PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dead space3 หุ่นดรอยด์เก็บของใช้ไงอ่ะครับ

jawmonkish
7th February 2013, 10:16
ตามนั้นเลยครับ

songkingmc
7th February 2013, 10:20
เวลาเราได้ยินเสียง สัญญาณ ตามฉากต่างๆ ดังเหมือนเซ็นเชอร์ ให้ใช้เจ้าหุ่น ตัวนี้จับ สัญญาณดู จนสัญญาณที่หน้าจอมันเริ่มถี่ขึ้น ก็ปล่อยเจ้าหุ่น หาของไป แล้วเราก็ไปที่อื่นต่อ ไม่ต้องไปสนใจมัน เดี๋ยวมันก็จะเดินกลับ มาที่ตู้ประกอบปืน แล้วมันก็จะรายงานผล ว่าเก็บอะไรมาได้บ้าง

nato58
7th February 2013, 10:32
เหมือนเรปบนบอกครับ มันจะกลับมาที่ที่สร้างปืนอะครับ

maxcemas
7th February 2013, 19:36
หุ่นนี่จะมีตอนไหนหรอคับ มีรูปให้ดูมะคับผม

maxkungg704
7th February 2013, 19:44
อ๋อ เพิ่งจะรู้น่ะเนี่ยว่ามีไว้ให้ไปเก็บของเอง ไอ้ผมก็นึกว่าเป็นเรด้าจับพวกผี เหมือนในหนังเอเลี่ยน

ก็สงสัยทำไมผีมันเดินอยู่ตรงหน้า เรด้าไม่ทำห่านอะไรเลย สงสัยพังชัวร์ (โชว์ควายให้ชาวบ้านเขารู้อีก)

jorama01
7th February 2013, 21:03
หุ่นสามารถวางได้ทุกที่ครับเรด้าเอาไว้จับว่าถ้าเราวางหุ่นบริเวรนั้นจะได้ของเยอะกว่าปรกติครับ สามารถซ์้อส่วนอัพเกรดหุ่นได้ที่หน้า DLC ครับ ช่วยให้หุ่นหาของได้เยอะ ไวขึ้นและเรด้่าแม่นยำขึ้นครับ

james3000
7th February 2013, 22:52
หุ่นสามารถวางได้ทุกที่ครับเรด้าเอาไว้จับว่าถ้าเราวางหุ่นบริเวรนั้นจะได้ของเยอะกว่าปรกติครับ สามารถซ์้อส่วนอัพเกรดหุ่นได้ที่หน้า DLC ครับ ช่วยให้หุ่นหาของได้เยอะ ไวขึ้นและเรด้่าแม่นยำขึ้นครับ
ตามนี้แหละคับ แรกๆผมก็ตามสัญญาณแหละคับ หลังๆไม่ไหวขี้ ได้3ตัว ปล่อยที่เดียวกันหมดเลย 55+