PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dead Space 3 เพิ่มกระสุนในแมทยังไง

jamesz
7th February 2013, 22:02
คือผมคราฟปืนกล3หัวมาแล้วมันในแมทกระสุนมันมีแค่25นัดเองอยากรู้ว่าจะเพิ่มได้หรือเปล่า และทำยังไง

Faluk00
7th February 2013, 22:33
มันจะมีเพิ่มชิ้นส่วนเดินๆไปเดี๋ยวก็เจอเองครับ(อัพเกรดช่องที่3)

jamesz
7th February 2013, 23:02
ขอบคุณมากครับได้ละครับ คือกระสุนในแมทมันน้อยยิงแปปๆก็ต้องรีโหลดใหม่มันยิงพวกตัวประหลาดไม่ทัน

kurolykan
7th February 2013, 23:06
หาชิพอัพเกรด Clip มายัดครับ แต่ไม่ค่อยแนะนำเท่าไรนะ
เอาเป็นปืนตะปูแบบ Chain gun ดีกว่าครับ 80 นัดแบบไม่ต้องอัดเพิ่มกระสุน ยิงรัวขิงๆ หมด 1แม็กซ์ ตายไป 4 สบายๆ
แล้วถ้าได้เพิ่มดาเมจไฟ หรือไฟฟ้าหน่อยจะโหดมาก
ทำถึงโหดน่ะหรอครับ เพราะผมเอาไอกระบอกนี้เป็นปืนมาตรฐานจนเครียดเกมเลย -*-
(ปืนยิงตะปูจะเป็นแบบ Chain Gun ได้ต้องเป็น Frame สำหรับอาวุธหนักเท่านั้นครับ)

ส่วนปืนอีกกระบอกเป็นปืนยิงไกลแทนครับ เอาไว้เก็บคนธรรมดาๆ ที่จะไม่ธรรมดาเมื่อมันตาย -*-

อ่อ ถ้าคุณติดอาวุธ 2 อย่างใน 1 กระบอก เวลายัดชิฟอัพเกรด Reload มันจะได้ทั้งคู่เลย (เผื่อไม่รู้ แต่คงรู้กันหมดแล้วมั้ง)

jamesz
7th February 2013, 23:09
ปืนตะปูภาคนี้มันดีอย่างดีเลยหรอนี้ เห็นภาคก่อนมันไม่ค่อยดียิงช้าแถมไม่ต่อเนื่องโดนอัดเละเลย

kurolykan
7th February 2013, 23:15
มันแล้วแต่จะแต่งยังไงน่ะครับ ปืน 1 มีหลายหัวแล้วแต่จะแต่ง
ปืนที่ดีที่สุดของคุณ มันอาจจะไม่เหมือนของผมหรอก สไตล์ใครสไตล์มันล่ะน่อ

Ezios
7th February 2013, 23:26
ผมยังใช้ plasma cutter ปืนคู่ใจภาค 1 - 2 - 3 เลย

Independent
7th February 2013, 23:31
ความจริงแค่อัดชิพ Upgrade ที่มันเป็น +1 ไม่ก็ +2 Clip ซัก 2-3 ช่องก็น่าจะพอแล้วมั้ง

wpspo2499
7th February 2013, 23:44
ของผม มี 8 นัดเอง ลงดาเมจหมด ฮา ปีนภาค 2 อ่ะนะ

kurolykan
8th February 2013, 14:26
มีใครเป็นเหมือนผมรึป่าว มี Blue Print มาให้ทำเล่นตั้งเยอะแยะตั้งแต่แรกเลย (ผมโหลดของท่าน gii มาน่ะ) แล้วพอทำตามในแบบร่างก็ได้ อัพเกรดชิพแบบ +2/+2 มาหลายแบบเลย แล้วยังได้อุปกรณ์แปลกๆ มานั่งแต่งอีกเพียบ
จนต้องเอาหุ่นยนต์ไปฟาร์มอะไหล่อยู่นานสองนาน อ่อปืน Plasma หัวที่แรงที่สุดแรงจริงงิ 2-3 นัด ดับกันได้สบายๆแถมโหลดกระสุนไวอีก แล้วอัด Static Coat อีกทำให้พวกเนโครหนืดแล้วยิงโยกได้สบาย หรือจะอัดความแรงก็อัดไฟ ไฟฟ้าหรือกรดได้อีก เพราะไง ปืนกระบอกนั้นยิง 1 นัดก็เหมือนยิง 3 นัดนั่นแหละ

jeditrainer
8th February 2013, 14:42
ของผมชอบปืนหลักไรเฟิล หัวrail accelerator(เป็นหัวที่แรงสุดรองจากช็อตกัน และยิงไวแบบออโต้) ส่วนปืนข้างใต้ก็ใช้ช็อตกันเอาไว้ทำให้ศัตรูล้มแล้วยิงซ้ำ
ติดตั้งอุปกรณ์เสริมคือ Damage Support ทำให้ปืนแรงขึ้นอีกนิดหน่อย(ไม่แสดงค่าความแรงเพิ่มแต่รู้สึกได้ตอนยิงเนโครมอร์ฟ) กับ Acid Bath กระสุนกรด
ที่ใช้ดีกับปืนยิงรัวหรือยิงกระจายแบบช็อตกันเพราะทำดัมเมจแบบตามระยะเวลา(แต่ใช้กับปืนที่ยิงทีละนัดแรง ๆ ได้ห่วย ปืนแบบนั้นติดตั้งกระสุนไฟ หรือไฟฟ้าดีกว่า)
ส่วน circuit ก็ใช้ [+2 rate of fire +2 damage] ทั้ง 4 ช่องรวมปืนล่างก็ 8ช่องพอดี เน้นยิงเร็วแรง ถ้ารู้จังหวะดี ๆ จะไม่เสียเลือดเลย เพราะฆ่าได้ไวมาก
ถ้าจขกท. ยังจับจุดไม่ค่อยถูกก็ใช้ [+2 rate of fire +2 clip] ก็ดีครับ เน้นยิงเร็วเอาไว้ก่อน ศัตรูภาคนี้ไวเว่อร์เกิน เล่นคนเดียวมันจะโหดไปไม่ค่อยสมดุล
ปล.ปืนพลาสม่าคัตเตอร์ภาคนี้เหมือนจะเน่าแปลก ๆ นะผมเลยอัพเกรดใช้หัวยิงรัวไว้ก่อนแต่ถ้ามีเซฟภาค2 จะได้ปืนภาคเก่าที่แรงมาก ๆ(แต่มีบั๊กใส่หัวข้อหมุนด้านล่างไม่ได้ห้ามเปลี่ยน-
ส่วนอื่นของปืนเด็ดขาดยกเว้นใส่circuit กับattachment1กับ2)

jinnmaster
8th February 2013, 14:49
นอกจาก Plasma Cutter ที่เป็นปืนประจำเกมเผลอๆผมยังใช้เป็นอาวุธหลักจนเล่นจบภาคนี้ผมลองอีกปืนที่ใช้ได้ดีพอควร แนะนำนี่เลย Military Shotgun คุ้มได้ใจครับภาคนี้มีทหารด้วยนัดเดียวรู้เรื่องครับยิ่ง Necromoph หงายเลย
http://image.free.in.th/z/iv/deadspace32013020814410341.jpg (http://pic.free.in.th/id/d21c8b74ab36858fa6cb30dcd78bd4c4)