PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเพื่อนแบบนี้จะเรียกยังไงดี

anavin500
7th February 2013, 15:40
ผมได้เจอเพื่อนตอนอยู่บ้านเก่า ตอนผมอายุ 10 ปี มีเพื่อนที่อยู่ไกล้ๆบ้าน จาก 8 คน มีอยู่ 2 คนที่แตกต่าง เกเร ชอบเกล้ง มีอยู่คนทีผมไม่อยากจะลืม

มีอยู่วันหนึ่งผมไปเล่นที่ซุงที่ลอยน้ำ (ของโรงไม้)ผมเล่นตามปกติ(เดินข้ามซุงไม่ให้ตกน้ำ) ผมว่ายน้ำไม่เป็น จนกระทั้งจะเลิกเพื่อหลับบ้าน
ไอ้เพื่อนคนนั้นมันขวางทางขึ้น มันทำให้ผมขึ้นจากซุงเข้าฝั่งได้ นอกจากเสียว่าต้องกระโดดข้ามไป(ก้าวเดียวก็ถึง)แต่เป็นซุงที่มีแต่ ตะไคร่น้ำ
แน่นอนลื่น 100เปอร์เซ็น เพื่อนผมบอกว่า*โดดมาแลย ไม่เป็นอะไรหรอก*ผมบอกว่า*ไม่เอามันลี่นคนยิ่งว่ายน้ำไม่เป็นอยู่*
ผมขอให้เพื่อนคนนั้น ขึ้นฝั่งหลายรอบแล้ว เวลาผ่านไป 10 นาที ผมคิดในใจ ถ้าคนในบ้านรู้ว่ามาเล่นที่แม่น้ำ หรือ กลับบ้านเย็น จะถูกตี ผมก็ตัดสินใจ
*กระโดด* หลังจากนั้น ตู้ม.... ผมตกลงไปในน้ำแล้ว ผมว่ายน้ำไม่เป็น ด้วยความตกใจ ผมตาค้าง
ผมมองเห็นท่องซุง สายน้ำ แสงแดนที่สาดส่องลงมาในน้ำและพื้นดิน
ตอนนั้นคิดว่าต้องรีบขึ้นจากน้ำโดยด่วน ซิ่งมีวิธีเดียวคือ ชูมือขึ้นไปเหนือน้ำ ผมตะเกียกตะกาย ครั้งแรก เพื่อมไม่ยอมดึงผมขึ้น
ครั้งที่สอง มันดึงผมขึ้นมา หลังจากวันนั้นมา พวกเราก็ไปเล่นมันตอนช่วงน้ำลด อย่างเดียว

หลังจากนั้นผมคิดว่า จะซัดมัน หรือจะ ขอบคุณมันดี

ปัจจุบัน ไอ่เพื่อนคนนี้คงเที่ยวห้องกรงสบายๆไปแล้ว

_SaBasTaiN_
7th February 2013, 16:03
เเหมนึกว่าจะเล่นมุขน้ำตื้น:o
ปล.มันก็คงตกใจเหมือนเรานั่นเเหละครับเพราะฉะนั้นอย่าโกรธมันเลยครับ