PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dead Space มีใครสังเกตบ้าง

ChaninKung
7th February 2013, 00:05
มีใครสังเกตบ้างกับChapterของทุกภาค

ซึ่งภาคแรกที่เคยมีบอกว่า Eater Egg อยู่ที่ชื่อChapter ที่รวมกันได้ว่า Nicole is Dead

ซึ่งผมก็มาดูภาค 2 ต่อ ก็ได้มาว่า Stross doesn't lie

และภาค 3 คือ Rocher's reawake

มีใครจะพออผิบายให้ผมได้บ้างครับว่า Eater Egg นี้กล่างถึงอะไรบ้าง

ภาคแรกผมก็พอจะเข้าใจอยู่ว่านิโคลตาย แต่ภาค2 สตรอสเป็นโรคทางจิตแต่มันเขียนว่าไม่ได้โกหก

ผมเลยสงสัยว่ามันยังไงกันแน่ ส่วนภาค3ผมไม่เล่น เพราะChapterเยอะ+พื้นที่ลงเกมไม่พอ

ถ้ามีใครอธิบาย ภาค2 กับ 3ได้ช่วยอธิบายให้ผมอ่านหน่อย ผมงงมาก

Faluk00
7th February 2013, 00:15
ภาค2พอจะรู้ที่ stross บอกสเตปขั้นตอนทั้งหมดนั้นคือความจริงครับคือ step การยอมรับอะไรระมาณนี้ที่ประมาณด่าน11 การยอมรับที่ทำให้นิโคลก็ดูปกติประมาณนี้ครับ แต่ทีนี้ stross แพ้ให้กับมาคเกอร์เลยเป็นบ้าไปในที่สุด
ส่วนภาค3นี่ไม่รู้เพราะเพิ่งเล่นและไม่รู้ว่าฝ่ายศัตรูในชื่อว่ากลุ่มอะไร(แต่รู้ว่ามันอยู่ลัทธิอะไร)

krisana
7th February 2013, 00:29
มันคืออะไรหรอครับ ?? งง

Ezios
7th February 2013, 01:13
ภาค 1 เมียพระเอกมันตายไปแล้ว ก็ ตามที่ บอก

ภาค 2 ไอคนที่เหมือนจะบ้า นั่นอะ มันไม่บ้าหรอก มันรู้เรื่อง รู้ราว แต่ตอนหลังๆ ที่มันแทงตาเมียใหม่พระเอกนั่นละ เริ่มบ้าละ

ภาค 3 ผมยังไม่แน่ใจ เท่าไร เล่นไปถึง ด่าน 8 เอง

easter egg คือ การใส่ เหน็บแนม นู่นนี่นั่น ตามสไตล์ เกมนอก ยกตัวอย่างเช่น สิ่งแปลกๆในเกม ที่ไม่น่าจะมี เกมดังๆที่ easter egg เยอะๆ ผมว่า borderland 1-2

anuchit2010
7th February 2013, 07:02
เล่น ภาค 1 - 2 ไม่เคย จบ ภาค 3 วันเดียว มันสุดยอดมากไม่ ปวดหัว + อ้วก

jeditrainer
7th February 2013, 13:27
ภาค2พอจะรู้ที่ stross บอกสเตปขั้นตอนทั้งหมดนั้นคือความจริงครับคือ step การยอมรับอะไรระมาณนี้ที่ประมาณด่าน11 การยอมรับที่ทำให้นิโคลก็ดูปกติประมาณนี้ครับ แต่ทีนี้ stross แพ้ให้กับมาคเกอร์เลยเป็นบ้าไปในที่สุด
ส่วนภาค3นี่ไม่รู้เพราะเพิ่งเล่นและไม่รู้ว่าฝ่ายศัตรูในชื่อว่ากลุ่มอะไร(แต่รู้ว่ามันอยู่ลัทธิอะไร)
ก็ถูกแล้วนี่ครับศัตรูเป็นผู้นำกลุ่มลัทธิ Unitology (คนที่พระเอกเรียกDannik)เลยอยากนำพาคนให้เข้าร่วมพิธีกรรม Convergence เยอะ ๆ(แบบตอนจบของภาค2ที่ทุกอย่างถูกดูดใส่มาร์เกอร์)
เพราะพวกลัทธิปัญญาอ่อนนี่ถูกทำให้หลอนว่า จะได้วิวัฒนาการอะไรแบบนี้กับชีวิตหลังความตาย แต่จริง ๆ มาร์กเกอร์แค่ต้องการซากศพเพื่อสร้างเนโครมอร์ฟทำคอนเวอร์เจนซ์
ปล.จริง ๆ อยากสปอยล์เนื้อเรื่องมาก ๆ แต่หลายคนยังเล่นกันไม่ถึงไหนเลย - -*

Forbidden
7th February 2013, 13:47
เพิ่ง Chapter 5 เอง = = ไม่อยากเล่นต่อเนื่องบ่อยๆ ปวดหัว

micro
7th February 2013, 13:47
ไม่รู้อ่ะ รู้แต่ว่ามันอย่างเดียวทุกภาคเบย

parkpoompb
7th February 2013, 18:24
http://decibelperoxide.exteen.com/20130128/dead-space-time-line ตามลิ้งไปเลยครับ