PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับวิธีปลดล็อคปืนในเกม Far Cry 3 ครับ

ILoveJKG
7th February 2013, 23:21
ตามหัวข้อเลยครับ อยากรู้วิธีปลดล็อคปืนอย่าง Desert Eagle และปืนอื่นๆอ่ะครับ(ที่สามารถปลดล็อคได้) มันต้องทำภารกิจอะไรก่อนหรือเปล่าครับเพราะผมไม่เห็นมีขายในร้านค้าภายในเกมอ่ะครับ ตอนนี้เล่นไปถึงฉากเก็บเข็มทิศโบราณครับ
http://www.youtube.com/watch?v=z0ZxdQEbrRo

Deathbringer
7th February 2013, 23:26
ยึดเสา ละก็ต้องไปเกาะ 2 ด้วยจะมีปืนมาขายเพิ่ม

hot0892832683
8th February 2013, 00:26
ยึดหอวิทยุ ให้หมดครับ ปืนทั้งหมดก็จะมาอยู่ใน คลังของเราเอง

ILoveJKG
8th February 2013, 11:02
ยึดเสา ละก็ต้องไปเกาะ 2 ด้วยจะมีปืนมาขายเพิ่ม
ไปเกาะ2ไม่ได้อ่ะครับ ต้องทำเควสหลัก !สีเหลืองไปเรื่อยๆใช่ไหมครับ

headshot deluxe
8th February 2013, 11:32
เกมแนว openworld มันไม่เปิดแผนที่อิสระตั้งแต่ต้นหรอกครับ จะมีอะไรขวางอยู่เสมอ เปิดได้เมื่อเล่นตามเนื้อเรื่อง

ILoveJKG
8th February 2013, 13:20
เกมแนว openworld มันไม่เปิดแผนที่อิสระตั้งแต่ต้นหรอกครับ จะมีอะไรขวางอยู่เสมอ เปิดได้เมื่อเล่นตามเนื้อเรื่อง
อันนี้ผมเข้าใจครับ แต่ที่ผมอยากรู้คือวิธีปลดล็อคปืนใหม่ๆครับ อย่างDesert Eagleอะไรแบบนี้ครับ แล้วมีคนมาตอบว่าต้องเปิดแผนที่ให้ครบแล้วอาวุธจะปลดล็อคออกมาเอง แต่ผมยังไปเกาะ2ไม่ได้(เลยยังเปิดแผนที่ได้ไม่หมด) ผมก็เลยถามว่ามันต้องเคลียร์เควส!สีเหลืองไปเรื่อยๆใช่ไหม เพราะผมไม่เห็นปืนพวกนี้วางขายในShopภายในเกมเท่านั้นเองครับ ตอนนี้ได้สไนเปอร์อันใหม่มาแล้ว

kasemsukkrap
8th February 2013, 13:33
ซื้อแผนที่ให้ครบทั่วเกาะครับแล้ว หา พวก relics ครับ lost letter พวกนี้อะครับ

m4a1m16a2
8th February 2013, 13:38
ก็เล่นไปเรื่อยๆนั่นแหละครับ เดี๋ยวมันจะนั่งเครื่องบินไปเกาะ2เอง ก็มีให้ซื้อละ

ILoveJKG
8th February 2013, 14:20
ซื้อแผนที่ให้ครบทั่วเกาะครับแล้ว หา พวก relics ครับ lost letter พวกนี้อะครับ
ยังซื้อได้ไม่ครบเพราะมันล็อคไว้ครับ แต่ตอนนี้ติดบัคด่านฆ่าVass ที่พื้นเป็นจอTVหลอนๆ ยิงวิญญาณฝุ่นVass พอเข้าไปในสุด มันให้กดปุ่ม F เพื่อฆ่า Vass แต่ดันกดไม่ได้ซะงั้น

Deathbringer
8th February 2013, 14:31
- ถ้าไปเกาะ 2 จะมีปืนมาลงขายได้ร้านเพิ่ม (เราจะไปเองได้เปล่าไม่รู้นะ จะลองเหมือนกันแต่ยังเปิดเสาเกาะ1ไม่หมดเลยยังไม่ได้ไป)
- ถ้ายึดเสาจะได้ปืนฟรี ก็เป็นปืนที่มีขายในร้านนั้นแหละ แต่อันนี้ได้ฟรี
- เก็บ Relic ก็จะได้ปืนพิเศษ ก็ปืนปกตินั้นแหละแต่มันจะติดปวกกล้อง มีสี ไรพวกนี้มาด้วย (อย่าง 1911 มีติดไรไม่ได้เลย แต่ที่ได้จาก Relic มันเป็นแบบมีกล้องด้วย เก็บเสียงด้วย)