PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จำเป็นใหม ?

Igotyoubaby
8th February 2013, 00:22
ผมกับแฟนตอนนี่ยุ่ใกลกันช่วงนี้ก็เลยไม่ได้เจอกันเลยเพราะต่างฝ่ายต่างก็มีภาระของตัวเองซึ่งเวลาของเรามักไม่ตรงกันจึงทำให้ไม่ค้อยมีเวลาคุยกันเท่าไร
เลยอยากถามว่าจำเป็นใหมที่คนเป็นแฟนกัน ต้องคุยกันทุกวัน ?

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ:thank

GamezO2
8th February 2013, 00:26
เป็นแฟนกันก็ใช่ว่าต้องอยู่ใก้ลกันทุกวัน เจอกันทุกวัน พูดคุยกันทุกวัน
ขอแค่รักกันทุกวันก็พอ :heart

gukahnza
8th February 2013, 00:27
จำเป็นครับ เดียวก็เป็บแบบว่า รักแท้แพ้ระยะทางหลอก คุยวันละ 2 3นาทีก็okละครับ จะได้รู้ว่าเรายังคิดถึงเสมอ

hot0892832683
8th February 2013, 00:28
ขอให้โทรบอกฝันดีกันทุกคืนเท่านั้น ครับ

speaknase
8th February 2013, 00:56
สำหรับ ผมมันเป็นสิ่งจำเป็นนะถ้าสมมุติว่าคุณกับเค้าไม่ได้เจอกันและไม่ค่อยจะคุยกันด้วยผมเชื่อเลยครับว่าไม่ช้าก็นาน มีมือที่ 3 อย่างแน่นอนครับ ผมกับแฟนเองก็ไม่ค่อยจะมีเวลาเจอหน้ากันซักเท่าไหร่หลอกครับ เจอกันที่ก็นู้น 1 - 2 อาทิตย์ที บ้างครั้งอาจจะไม่เจอกันเลยทั้งเดือน ซึ่งสิ่งที่ยังทำให้เรารักกันได้ทุกวันนี้ก็เพราะการคุยโทรสัพด้วยกันการเชื่อใจกันและก็การไว้ใจกันครับผม..

ZirusZa
8th February 2013, 01:04
จำเป็นครับ ต่อให้ไม่ได้เจอกัน แต่อย่างน้อยได้โทรมาคุยด้วย ก็ยังดีครับ แต่ถ้าไม่โทรไปหา 2-3 วัน เค้าก็ต้องเริ่มคิดละ ว่าทำมั้ยไม่โทรมา หรือจะเป็นอะไรป่าวน่ะ ยิ่งคิดเค้าก็ยิ่งเป็นห่วงน่ะครับ :)

ballba
8th February 2013, 03:23
จริงๆไม่จำเป็นหรอกครับ แต่คุณมรุงจะใจร้ายไปไหมครับ 5555

ถ้าเราโทรหาได้ แต่ไม่คุยกันเลย

ก็ต้องดูความเป็นเหตุเป็นผลหน่อย

ถ้าอยู่ในค่ายฝึกหนักทหารคุยไม่ได้ว่าไปอย่าง

kanitknight
8th February 2013, 03:50
โดยปกติแล้วนิสัยผู้หญิงอ่ะครับไม่ชอบการอยู่คนเดียวอย่างน้อยวันนึงถ้าไม่ได้เจอหน้าก็ควรได้คุยโทรศัพท์กัน อย่าปล่อยทิ้งไว้นานๆครับ

anbiun
8th February 2013, 04:16
ผมโทรหากันทุกวันเลย ทุกวันนี้.............เลิกกันแล้ว

