปรกติ
ถ้าไม่ติดก็ขออภัยนะครับ อธิบายไม่เก่ง นะครับ
ปัจจุบัน ผมใช้เล่นเกม Saint row อีกไม่นานจะลบทิ้งละเพราะเบื่อ