Facebook
8th February 2013, 05:47
ยิ่งห่างกันไกลนานๆ ความรู้สึกอาจรักอาจน้อยกว่าเดิมลงเรื่อยๆ

slithwalker
8th February 2013, 09:16
ไม่จำเป็นแต่ควรทำ

ยิ่งถ้าเป็นแฟนคนแรก หรือ แฟนที่ยังหลงอยู่(ไม่ใช่รัก)แนะนำให้ทำไปก่อน... ภูมิต้านทานเรื่องพวกนี้ยังไม่เข้มแข็งพอ
แต่ถ้าคุณลังเลที่จะทำ ง่ายสุดคือคุณลองเป็นฝ่ายไม่ติดต่อไปซักระยะก็ได้ สิ่งที่เกิดหลังจากนั้นจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุดเพราะมันขึ้นกับหลายๆอย่างของอีกฝ่ายด้ว

Deathbringer
8th February 2013, 09:30
คนเรานะ ถ้ารักกันจริงๆ ก็ไม่มีไรเป็นอุปสรรคหรอก ถ้าไม่รักแล้วอะไรๆก็เป็นเรื่องให้เลิกกันได้หมด

cu2egg
8th February 2013, 09:49
พูดยากความพอดีอยู่ที่แต่ละคู่ ที่แน่ๆคือถ้านานเกินไปก็จืดจาง

GuY_NoOpPeR
8th February 2013, 10:27
ถ้าคนมันรักกันนานเเค่ไหนก็รอได้คับ ถามว่าจำเป็นไหม?? เเค่โทรหากันวันล่ะไม่ถึงนาทีก็ยังดี อย่างน้อยเเค่ได้ยินเสียงคนรักหัวใจก็ชุ่มฉ่ำเเล้ว^^

prodjvirusscanful
8th February 2013, 10:28
ผมโทรหากันทุกวันเลย ทุกวันนี้.............เลิกกันแล้ว

เหมือนผมเลย ..

ponzaaz55
9th February 2013, 14:14
ผมว่านะ ไม่จำเป็นหรอกมั้ง อยู่ด้วยกันมากไปก็น่าเบื่อนะ แต่ตอนไม่อยู่ด้วยกัน ถ้าทั้ง 2 ไม่มีใครใหม่ ไม่โกหกกันก็ โอเคแล้วหล่ะ

Price
9th February 2013, 15:47
ไม่จำเป็นเลย ผมรำคาญด้วยซ้ำ แฟนโทรมาหาผมทุกวัน เช้า เที่ยง บ่าย เย็น และ ก่อนนอน หลังอาหาร ก่อนอาหาร มันไม่มีความส่วนตัวเอาซะเลย
โทร 1 วัน เว้น 1 วัน ก็ Perfect แล้วนะครับ
หลักๆโทรมาก็ถามว่า ทำไรเหรอ ทานไรยัง จบ ไม่มีไรคุยเลย 555+

otakuoz
9th February 2013, 15:49
ไม่น่าจะจำเป็นนะครับ แค่เชื่อใจกันก็พอ -..- สมัยพ่อแม่ผมยังส่งจดหมายุยกันยุเลย ก็ไม่เห็นเลิกกัน //ถ้าเลิกก้คงไม่มีผมอ่ะนะ

bararasza
9th February 2013, 15:56
อยู่ที่ความซื่อสัตย์ ของ บุคคลด้วย

อย่างแฟนเก่าผม

มันไม่ซื่อสัตย์ไง

ผมอยู่กรุงเทพ

เค้าไปเรียนต่อหนองคาย

แล้วเค้าก็ไม่เจอพ่อหนุ่มคนใหม่ ได้รวย

เค้าก็ไปตามทางนั้นเลย

ฮ่าๆฮ่า

ของคุณก็สู้ๆนะ

(บางทีก็เป็นเวรกรรม ที่ผมแอบไปมีอะไรกับคนใหม่ก่อนแต่คิดได้เลยเลิกและพอ แม้เค้ายังจะไม่รู้เรื่องนี้ แต่สุดท้ายเค้าก็ไป มันคงเป็นเวรกรรม ล่ะ =_=)

tentaethaibio
9th February 2013, 16:26
ไม่จำเป็นครับ เดี่ยวหลังแต่งงาน จะมีเวลาคุยน้อยลง เชื่อผมซิ

เราควรหาเวลาว่างให้กันครับ เวลามีแฟน ไม่จำเป็นต้องมีเวลาคุยกันทุกวันหรอกครับ